Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DAEWOO Tập hợp các vấn đề về màn hình màu DAEWOO

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nobita83 Xem bài viết
    em dang can gap file room deawoo ds-21n6fbh chay ic tong OM8370 -24c08vay ae tren dien dan co cho em xin . em xin cam on
    .Anh thử xem sao.
    Attached Files

Comment

• Mọi người ơi cho e hỏi:nhà e có 1 con daewoo cũng lâu lắm rồi từ năm 98,loại có 1 loa góc trái bên dưới ấy.gần đây cứ bị hiện tượng co hình trôi kênh phải xem một lúc mới bình thường được,mấy hôm trời lạnh thì cứ bị co hình mãi,và kênh bị co kênh không bị co.e muốn hỏi máy e bị sao.thank mọi người,e là dân nghiệp dư thích vọc máy nên ko có kinh nghiệm mấy

Comment

• AE d.đ ai có FW tivi DAEWOO [DS-20HF9] Chạy IC tổng VCT3832A-C4 + nhớ 24LC16 +kênh dài 14 chân...cho mình xin với..[máy bị khóa 3 đường vào AV nên ko xem đầu được] ..XIN THÀNH THẬT BIẾT ƠN
        ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
        Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• xin chào anh em diển đàn . Mình đang gặp 1 em deawoo DS-21S7SBA( chạy IC tổng DW76970 vert LA7848) đau đầu với nó .bệnh như thế này:lần đầu nổ tụ dọc 33v/2200uf, máy không mở power, hỏng IC tổng ,đến trạm bảo hành mua IC tổng thay ,chạy được khoảng 3 tháng ,bây giờ nổ IC dọc ,thay con khác máy không đièu khiển đươc rmode (phím bấm bình thường) đã thử ĐKTX và mắt nhận ,chân nhận tín hiệu ĐKTX vẩn nhịp khi bấm rmode .thêm lệch hiển thị trong menu sang phải ,số và tên đài phát nằm đúng vị trí ( chỉ thấy biểu tương menu ,không thây các chử dùng để tinh chỉnh),mình đã kiểm tra tất cả linh kiện quanh IC dọc ,nguồn 35v chân 6-3 tốt, nói chung hình ảnh bình thương chỉ không ĐKTX được và lêch hiển thị menu . xin cho hỏi thêm máy DEAWOO này chân 19 Hvcc 9v ây 5v, trên mạch ghi 9v mình đo chỉ có 5v ,khi cấp nguồn 9v cho nó nguồn rít rất mạnh rồi cúp để nguồn 5v chạy bình thường. rất mong các anh em giúp đở

Comment

• chào các bác em mới nhận con daewoo c 50n bệnh nguồn ko lên nguồn có tiếng rỉt nhẹ đo 103v đầu ra chưa có, kiểm tra 5v chưa có đầu vào sau nắn trên c825 đủ rõ là do thiếu 5v mà ko chạy, cơ mà ko hiểu cái 5 von này làm sao mới có được ạ em mò đầu vào của 5v này đến tận chân con biến áp mà chả thấy có điện áp gì cả kể cả do bằng xoay chiều.
            Bác nào chỉ em cái nguyên lý ra cái 5v này với ạ

Comment

• nguồn chưa chạy ban ơi bạn làm ngồn chạy ắt có 5v

Comment

• bạn kiểm tra xem thứ cấp có bị chập không thường là sò ngang cao áp đi ốt
                vì có tiếng rít là nguồn đã doa động

Comment

• bạn cho thêm thông tin về máy thì mới giúp bạn được

Comment

• bạn hieplam47 thử nạp lại ic nhớ xem có được không

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                      chào các bác em mới nhận con daewoo c 50n bệnh nguồn ko lên nguồn có tiếng rỉt nhẹ đo 103v đầu ra chưa có, kiểm tra 5v chưa có đầu vào sau nắn trên c825 đủ rõ là do thiếu 5v mà ko chạy, cơ mà ko hiểu cái 5 von này làm sao mới có được ạ em mò đầu vào của 5v này đến tận chân con biến áp mà chả thấy có điện áp gì cả kể cả do bằng xoay chiều.
                      Bác nào chỉ em cái nguyên lý ra cái 5v này với ạ
                      Vớiloai5 máy này bạn nên kiểm tra tụ lọc nguồn 103V trên đường nguồn đó thường có con DZ rất hay bị chết bạn kiểm tra nó đi đã kế đến là tụ bot ở chân flayback ,và sò ngang đó là các thành phần mà dẫn đến nguồn không chạy được ở dòng nguồn C50 ,50103,quá trình sửa nguồn này bạn không được gắn tải giả vì nguồn này muốn chạy tốt là cần phải có xung ngang hồi về kích dao động vì tần số nguồn này sẽ bằng tần số ngang bạn dò từ đường đốt tim về sẽ thấy tụ hồi tiếp xung ngang ,và nữa là loại tivi này chưa bao giờ hư nhớ vậy nên đừng bận tâm vì điều đó mà mất thêm thời gian vô ích .chúc bạn may mắn !

Comment

• trân thành cảm ơn hai bác:
                        em đã kiểm tra D809 là diode bảo vệ nguồn 103v và c824 loc nguồn này vẫn tốt, ngắt diode này ra vẫn như thế
                        Kiểm tra sò ngang vãn tốt ko chạm chập gi, còn tụ bot bác có thể cho em cái tên nó không ạ, nghe thế này ko biết nó là tụ nào
                        vài thông tin thêm đây ạ:
                        con máy này bị đánh lửa cao áp đã được thay fbt vết hàn còn nguyên ạ, anh chủ bảo chạy được vài hôm thì nó im lìm như thế, sau đó để khá lâu, thấy em nghịch đồ điện tử mới bảo mang về sửa thử xem sao. em có sơ đồ con ti vi này cơ mà không hiểu lắm cái nguyên lý mạch nguồn này
                        nguồn bên sơ cấp đến chân 3 của ic nguồn 50103 đã có cỡ 300v DC mà sao lại ko chạy, ko biết là có mạch bảo vệ nào không vì trông cái phần nguồn này chỉ có mấy linh kiện thôi ạ
                        Mong các bác chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                          trân thành cảm ơn hai bác:
                          em đã kiểm tra D809 là diode bảo vệ nguồn 103v và c824 loc nguồn này vẫn tốt, ngắt diode này ra vẫn như thế
                          Kiểm tra sò ngang vãn tốt ko chạm chập gi, còn tụ bot bác có thể cho em cái tên nó không ạ, nghe thế này ko biết nó là tụ nào
                          vài thông tin thêm đây ạ:
                          con máy này bị đánh lửa cao áp đã được thay fbt vết hàn còn nguyên ạ, anh chủ bảo chạy được vài hôm thì nó im lìm như thế, sau đó để khá lâu, thấy em nghịch đồ điện tử mới bảo mang về sửa thử xem sao. em có sơ đồ con ti vi này cơ mà không hiểu lắm cái nguyên lý mạch nguồn này
                          nguồn bên sơ cấp đến chân 3 của ic nguồn 50103 đã có cỡ 300v DC mà sao lại ko chạy, ko biết là có mạch bảo vệ nào không vì trông cái phần nguồn này chỉ có mấy linh kiện thôi ạ
                          Mong các bác chỉ giáo
                          nguồn 50103 này chẳng có mạch bảo vệ đâu ,máy của bạn nguồn chưa chạy rồi ,bạn K/T R 806 =470k xem R này cấp nguồn mồi cho 50103 hoạt động và thay luôn tụ C 831 và diod 806 ,nếu chưa được thì thay STR 50103 là ok...
                          ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• thank bác em thay luôn cả ba con này và mạch đã chạy rồi !

Comment

• ae ai có fw daewoo DS-16HF3 icTB1251CN rom 24c16 cho mình xin. cảm ơn !

Comment

• Ae cho minh xin so do DEWOO 20s4 . Su ly 9381 . Ic nguon MA 8920 . Cam on !

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X