Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE cho hỏi tý tôi vừa nhân con tivi DEWU tổng là 9341 nó bị hiện tượng là hình ảnh tốt tiếng tôt mỗi tội mất màu tôi đã thay thạch anh rồi nó vẫn mất màu AE nào gặp pan này xin chỉ giúp vơi cam on nhieu

Comment

• anh em dd cho xin FW tivi DEAWOO DS-21S4 (9381-24C16) chan thanh cam on!!!

Comment

• ae cho mình xin fw ti vi daewoo model DTK-16T3 , ic choi TDA 8374A , nhớ 24lc08 , vi xử lí DW370ASM3 . tiếng av tốt , tiếng tivi sôi .
        ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
        AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
        ĐT; 0936181043
        MAIL:
        GMAIL:

Comment

• em có con Daewoo 14'' dùng để chạy thử AV model DKT-1475. tự dưng AV không hình không tiếng. đã lần hết từ AV in >> IC LA 7685J không thấy có LK nào chết, đã hàn lại mạch vẫn không được, thay thử IC LA 7685 vẫn không được ( chế độ TV vẫn xem được ). bác nào có hướng giải quyết giúp em với

Comment

• mịnh đang cần fw của con DS-21V2F(chạy tổng VTC 3834F) bạn nào có cho mình xin .Xin cám ơn thật nhiều.

Comment

• Bạn thử nhé
              Attached Files

Comment

• cám ơn bạn -mình sẽ thử ngay đây

Comment

• Nguyên văn bởi vp_dientu Xem bài viết
                  em có con Daewoo 14'' dùng để chạy thử AV model DKT-1475. tự dưng AV không hình không tiếng. đã lần hết từ AV in >> IC LA 7685J không thấy có LK nào chết, đã hàn lại mạch vẫn không được, thay thử IC LA 7685 vẫn không được ( chế độ TV vẫn xem được ). bác nào có hướng giải quyết giúp em với
                  không có bác nào có ý kiến vụ này giúp em ah

Comment

• Nguyên văn bởi vp_dientu Xem bài viết
                    không có bác nào có ý kiến vụ này giúp em ah
                    Thay giải mã /tổng rồi mà không lên thì chiêu cuối là thay khiển thôi! VXL nhận khiển rồi nhưng không xuất lệnh nên LA 7685J không đóng qua AV(lúc này màn ảnh vẫn là TV, hiển thị lại là AV) còn như màn ảnh chuyển sang mờ nhạt, không nhiễu cát, thì chứng tỏ VXL tốt , giải mã tốt, chỉ còn ngõ vào thôi, hoặc LA7685J thay vào cũng bị tiêu AV luôn rồi đó!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      Thay giải mã /tổng rồi mà không lên thì chiêu cuối là thay khiển thôi! VXL nhận khiển rồi nhưng không xuất lệnh nên LA 7685J không đóng qua AV(lúc này màn ảnh vẫn là TV, hiển thị lại là AV) còn như màn ảnh chuyển sang mờ nhạt, không nhiễu cát, thì chứng tỏ VXL tốt , giải mã tốt, chỉ còn ngõ vào thôi, hoặc LA7685J thay vào cũng bị tiêu AV luôn rồi đó!
                      màn ảnh không nhiễu, không sọc. hiển thị AV, màn ảnh mờ nhạt.nhưng không hình, không tiếng. lúc trước máy chạy AV bình thường rồi tự dưng AV bị nhiễu rồi mất luôn hình + tiếng. sau đó em kiểm tra hết mạch AV IN vào đến LA7685J, thay luôn LA7685J( lấy từ 1 vỉ cũ AV vẫn hoạt động )nhưng vẫn không đc. sau đó mấy ngày em cắm thử AV thấy lại chạy bình thường( nhưng chỉ đc tầm 5p) sau đó lại nhiễu và mất hút luôn, sau lần đó thì không thấy gì nữa.
                      p/s: giá trị thì không đáng gì. nhưng em không hiểu nó bị tại chỗ nào, đâm ra ấm ức

Comment

• mình gặp một ti vi DAEWOO VSL-DV90244.Nhớ 24C08.Dao động 8842. Hiện tượng mở nguồn lên đóng nghắt liên tục, đo vào chân ON/OF thấy kim lên rồi lại xuống. Mình mới vào nghề chưa có kinh nghiệm nhiều nên vào diễn đàn nhờ các anh chỉ giúp mình rất cám ơn

Comment

• Tivi Dewoo,nhờ anh em giúp đở!
                          Em mói làm con deawoo DS21HF9,chạy tổng VCT3834F.Bị hư khuyech đại sắc STV5109 trên bo đuôi,em đã thay con khác máy chạy nhưng hình ảnh ko đc đẹp,mà em ktra 3 tia thì kđs chỉ cho ra co 2 tia red và blue,ko có tai green nên hình ảnh ko đẹp,bay jo em muốn láy bo đuôi máy Trung quốc em độ vào thì cũng đc nhưng cũng ko đẹp lắm khoảng 80% thôi.Anh em cho mình hỏi bo đuôi TQ thay cho bo đuôi của máy này đc ko vay?Mà máy này có chạy lên bo đuôi đường ki hiệu là FB cho em hỏi đó là đường j vây?

Comment

• các bậc tiên bôi cho em hỏi tivi daeewoo 20s4 bi hỏng cao áp em lai cao ap (154-177b) vào màn hinh len bình thương nhưng lại xuất hiên 3 vạc mầu (r g b) em mới vào nghề mong được dúp đỡ.

Comment

• mình nhận sửa con DAEWOO chạy ic tổng VTC 3834F hiện tương đèn bào nguồn nhấp nháy điện áp đầu ra đủ nhưng không mở được nguồn đã kiểm tra và thay phần dò sai nhưng không kết quả .anh em trên diễn đàn ai làm qua pan này rồi xin chỉ giáo giúp .ai có sơ đồ mạch cho em xin luôn ,thanks

Comment

• bác nào biết mở service con Daewoo DS21S7SBA chỉ e với !

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X