Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quan1986 Xem bài viết
    em có cái tivi 15'' màn vi tính. Dùng vỉ trung quốc.
    Mấy hôm trước nò bị rò cao áp nên nghe xè xè. Một ngày đẹp trời em mở lên nó chớp 1 cái. Em vội tắt ngay. Tháo ra kiểm tra không phát hiện hư hỏng gì.
    Em đã dán keo cho cao áp và đã hết rò. Nhưng mở lên nó bị hiện tượng như hình sau:

[/url]

xin anh em chỉ giúp em với ạ.
    bạn kiểm tra lại cuộn yooke ( lái tia) đi nhé !
    ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
    ĐT : 0989161222

Comment

• Nguyên văn bởi minhtaitivi Xem bài viết
      bạn kiểm tra lại cuộn yooke ( lái tia) đi nhé !
      Bạn nói rõ hơn được không? Cuốn Yoke của màn vi tính nên rất phức tạp bạn à. Bạn chỉ dẫn dùm mình nha. Thanks.

Comment

• thay dèn khác di bạn a

Comment

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
          thay dèn khác di bạn a
          Đèn bình thường mà bác. Thay đèn uổng lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi quan1986 Xem bài viết
            Bạn nói rõ hơn được không? Cuốn Yoke của màn vi tính nên rất phức tạp bạn à. Bạn chỉ dẫn dùm mình nha. Thanks.
            chịu khó tháo cuộn yoke ra ngoài rồi kiểm tra lại , nó bị chạm búi dây rồi , khó lắm , muốn mau thì tìm cái yoke khác giống nó mà thay cho mau thôi.

Comment

• chập cuộn lái rồi ban ah! tháo cuộn lái tia và kiem tra kĩ xem có bị oxi hóa không

Comment

• TIVI TQ dùng IC LA76810, LC863524, D1710 máy bị hiện tượng màn ảnh có đường răn cưa và hình bị bung trên và bung dưới. em kiểm tra nguồn thì bình thường. xin giúp đở. thanks nhiều..
                Click image for larger version

Name:	TQ HINH CO RAN CUA 1.jpg
Views:	1
Size:	93.7 KB
ID:	1367530
                Click image for larger version

Name:	TQ HINH CO RAN CUA.jpg
Views:	1
Size:	104.1 KB
ID:	1367531

Comment

• cái anh trung của này nếu mở máy bạn quan sát tim đèn hình sáng rực lên rồi trở lại sáng đỏ đỏ bình thường thì phải nối tiếp với tim đèn một cuộn dây quấn trên lõi sắt bụi nhằm chặn bớt dòng ban đầu lại ,nếu không đèn hình sẽ rất mau bị chạm tim xuông mát và hư đèn .

Comment

• Chào tất cả mọi người,,,
                    Mình có bộ nguồn ATX bị như sau:
                    Gắm điện bị nổ cầu chì, kiểm tra thấy chết 4 diôt nắng điện, chết BJT C945, chết R 39 ôm, R1.5 ôm, chết diôt zener 18v, chết mosfet DG 2N60. Mình đã thay tất cả các linh kiện trên ( nhưng con mosfet DG 2N60 thay bằng mosfet SSS 2N60 )xong cắm điện vào tiếp tục bị nổ con 2N60, C945, R1.5 ôm, DZ18v, R39 ôm. Mình làm như vậy 3 lần đều đều đi toi 3 lần. Mong mọi người chỉ giúp. Cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                      hình ảnh rất sắc nét mà đôi khi sáng hình quá nên mờ mờ,nháy nháy,hết cảnh sáng lại bình thường,vậy chỉ có cánh giảm sáng cho phù hợp và chấp nhận đc.màn vi tính lắp vỉ tàu,14",17" thì mình chưa gặp cái nào bị,hnay gặp cái 19" bị chết cao áp,thay xong máy chạy và thấy như vậy !!!
                      minh thay tu 102 bang 103 o green la duoc

Comment

• Minh thay 102 bang 103 o green la duoc

Comment

• chào các anh em trong diễn đàn. mình có một vấn để nhỏ cần đến sự giúp đỡ của các bạn. minh có một con TIVI tàu 21" chạy LA76810 và LC863328A. pan bị rung hình cứ khoảng 5' lại bị rung giật giất theo chiều trên xuống. mình đã làm hết phần mành và cả phần LA76810 .thay ic tổng, IC VER và VXL. thay hết các tụ nguồn phần sơ cấp và cả thứ cấp, vào chỉnh secvicr , nhưng không có kết quả gì cả. vậy nên mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em trong diễn đàn. Chân thành cảm ơn !
                          Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                          YM:

Comment

• em có cái tivi 15'' màn vi tính. Dùng vỉ trung quốc.
                            Mấy hôm trước nò bị rò cao áp nên nghe xè xè. Một ngày đẹp trời em mở lên nó chớp 1 cái. Em vội tắt ngay. Tháo ra kiểm tra không phát hiện hư hỏng gì.
                            Em đã dán keo cho cao áp và đã hết rò. Nhưng mở lên nó bị hiện tượng như hình sau:
                            thay yooke khác đi nhé. cái này mình gặp rồi mà.
                            Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                            YM:

Comment

• chào các anh em trong diễn đàn. mình có một vấn để nhỏ cần đến sự giúp đỡ của các bạn. minh có một con TIVI tàu 21" chạy LA76810 và LC863328A. pan bị rung hình cứ khoảng 5' lại bị rung giật giất theo chiều trên xuống. mình đã làm hết phần mành và cả phần LA76810 .thay ic tổng, IC VER và VXL. thay hết các tụ nguồn phần sơ cấp và cả thứ cấp, vào chỉnh secvicr , nhưng không có kết quả gì cả. vậy nên mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em trong diễn đàn. Chân thành cảm ơn !
                              mình đã làm xong con bệnh này rồi. thay 7809 là ok. cảm ơn các bạn rát nhiều.
                              Cữa Hàng Sửa Chữa ĐT

Cữa Lò - Nghệ An
                              YM:

Comment

• chào các bạn, mình có cái vỉ tivi TQ 21'' bị cháy đèn hình, mình thay vào đèn 14'' thì bị ngược hình, xin chỉ giúp. cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X