Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho e hơi chút em có cái vỉ tàu chạy 8873 nó bị nguồn tắt chờ nó cứ kêu è è nếu chạy thì hết em đo nguồn tắt chờ là 110v nó ko xuông được 70v xin các bác chỉ giúp cho nó xuống 70v cho khỏi kêu

Comment

• Em có một em TCL AT29211T cắm điện vào đèn báo chớp chớp rồi đèn hình chớp cái rồi không nên nữa ai biết nó bị bệnh gì không a!

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
        lúc dò đài có bắt dc đài không bạn,hay là không dò dô dc đài nào hết.bạn kiểm tra lại điện áp agc có khoảng 4v không,thay tụ 33 trong cuon dây và dò đài lại
        nhà mình cũng bị như thế này. Bật lên tự động dò kênh (nhưng chả dò được đài nào cả). đo điện áp agc thì không có. Vậy máy nhà mjh bị hỏng phần nào z mấy bác ?? Và phải sửa ntn? Vì mjh không phải thợ nên không biết nhiều . Mong mấy bác giúp đỡ . Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi hi1603 Xem bài viết
          nhà mình cũng bị như thế này. Bật lên tự động dò kênh (nhưng chả dò được đài nào cả). đo điện áp agc thì không có. Vậy máy nhà mjh bị hỏng phần nào z mấy bác ?? Và phải sửa ntn? Vì mjh không phải thợ nên không biết nhiều . Mong mấy bác giúp đỡ . Thanks
          máy hãng gi vậy bác

Comment

• TV TQ đèn vi tính 17'' của khách không mở nguồn đc, kiểm tra sò ngang chập> thay sò ngang rút núm HV bật nguồn lên đầy đủ có khè lửa HV,gắn núm HV vào mở nguồn chết sò ngang ngay lập tức,kiểm tra damper và cao áp (flyback ) k có vấn đề, tưởng yorke chạm > thay yorke khác vào để thử lại chết sò ngang 1 lần nữa, tức quá lấy vỉ bo và cả yorke cũ của đèn 17'' đem qua đèn 14'', máy chạy tốt => đèn 17'' chạm?
            Lấy 1 con đèn khác cùng loại (17'' moitor vi tính) bỏ vào hiện tượng vẫn như cũ ( rút núm HV ra thì máy chạy,nguồn ra đầy đủ nhưng gắn núm HV vào lại chết sò ngang ngay lập tức). Đo các chân KR,KG,KB,Heater,G2 không thấy rò rỉ?
            Vậy nguyên nhân là do đâu? cao thủ nào đã gặp Pan này xin cho vài ý kiến ! Thông tin mainboard chạy tổng TOSHIBA-HAY-22 8873 (nhưng mình đã loại trừ do main vì đã cho chạy đèn 14'' vẫn bình thường).

Như đã nói hôm trươc lấy vỉ TQ 21'' bỏ vào chạy tốt (như vậy là không phải do đèn), nên mình rã hết mấy con diode đệm cực C sò trên bo SAM, thay vào đó mình thoát mass cực E = R 8,2ohm như vỉ TQ 21'' giờ chạy được với con J6810 rồi (rút ra 1 điều là do vỉ bo SAM)

Tớ cũng gặp cái pan nầy , cũng đèn hình 17 inch , cũng 8873 ...
            -- Khoan gằn sò ngang , đo volt nguồn 115v , tốt .
            -- Cẩn thận gắn đồng hồ 5A nối tiếp nguồn đi vào cục flyback để kiểm tra dòng .
            -- Gắn sò ngang vào 2499 , mở máy ...Chết sò ngang không kịp "thấy" đồng hồ A nhúc nhích ! Rồi một con sò 10.000vnd.
            -- Chạy mua cục flyback khác 60.000vnd , thay vào . Thay sò khác . Mở máy ...chết sò ngang không kịp "ngáp" . Hai con.
            -- Nghi ngờ cục H driver hư , thay cục H driver khác . Gắn sò H vào ...Cẩn thận , đo volt AC của cục H driver , thấy khoảng 1vac ....Gắn sỏ H vào ...mở máy , chết sò H không kịp "ngáp"...Hừm, chả thấy kim đồng hồ A nhúc nhích gì ráo...Ba con...
            -- Kiểm tra tụ , yoke , v.v...không thấy gì....
            -- Tức quá , dùng vĩ TV trắng đen cũ , lấy H.osc từ Driver của TV trắng đen , đưa thẳng vào B sò ngang mới gắn vào [con thứ 4]....Mở máy cả 2 ....Ồ , hình lên sáng tốt !! Ampere dưới 0,4A ....Quá ngon!
            Hàn trả lại như "gin" , mở máy ....Hừm, sò H chết không kịp ngáp !!!!!
            Hỏi thăm thằng bạn thợ , nó nói có lẽ hư 8873 do sai dao động ?
            -- Đem cái vĩ mạch ra cho nó sửa . Nó thay con 8873 ...Thay con sò ngang . Thay mấy con tụ Damper...Khoan gắn núm ** cao áp ...Mở máy , máy khè lửa tốt....Rồi nó gắn vào đèn 17 inch thử ...Mở máy ....Hừm , cũng không kịp "ngáp" !!! Chết sò.....
            -- Nó hẹn , vài bữa .
            Vài bữa sau nó sữa xong , đem vô nhà tớ ráp ....Lên sáng tốt , hơi méo gối , nó chỉnh lại sơ sơ ....Rồi xong ! Nó lấy 80.000vnd ...
            Tớ lãnh 200.000 ...Trả 80 , mua flyback 60 , chết năm sáu con sò....Huề vốn ! Lỗ công cán mà ...chả biết "mưu mẹo" gì ?????
            Nay đọc bài viết nầy thấy hay hay ....Nhưng có điều , dùng dao động từ máy khác qua ...vẫn tốt ! Mà thằng bạn sửa , cũng không có bỏ diode đệm gì ráo , cũng chẳng có độ con tụ 8,2 ohm...
            -- Chả biết sao nữa ? Chỉ còn nghi ngờ "nguồn" cấp cho H. driver ??? Đâu dám hỏi thằng bạn là pan gì !
            .................................................. .............

À , mà nó thay con sò ngang hơi lạ ....Quên ghi lại !
            Mà chắc cũng chẳng phải sò ngang yếu đâu , vì dùng osc khác ....lại phát tốt mà !!! Tớ có ý định thay bo cylce.....Mà thôi , đem ra thợ sửa đặng học pan ...Rốt cuộc chả học được gì ráo ....
            Last edited by huynhdoan; 26-01-2013, 08:50.

Comment

• mình gặp máy chạy con 8873 dò đài chỉ được 10 đài của truyền hình cáp ( hình đẹp ) các điện áp trên hộp sắt có đủ
              +5v , áp vt 0~30v , AGC 4v , không dùng aft , áp chuyển kênh tốt ( u h l )
              mình đã thay thử 8873 rồi cũng vậy , nói chung là khi dò có ghim đài nhưng thiếu đài nhiều lắm
              mong AE giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi 001ktrung Xem bài viết
                mình gặp máy chạy con 8873 dò đài chỉ được 10 đài của truyền hình cáp ( hình đẹp ) các điện áp trên hộp sắt có đủ
                mình đã thay thử 8873 rồi cũng vậy , nói chung là khi dò có ghim đài nhưng thiếu đài nhiều lắm
                mong AE giúp đỡ
                8873 ModeL TIVI gì ,,,,
                Attached Files
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                  máy hãng gi vậy bác
                  tivi trung quốc bác ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi 001ktrung Xem bài viết
                    mình gặp máy chạy con 8873 dò đài chỉ được 10 đài của truyền hình cáp ( hình đẹp ) các điện áp trên hộp sắt có đủ
                    mong AE giúp đỡ
                    Bác đã thay thử biến áp trung tần hình chưa VIF.T. cái biến áp này đôi khi gây ra nhiều pan dò đài khó chịu lắm đấy bác à! cứ thay cái tốt vào là được ngay, lấy VIF của vỉ mạch TQ cũng chạy được.

Comment

• cac su huynh em can jup do.em co 1 con trung quoc 17in.cung bi mo 1 nua .khi em chinh scrfen sang len thi nua mo 1 nua mang hinh.chinh toi 1 chut thi binh thuong.nhu ko the nao chinh cho no sang duoc.nho cac su huynh jup do jum em.

Comment

• lay keo silicon dan num cao ap lai ban oi.

Comment

• Mình có cái tv 17 inch chạy ic tổng là 8873, hiện tượng là không vào đài, mình bấm dò đài thì máy hiện thị có muối nhưng kg thấy đài nào hết nguồn 32v ở hộp kenh chì có 5v, AVG = 4v. video vẫn vào bình thường mong anh , em chỉ giúp pan này

Comment

• em đang độ cái mạch chạy tổng 8873 có méo vối để xài flyback 29 độ vào đèn toshiba 28 inh cong
                            em chỉnh nguồn lên 120v để đủ nguồn cho fly back nhưng đường 25v cho ic mành nó lên 30v, em ko biết cách làm giảm vol cho đường này xin các bác chỉ giúp
                            vấn đề thứ 2 em muốn hỏi là nguồn TQ đó ra các ngõ chính xác là bao nhiêu vol ạ cám ơn các bác

Comment

• Bị hư biến trở chỉnh điện cho opto rồi bạn ơi không thôi là vĩ bị hỡ nên mạch báo nguồn sai nên hư nguồn là thường đêm lại nhà mình mình sửa cho vĩ trung quốc dẽ hư lắm nhứt là điện yếu anhchangdepgai_trunghoa2000@yahoo.com đt 0766255087 gặp bình trả lời câu hỏi về điện tử

Comment

• Không cần chỉnh nguồn đâu bạn nếu chỉnh nguồn cao sẽ hư những thứ khác đấy nếu muốn độ vĩ 21 ich lên 29 hây 25 thì bạn kiếm dây đồng quấn từ dây sò ngang là được không cần tăng rồn quấn chừng nào đủ khung hình thổi sồng rồi bạn mở mã chỉnh lại tý là sông thôi mã 6483 anhchangdepgai_trunghoa2000@yahoo.com dt766255087
                                Last edited by dolongbinh1; 30-01-2013, 20:25. Lý do: sai

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X