Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• manhnha11
    replied
    Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    anh ơi! em nhờ anh chỉ dùm em fan này nhé! tivi trung quốc. bị nhòe hình, em đã chỉnh điện áp focus không dược. em thay luôn cao áp mới mà chỉnh vẫn không hết nhòe hình. em chỉ em trị fan này với! máy chạy tổng LA78010A. cám ơn anh nhiều!chúc anh luôn thành công trong cuộc sống! linh kiện quanh cao áp em kiểm tra rồi. đã thay vĩ đuôi nhưng vẫn không khả quan!
    nên thay đuôi đèn mới , kôg được thì khả năng hư đèn hình rồi. thừ tes đèn khác xem sao.

Leave a comment:

• nvtrach
    replied
    Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
    vào service chỉnh giảm độ sáng màu đỏ lại.
    anh ơi! em nhờ anh chỉ dùm em fan này nhé! tivi trung quốc. bị nhòe hình, em đã chỉnh điện áp focus không dược. em thay luôn cao áp mới mà chỉnh vẫn không hết nhòe hình. em chỉ em trị fan này với! máy chạy tổng LA78010A. cám ơn anh nhiều!chúc anh luôn thành công trong cuộc sống! linh kiện quanh cao áp em kiểm tra rồi. đã thay vĩ đuôi nhưng vẫn không khả quan!

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi baongoctd Xem bài viết
    mình có gặp vỉ trung quốc.ban kiểm tra 2 tụ chân 34.35 ic màu xem sau
    Đả thay 2 tụ 103 nhưng không hết theo mình biết chan 34.35 là chân giải mã secam .Mình nhớ không lầm là có gặp máy daling chạy 76810 mất màu chỉnh COLOr vẫn không thay đổi hình vẫn trắng đen cuối cùng hút ic secam ra bỏ gắn vào chan 34.35 tụ 103 giống vĩ TQ có màu bạn gặp hư tụ chân 34.35 mất màu là đúng nhưng ở đây không phải mất màu mà chỉnh COLOr ăn màu đỏ kèm theo không có các màu kia.Cảm ơn bạn!

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
    mình cũng mới gặp pan vỉ one chíp 8873 tàu chết mành(la7840)mình nghi nguồn dâng,nên đã quấn 24v ở cao áp cấp cho mành thấy ổn(vì khi tivi chạy mới có nguồn cấp cho ic mành,còn tắt chờ thì mành không có nguồn an toàn cao).
    Để mình thử xem.Cảm ơn bạn nhiều nhé!nhưng bạn giải thích cho mình biết tại sao tắt đầu remot ic mành chưa hoạt động mà lại chết,mặc dù đã làm kĩ phần nguồn

Leave a comment:

• dinhvanquy09
    replied
    Nguyên văn bởi lam sony Xem bài viết
    mặc dù không la pan đặc trưng nhưng đây mới là(điện tử lí thú),chứ như LCD và LED chỉ thay nguyên bo,không thú vị chút nào chỉ có xác định đúng bệnh tìm đúng linh kiện hơn mới thấy "sướng" chính vì mê kĩ thuật nên không màn tới việc kinh tế tiền nhiều hay ít.Điều lí thú này làm tôi đam mê nghề này tới nay đã 20 năm.Việt nguồn 12v qua 7812 tốt còn bo đuôi mình đã thay nguyên bo.Giống như hiện nay pan gây xôn xao với thợ ở vĩ 1 ic8873 TQ là bệnh tất re-mote một thời gian thì tự nhiên chết ic vẹt hình như diễn đàn chưa thấy đề cập.Nhiệm vụ chúng ta là phải tìm ra được những điều thú vị đó.Cảm ơn bạn đã có ý kiến.
    mình cũng mới gặp pan vỉ one chíp 8873 tàu chết mành(la7840)mình nghi nguồn dâng,nên đã quấn 24v ở cao áp cấp cho mành thấy ổn(vì khi tivi chạy mới có nguồn cấp cho ic mành,còn tắt chờ thì mành không có nguồn an toàn cao).

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi baongoctd Xem bài viết
    để xem rồi báo,cám ơn

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
    Bây giờ làm CRT không còn là các pan đặc trưng của các dòng máy nữa, mà giờ hỏng hóc do linh kiện hết hạn sử dụng sai số dẫn tới tình trạng máy xuất hiện các pan quái lạ. Như máy của bạn gần như bạn đã khẳng định IC vinh tính + rom + tổng = Bình thường thì chỉ có linh kiện phụ. Thật sự sẽ khoai tây đấy. Như mình hiện tại bây giờ thì gặp những trường hợp đó tính đổi máy cho khách giá cả hợp lý vì giờ không có thời gian cầy cuốc những máy như vậy kể cả có thời gian cũng không làm mình chỉ góp ý vậy thôi còn bạn muốn làm mình nghĩ mất thời gian

- Bạn Kiểm tra nguồn 12v trên ma trận vào chân E 3 công suất sắc. 3 đi ốt . 3 điện trở ==> kiểm tra kỹ ma trận
    - Chân 17 IC 76810 đến chân 25 IC vi tính
    mặc dù không la pan đặc trưng nhưng đây mới là(điện tử lí thú),chứ như LCD và LED chỉ thay nguyên bo,không thú vị chút nào chỉ có xác định đúng bệnh tìm đúng linh kiện hơn mới thấy "sướng" chính vì mê kĩ thuật nên không màn tới việc kinh tế tiền nhiều hay ít.Điều lí thú này làm tôi đam mê nghề này tới nay đã 20 năm.Việt nguồn 12v qua 7812 tốt còn bo đuôi mình đã thay nguyên bo.Giống như hiện nay pan gây xôn xao với thợ ở vĩ 1 ic8873 TQ là bệnh tất re-mote một thời gian thì tự nhiên chết ic vẹt hình như diễn đàn chưa thấy đề cập.Nhiệm vụ chúng ta là phải tìm ra được những điều thú vị đó.Cảm ơn bạn đã có ý kiến.

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
    Bây giờ làm CRT không còn là các pan đặc trưng của các dòng máy nữa, mà giờ hỏng hóc do linh kiện hết hạn sử dụng sai số dẫn tới tình trạng máy xuất hiện các pan quái lạ. Như máy của bạn gần như bạn đã khẳng định IC vinh tính + rom + tổng = Bình thường thì chỉ có linh kiện phụ. Thật sự sẽ khoai tây đấy. Như mình hiện tại bây giờ thì gặp những trường hợp đó tính đổi máy cho khách giá cả hợp lý vì giờ không có thời gian cầy cuốc những máy như vậy kể cả có thời gian cũng không làm mình chỉ góp ý vậy thôi còn bạn muốn làm mình nghĩ mất thời gian

- Bạn Kiểm tra nguồn 12v trên ma trận vào chân E 3 công suất sắc. 3 đi ốt . 3 điện trở ==> kiểm tra kỹ ma trận

Leave a comment:

• baongoctd
    replied
    chào anh em diên đàn! mình gặp tivi benco 21 BL9X khiển LC863328B-52G5 GM LA76818A ,hiện tượng;mất màu cà tivi lẫn AV(khi chinh color về 0 thì hình den trắng,chỉnh color lên hình nổi màu đỏ),tuy máy là benco nhưng giống hệt TQ,mình đã kiểm tra và thay khiển,giải mã,nhớ,kiểm tra lệnh da ta ,xung clock,các điện trở và tụ liên quan.có diều hơi lạ là khi tăng color RGB tăng theo,luc trước có gặp TQ LC863528B-50S8 :LA78610A gống y bịnh balco này,chẳng lẻ lệnh từ nhờ và khiển xuất ra sai nhưng đã chép lại nhớva2 tét tốt rồi
    anh em nào có gặp qua ,xin giúp hộ thành thât cảm ơn

Leave a comment:

• hoanglinh663
    replied
    chào anh em!mình xin trình bày cụ thể máy belco 21BL9X,khiển 863328B,giải mã 78618:hiện tượng như sau máy kông màu chỉ nỗi trội màu đỏ(không có các màu khác) mới nhìn tưởng đã hư đèn hình nhưng thử đèn khác không phải.Kiểm tra mạch thấy RGB out cao và lệch nhiều kiểm tra mạch ngoài không phát hiện gì,thay 78618 củng vậy.Kiểm tra xung giao tiếp da ta clock từ nhớ tới khiển,từ khiển tới giải mã bằng cách thay các con diện trở 100om và (22k)ở các chân 11 12 tới chân 29 30 i xê khiển điện trở 220om (22k) từ chân 5 chân 6 tới chân 27 28 và thay cả ic khiển và ic nhớ đã thử tốt nhưng vẫn vậy .Cuối cùng mới phát hiện điều lạ là khi chình COLOR xuống không thì hình trở về đen trắng tốt,tăng COLOR thì RGB out tăng theo đặc biệt R tăng nhiều là màu đỏ tăng theo(không có các màu khác),chẳng lẽ lệnh từ ic khiển và nhớ sai vì chỉnh COLOR không có màu thì thôi tại sao lại tăng màu đỏ RGB.Nói tóm lại máy mất màu cả AV và TV vẫn vô đài và trong bình thường vậy ai có gặp qua bệnh này hoặc có cao kiến xin chỉ giúp,đa tạ,đa tạ

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    chào anh em!mình xin trình bày cụ thể máy belco 21BL9X,khiển 863328B,giải mã 78618:hiện tượng như sau máy kông màu chỉ nỗi trội màu đỏ(không có các màu khác) mới nhìn tưởng đã hư đèn hình nhưng thử đèn khác không phải.Kiểm tra mạch thấy RGB out cao và lệch nhiều kiểm tra mạch ngoài không phát hiện gì,thay 78618 củng vậy.Kiểm tra xung giao tiếp da ta clock từ nhớ tới khiển,từ khiển tới giải mã bằng cách thay các con diện trở 100om và (22k)ở các chân 11 12 tới chân 29 30 i xê khiển điện trở 220om (22k) từ chân 5 chân 6 tới chân 27 28 và thay cả ic khiển và ic nhớ đã thử tốt nhưng vẫn vậy .Cuối cùng mới phát hiện điều lạ là khi chình COLOR xuống không thì hình trở về đen trắng tốt,tăng COLOR thì RGB out tăng theo đặc biệt R tăng nhiều là màu đỏ tăng theo(không có các màu khác),chẳng lẽ lệnh từ ic khiển và nhớ sai vì chỉnh COLOR không có màu thì thôi tại sao lại tăng màu đỏ RGB.Nói tóm lại máy mất màu cả AV và TV vẫn vô đài và trong bình thường vậy ai có gặp qua bệnh này hoặc có cao kiến xin chỉ giúp,đa tạ,đa tạ
    rât momg anh em ý kiến

Leave a comment:

• lam sony
    replied

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    vào service chỉnh phần R-D bớt lại so với B-D , còn R-Gain thì để bằng B-Gain thử xem có khá hơn không
    chỉnh lại củng có thay đổi nhưng o trúng bịnh vì bớt máu dỏ và chỉnh được hình den trắng luôn (mình thử đèn đẹp mà )nêu như color ngoai để ở mức o,thoat khỏi mả ,hình vẩn đen trắng nhưng chỉnh color lên là mau đ3 tăNG THEO,mấy màu khác o có

Leave a comment:

• Quocthaibmt
    replied
    nều ở ngoài để color càng lớn thì vào sẻvice chỉnh màu đỏ càng khó và không chỉnh dược đen trắng và ngược lại dể color ở ngoài về không thì vào sẻvice chỉnh dược hình đen trắng
    vào service chỉnh phần R-D bớt lại so với B-D , còn R-Gain thì để bằng B-Gain thử xem có khá hơn không

Leave a comment:

• lam sony
    replied
    Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
    vào service chỉnh giảm độ sáng màu đỏ lại.
    nều ở ngoài để color càng lớn thì vào sẻvice chỉnh màu đỏ càng khó và không chỉnh dược đen trắng và ngược lại dể color ở ngoài về không thì vào sẻvice chỉnh dược hình đen trắng

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X