Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chuatezzz Xem bài viết
    Trợ giúp em , em có 1 máy VTB . dò kênh hệ VHF mà sao cứ vào UHF . không dò được kênh ở hệ VHF
    khi dò đài thì hiển thị có hiện ra VHF không , nếu không có hiển thị thì xem lại phần cài đặt (SETUP) , nếu có hiển thị thì kiểm tra lại đường VHF vào hộp kênh (TUNER) có đúng với mức Logic của hộp kênh hay không , nếu tuner thông thường mà chân VHF có áp cao , mà vẫn không thu được đài của VHF thì phải thay hộp thu tuner thôi, trường hợp hộp kênh DIGIT thì kiểm tra các đường DATA và CLOCK đền hộp kênh .

Comment

• Không dò được dải VHF bác thử cài đặt lại và dò riêng dải VHF lấy đồng hồ đo hộp kênh dải VHF xem có điện áp không bị mất điện áp dải này là không dò đài được
      Nếu có điện áp thì thay thử hộp kênh
      Nếu không có điện áp kiểm tra mới con đèn có nhiệm vụ đóng mở nguồn ngay cạnh hộp kênh nếu dùng ic thì thay thử
      http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

• Hay là bác thử hút hở hết các chân UHF,VL...
        Sau đó cấp điện áp 12v vào thẳng chân VHF xem có dò được không

Comment

• Mình dò riêng dãi VHF ... nhưng không hiểu sao nó bắt dính đài của UHF thôi.

Comment

• Bác thử làm theo cách của em bảo chưa hay chỉ là chọn dải trên điều khiển.....giờ bác thử câu trực tiếp điện áp vào chân VHF là biết ngay nhớ hút hở chân các dải còn lại

Comment

• Chào các bạn. Mình có con trung quốc màn hình bị co lại ở giữa còn khoảng 10cm, uốn éo và có các màu xanh đỏ như trong hình. Ngoài ra còn nghe tiếng kêu ở khu vực đuôi đèn. Có phải hư đèn hình không các bạn?

Comment

• Comment

• Nguyên văn bởi lagi Xem bài viết
                  Chào các bạn. Mình có con trung quốc màn hình bị co lại ở giữa còn khoảng 10cm, uốn éo và có các màu xanh đỏ như trong hình. Ngoài ra còn nghe tiếng kêu ở khu vực đuôi đèn. Có phải hư đèn hình không các bạn?
                  kiểm tra lại cuộn lái tia bị hư rồi , bị đứt , đèn không sao đâu

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    Cảm ơn bác. Để mình kiểm tra lại xem sao.

Comment

Máy đã ok. Đúng là cuộn yoke. Một lần nữa cảm ơn bác quocthaibmt và các ae diễn đàn.

Comment

• Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
                        em đang sửa 1 cái tv vỉ TQ 14"(đèn vi tính). khi mới nhận thì nó hư vertical. sau khi thay ic vertical thì máy chạy tốt. chạy dc 1 tuấn thì hư nguồn. sau khi kiểm tra thì thấy nối tắt sò nguồn, transistor lái nguồn, dút cầu chì, các tụ lọc 110v, 180v đều bị phì nhẹ. sau khi thay hết các l kiện trên thì hoạt đọng dc khoảng vài ngày nữa. tiếp tục hư nguồ như trên, thay vô thì chạy dc vái ngày nữa lại hư nguồn. bây giờ đang chạy dc. (các áp 110,180 ko tăng)
                        cthay mấy điôt thủy tinh ở phần sơ cấp và mạch hồi tiếp và foto quang

phone: 0962.04.8638
                        email:
                        Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi binh172 Xem bài viết
                          cthay mấy điôt thủy tinh ở phần sơ cấp và mạch hồi tiếp và foto quang
                          Bạn có thay con Transistor A1015 hoặc B 468 gần con Oppto chưa ,luôn tiện xem luôn mấy con tụ dập xung mắc song song với diod nguồn ra, ( nếu rảnh thay luôn mấy con trở và diod phần sơ cấp luôn

Comment

• Cái ti vi trung quốc giải mã 76810A của mình. Nó bị nhiễu có sọc nhìn rất chướng mắt như trong hình. A e nào biết cách trị. Chỉ mình với. Thank trước ạ

Comment

• Nguyên văn bởi Dao ag Xem bài viết
                              Cái ti vi trung quốc giải mã 76810A của mình. Nó bị nhiễu có sọc nhìn rất chướng mắt như trong hình. A e nào biết cách trị. Chỉ mình với. Thank trước ạ
                              có thể bị hư tụ đường 180v rồi , thay tụ khác xem sao 22uF/250v

Comment

có thể bị hư tụ đường 180v rồi , thay tụ khác xem sao 22uF/250v
                                Rồi đẹp ok . Thank a Quocthaibmt nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X