Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
    vâng cảm ơn các bác nhiều .nhưng như bác ĐƯCMÊN-ST nói cóa con tụ nào đó e cũng đã hết cách rùi nhưng ko co kết quả nạy thấy bác nói có con tụ đó nhưng e thì mới vào nghề nên ko tìm dc con tụ đó vậy mong bác giúp đỡ e tim con tụ này đẻ e thay thử xin cảm ơn bác nhiều
    .Con C đó ở chân 24 IC tb1251 (V RAM 0.47) .chân 25 là V NFB cũng rất quan trọng ,bạn dò ngược về V out tìm kiếm xem có phát hiện gì ko(R + C cái gì mà ko hư).mà bạn đả kt cấp 5v-9v chưa,coi thêm pin 34/35 sclsda
    THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

máy ko thể hư ic tổng đâu bây giờ bạn kiểm tra nguồn cấp cho ic thử coi nhưng con ic đó rẻ mà bạn chỉ có 900k thôi mình cũng khuyên đừng mua thay vì mình nghĩ nó ko chết chỉ có thể thiếu điện thế cấp ic tổng thôi
      CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
      Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

máy bác chạy như vậy tức là IV tổng đã chạy chỉ lỗi phần tở hợp tranistor trong IC lỗi chứ gì
        xin hỏi bạn đã hiểu rõ phần mạch máy chưa
        bạn đã đo dc tại chân xuất IC TB1251CN sao bạn ko cắm ngay con đèn led vào để kiềm tra xem có tụ ap mat tiêu ko để xac định là IC hư
        nếu ko tụ tức là IC vẫn ngon ban lên kiểm tra thật kĩ lain phần mành chứ thay IC thi IC TB1251CN = mua TV mới hi

Comment

vâng cảm ơn các ae đã giúp đỡ .bây giờ e nghi ngờ có thể như bác ĐỨCMÊN-ST nói nếu thiếu đ/áp cấp cho ic tổng vậy giám mong bác chỉ giúp em cụ thể là thiếu đ/áp gì mà gây ra bệnh này xin cảm ơn các ae mong ae giúp đỡ thêm

Comment

vâng e đã làm theo các bác nói khi mắc led vào chân 26 ic tổng đo tại đây vẫn có gần 2vdc có khi nào e mua phải ic mành chết rùi ko mong các bác giúp đỡ thêm xin cảm ơn; nhưng nếu ic chết sao e hút trống chân 26 ic tổng ra kích mát vào vẫn thấy màn hình bung ra
            Last edited by maitrang1_hp; 03-11-2010, 17:23.

Comment

chắt là vert chạy tốt rồi chỉ còn phần ic tổng ko mở dao động thối pan còn đường sáng ngang đó mình làm rồi mà ko nhớ chân chính sát chỉ nhớ có 1 điện thế 5v cấp cho ic và 1 con tụ đặt biệt nó giống hạt me màu xanh lá có cưc tính khoảng 1mf hay 2.2fm gì đó mất 2 đường đó đều làm máy con đường ngang hết bạn thử xung quanh giải mã có con tụ nào lớn fm đo thử coi đó là mấy con tụ lộc nguồn đó với 1 con tụ hạt me đó
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

vâng vây cảm phiền bác ĐỨCMÊN-ST cố gắng giúp e với e gần như đã bất lực với nó rùi xin cảm ơn

Comment

đứt yoke rồi bạn àh. kiểm tra lại nhá

Comment

Anh em có sơ đồ tivi DAEWOO DS21HF7 nguồn STR F6656 cho mình xin với nhé ! Máy bị hư nguồn cụ thể là bo dò sai ( bo đứng nối giữa sơ cấp và thứ cấp ).Bo này mua ko có nên mình muốn độ lại . Xin cảm ơn .

Comment

Đệ tham khảo sơ đồ này thử , nguồn cũng sử dụng STR-F6656.
                      Attached Files

Comment

Cảm ơn Huynh nhiều nghe . Vì máy đệ ko xài SE 130 nên đệ đã độ phần hồi tiếp bên thứ cấp theo máy TQ (phần sơ cấp vẫn giữ nguyên),giờ nguồn nó chạy ok rồi.Chúc Huynh thật nhiều sức khỏe nghe !

Comment

tivi daewoo ds21hf7

tivi cua minh bi co manh lam the nao de no gian ra gio no nho nhu fijm kho nho y
                          ma minh ko co cai dieu khien cua no,cai dieu khieu daewoo ds211hf7 trong the nao y nhi co ai oc dieu khien do ban lai cho minh.thanks. ketnoi.tn@gmail.com

Comment

nho ae jup minh cai daewoo ds-21hf9

minh dang lam con may nay,tinh trang mat dao dộng hồi tiếp cho con nguồn,con nguồn la str6656,
                            dèn nguồn sáng cái tắt ngay,kiêm tra may con diot ben thu cap bien ap ko con nao chap,cô lap het may phan nhu manh,cao ap van ko thay doi,ae nao lam wa roi chi dum cai.tk

Comment

Bạn kiểm tra và nhả thử chân power ra xem nguồn có lên không .kiểm tra kỹ mạch dò sai đi đã bạn đảm bảo rằng mọi linh kiện đều tốt kế đến kiểm tra mạch mồi xem có tốt không .nếu mọi vấn đề đều tốt thì bạn thay luôn 6656 đi .thực tế mình đã gặp ca đó nhá lên rồi cúp cuối cùng là do ic 6656 .chúc bạn may mắn nhé

Comment

Nguyên văn bởi anhhungthoi@ Xem bài viết
                                minh dang lam con may nay,tinh trang mat dao dộng hồi tiếp cho con nguồn,con nguồn la str6656,
                                dèn nguồn sáng cái tắt ngay,kiêm tra may con diot ben thu cap bien ap ko con nao chap,cô lap het may phan nhu manh,cao ap van ko thay doi,ae nao lam wa roi chi dum cai.tk
                                Bạn kiểm tra kỹ mạch dò sai xem khi nguồn nhá lên bạn đo chân cấp nguồn cho opto xem có ko. nhiều khi bạn ko để ý lại cô lập luôn chân cấp nguồn cho opto

ĐT:0937037050

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X