Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
    mình có cái tivi lg bị răn hình sửa mãi không xong sẵn có 2 vỉ tàu chạy lc863528c giải mã la76810 lắp vô, nhưng mầu rất xấu mầu đỏ cứ thâm xịt ,tím ngắt đã vào service cân bằng trắng mà không đẹp (cả 2 vỉ đều vậy)nó ở vỉ lgthì mầu đẹp.nó tại cái gì vậy các bác thankyou.
    bạn có thay đuôi đèn ko [9thay 7] coi trừng chéo rgb đó

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
      bạn có thay đuôi đèn ko [9thay 7] coi trừng chéo rgb đó
      cảm ơn, mình thay đuôi và đã đảo chân tia g và b rồi tia r giữ nguyên.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
        cảm ơn, mình thay đuôi và đã đảo chân tia g và b rồi tia r giữ nguyên.
        bạn kt phong chữ vtc..có đúng ko ,theo mình bạn thữ gắn móc theo boa đuôi [zin]thường tia r đổi đó

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
          bạn kt phong chữ vtc..có đúng ko ,theo mình bạn thữ gắn móc theo boa đuôi [zin]thường tia r đổi đó
          Lô gô thì đúng thứ tự VTV1 V màu đỏ, T màu lục V màu lam 1 màu đỏ.thankyou.

Comment

• cac bac oi giup e voi tinh hinh la tivi trung quoc bi co doc chi con chinh giua man hinh khoang 10cm e da thay tu het ca mach vert va kiem tra dien tro, nguon 24v du,bi qua thay ca ic manh la78040 luon roi ma van khong het co bac nao co cao kien xin huong dan giup e voi.nhan day bac nao co so do e nay cho e xin luon nhe ic tong lc 76810 cam on cac bac nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi thanlancon04 Xem bài viết
              cac bac oi giup e voi tinh hinh la tivi trung quoc bi co doc chi con chinh giua man hinh khoang 10cm e da thay tu het ca mach vert va kiem tra dien tro, nguon 24v du,bi qua thay ca ic manh la78040 luon roi ma van khong het co bac nao co cao kien xin huong dan giup e voi.nhan day bac nao co so do e nay cho e xin luon nhe ic tong lc 76810 cam on cac bac nhieu
              chép lại ic nhớ hoặc vào sevic chỉnh lại thử xem

ĐT:0973393595

Comment

• cam on bac thuylifan e chinh servic roi khong an thua bac ak

Comment

• Tình hình là mình cũng có 1 con nhưng chỉ còn một vệt sáng ngang màn hình, mình đã thay thử LA78040, tổng LA76818, C phần mành đã thay hết nhưng vẫn không được, chân lái tia vẫn = nguồn 24V vậy ae nào biết xin chỉ giúp mình với bây giờ chủ yếu kiểm tra từ chân nào của LA78040 là chính xin cảm ơn ae nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                    Tình hình là mình cũng có 1 con nhưng chỉ còn một vệt sáng ngang màn hình, mình đã thay thử LA78040, tổng LA76818, C phần mành đã thay hết nhưng vẫn không được, chân lái tia vẫn = nguồn 24V vậy ae nào biết xin chỉ giúp mình với bây giờ chủ yếu kiểm tra từ chân nào của LA78040 là chính xin cảm ơn ae nhiều.
                    Con lái tia chưa thấy Bác nói đến ,,,Vỉ TQ kể cả 21 ,Em toàn dùng đèn hình 14 để thử cho thợ thôi
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• thanlancon04

cac bac oi giup e voi tinh hinh la tivi trung quoc bi co doc chi con chinh giua man hinh khoang 10cm e da thay tu het ca mach vert va kiem tra dien tro, nguon 24v du,bi qua thay ca ic manh la78040 luon roi ma van khong het co bac nao co cao kien xin huong dan giup e voi.nhan day bac nao co so do e nay cho e xin luon nhe ic tong lc 76810 cam on cac bac nhieu

trương hợp này e nghĩ trở thoát mát hoăc do ic bi lỗi a hãy thử xem

Comment

• Nguyên văn bởi thanlancon04 Xem bài viết
                        cam on bac thuylifan e chinh servic roi khong an thua bac ak
                        nếu kiểm tra kỹ các thứ đều tốt thi ban thay trở thoát mát 1;5om=1;2=1.0 om xem

Comment

Tình hình là mình cũng có 1 con nhưng chỉ còn một vệt sáng ngang màn hình, mình đã thay thử LA78040, tổng LA76818, C phần mành đã thay hết nhưng vẫn không được, chân lái tia vẫn = nguồn 24V vậy ae nào biết xin chỉ giúp mình với bây giờ chủ yếu kiểm tra từ chân nào của LA78040 là chính xin cảm ơn ae nhiều.
                          bạn cần phải khoanh vùng tại phần công suất hay phần dao động [dùng tay rờ vào ic công suất mà bung ra thì công suất ko vấn đề nêu ko bung thì thay/ ic /lái/nguồn24/]

Comment

kiểm tra pin 23 [ v.out ] ic tống khoảng 2v5 thì kiểm tra kỉ phần mành. nếu kôg đúng 2v5 thì thay tổng.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Con lái tia chưa thấy Bác nói đến ,,,Vỉ TQ kể cả 21 ,Em toàn dùng đèn hình 14 để thử cho thợ thôi
                              Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                              kiểm tra pin 23 [ v.out ] ic tống khoảng 2v5 thì kiểm tra kỉ phần mành. nếu kôg đúng 2v5 thì thay tổng.
                              Cảm ơn ae đã giúp đỡ có khi để mình lấy thử cái đèn khác xem có phải lái tia hay không, LA78040, LA76818 mình đã thay thử hết rồi, nguồn 24V cũng đã kiểm tra kỹ có gì thay đổi mình báo ae sau.

Comment

Cảm ơn ae đã giúp đỡ có khi để mình lấy thử cái đèn khác xem có phải lái tia hay không, LA78040, LA76818 mình đã thay thử hết rồi, nguồn 24V cũng đã kiểm tra kỹ có gì thay đổi mình báo ae sau.
                                Với những pan này theo mình nghĩ tốt nhất bạn nên kiểm tra thật kỷ mấy con R hồi tiếp mành (ăn từ thoát lái về chân in ic cs mành)chắc chắn sẽ khả thi hơn
                                HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X