Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dạ e de e kt lại rùi có j e sẽ tra loi lại sau ah.

Comment

• ChÀu cÁc huỲnh ,anh nÀo cÓ lƯỢc ĐỒ vtb s2189 nguỒn 5q0765/ tỔng 8873n3../ mÀnh la78041 / Âm thanh an7821
      cÓ cho em xin em cÁm Ơn nhiỀu Ạ tai mÁy cỦa em bỊ thẰng lẰng vÀo chÁy lỔ lỚn gẦn cÔng suẤt ngang vÀ ic mÀnh hẢy giÚp em nhe cÁc huynh !!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• anh em nào có sơ đồ SAM 21DAX99.US (SLIM)cho mình xin .cám ơn nhiều

Comment

• hôm qua trong khi đợi anh em thợ giúp em lân la lên mang đả tìm thấy lược đồ rùi

Comment

• Tivi trung quốc bắt đài bình thường nhưng vào AV thì hình bung theo chiều dọc mất chữ hát karaoke ở dưới. Rất mong các anh giúp dùm.
            Last edited by ht_81; 01-06-2014, 22:44.

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
              Tivi trung quốc bắt đài bình thường nhưng vào AV thì hình bung theo chiều dọc mất chữ hát karaoke ở dưới. Rất mong các anh giúp dùm.
              Khi ở chế độ TV thì V-size ở Pal đúng còn khi ở chế độ AV bạn thì bạn vào service chỉnh V-size ở chế độ NTSC ( cho hình AV vào) là OK!
              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
              Tel: 01652.030103

Comment

Tivi trung quốc bắt đài bình thường nhưng vào AV thì hình bung theo chiều dọc mất chữ hát karaoke ở dưới. Rất mong các anh giúp dùm.
                chuyển đầu đĩa sang hệ pal coi bạn.

Comment

• Mình đã chuyển hệ trên đầu đĩa và vào menu tivi chuyển hệ luôn rồi nhưng vẫn không được. Mình thử rút dây AV ra thì trên màn hình nền xanh chữ VIDEO thu lại bình thường, lúc này mình cắm trở lại thì hình bung ra mất khoảng nửa chữ VIDEO (AV1 và AV2 cũng vậy) mình đã gặp 2 cái tivi luôn một cái đời 6-4-8-3 một cái đời menu 4 ô vuông cùng 1 bệnh. giúp mình với.

Comment

Mình đã chuyển hệ trên đầu đĩa và vào menu tivi chuyển hệ luôn rồi nhưng vẫn không được. Mình thử rút dây AV ra thì trên màn hình nền xanh chữ VIDEO thu lại bình thường, lúc này mình cắm trở lại thì hình bung ra mất khoảng nửa chữ VIDEO (AV1 và AV2 cũng vậy) mình đã gặp 2 cái tivi luôn một cái đời 6-4-8-3 một cái đời menu 4 ô vuông cùng 1 bệnh. giúp mình với.
                    bạn chỉnh theo cách nầy : vào av chiếu đầu máy, bấm nút SYS trên remot lên hiển thị chỉnh về mục auto.

Comment

Mình đã chuyển hệ trên đầu đĩa và vào menu tivi chuyển hệ luôn rồi nhưng vẫn không được. Mình thử rút dây AV ra thì trên màn hình nền xanh chữ VIDEO thu lại bình thường, lúc này mình cắm trở lại thì hình bung ra mất khoảng nửa chữ VIDEO (AV1 và AV2 cũng vậy) mình đã gặp 2 cái tivi luôn một cái đời 6-4-8-3 một cái đời menu 4 ô vuông cùng 1 bệnh. giúp mình với.
                      vào service chỉnh lại thông số mục N-vert amp , N-vert line . có thể do đặt mức cao quá khi máy chuyển qua hệ NTSC thì tự nó bung dọc nhiều .

Comment

Đem ra thợcho ae họ giải cho

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Mình đã làm theo hướng dẫn của các bạn vào các mục SYS chỉnh hết rồi và mình cũng đã nạp IC nhớ luôn rồi nhưng cũng vẫn không được, xin ae giúp đỡ hướng dẫn thêm cám ơn ae rất nhiều!
                          Last edited by ht_81; 05-06-2014, 23:21.

Comment

• bệnh này nằm ở phần sẻvice thui . bạn hảy thử chỉnh ở chế đổ av ở hê pan nhé . chúc thành công

Comment

• chào anh em diên đàn! mình gặp tivi benco 21 BL9X khiển LC863328B-52G5 GM LA76818A ,hiện tượng;mất màu cà tivi lẫn AV(khi chinh color về 0 thì hình den trắng,chỉnh color lên hình nổi màu đỏ),tuy máy là benco nhưng giống hệt TQ,mình đã kiểm tra và thay khiển,giải mã,nhớ,kiểm tra lệnh da ta ,xung clock,các điện trở và tụ liên quan.có diều hơi lạ là khi tăng color RGB tăng theo,luc trước có gặp TQ LC863528B-50S8 :LA78610A gống y bịnh balco này,chẳng lẻ lệnh từ nhờ và khiển xuất ra sai nhưng đã chép lại nhớva2 tét tốt rồi
                              anh em nào có gặp qua ,xin giúp hộ thành thât cảm ơn
                              Last edited by lam sony; 15-06-2014, 19:38.

Comment

• Nguyên văn bởi lam sony Xem bài viết
                                chào anh em diên đàn! mình gặp tivi benco 21 BL9X khiển LC863328B-52G5 GM LA76818A ,hiện tượng;mất màu cà tivi lẫn AV(khi chinh color về 0 thì hình den trắng,chỉnh color lên hình nổi màu đỏ),tuy máy là benco nhưng giống hệt TQ,mình đã kiểm tra và thay khiển,giải mã,nhớ,kiểm tra lệnh da ta ,xung clock,các điện trở và tụ liên quan.có diều hơi lạ là khi tăng color RGB tăng theo,luc trước có gặp TQ LC863528B-50S8 :LA78610A gống y bịnh balco này,chẳng lẻ lệnh từ nhờ và khiển xuất ra sai nhưng đã chép lại nhớva2 tét tốt rồi
                                anh em nào có gặp qua ,xin giúp hộ thành thât cảm ơn
                                với 2 IC khiển và hình như vậy thì giống vỉ TQ rồi , khi chỉnh COLOR về 0 mà nền là đen trắng, khi tăng COLOR lên mầu bị sai thì có thể là đèn hình bị lệch tia (đèn già ), service đã chỉnh quá lệch so với đèn (FW từ máy khác đưa qua) , các lệnh data và clock sao mà bác kiểm tra được ! bây giờ thì vào service chỉnh các chế độ cân bằng trắng lại , rồi coi đèn còn khá không, chỉnh service trung bình rồi tăng COLOR lên xem áp RGB out ở IC có lệch nhau nhiều không, nếu lệch nhiều thì thay thử IC 76818 để xác định nguyên nhân do IC hay do mạch .

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X