Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phannhuluong Xem bài viết
    nap lai nho la duoc thoi ban oi
    Cảm ơn bạn nhưng mình đã chép lại ic nhớ nhưng không đuọc bạn ơi

Comment

• Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
      Cảm ơn bạn nhưng mình đã chép lại ic nhớ nhưng không đuọc bạn ơi
      không vào đài nghĩa là sao vậy , không có tín hiệu nhiễu , màn trắng mịn , hay có nhiễu cát trắng đen mà không thu được đài , màn trắng mịn thì toi VXL như Bạn -vo-tri-cuong nói đó , còn có nhiễu cát (muỗi) thì còn hy vọng .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        không vào đài nghĩa là sao vậy , không có tín hiệu nhiễu , màn trắng mịn , hay có nhiễu cát trắng đen mà không thu được đài , màn trắng mịn thì toi VXL như Bạn -vo-tri-cuong nói đó , còn có nhiễu cát (muỗi) thì còn hy vọng .
        Vẩn còn hạt trắng đen
        Khi dò đài thì thấy có tín hiệu nhưng rất yếu giống như bị nhiểu tín hiệu vậy đó nhung không vô đài được

Comment

• Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
          Vẩn còn hạt trắng đen
          Khi dò đài thì thấy có tín hiệu nhưng rất yếu giống như bị nhiểu tín hiệu vậy đó nhung không vô đài được
          bây giờ bạn thử bằng cách lấy một tuner khác chỉnh bằng tay VT , ráp biến trở 10k âm -dương 12v chân giữa vào cọc VT, nhớ lấy loại thông thường H/L/U nối cọc H vào nguồn 5v, AGC qua 1 trở 1k vào 5v, IF vào chân IF chỗ lốc cũ, rồi chỉnh biến trở VT để thu đài , chỉnh thật chậm nếu không thu được rõ thì hư IC tổng rồi , đa phần là hư mạch ngõ vào IF này , nếu chỉnh thu được tốt thì thay thế tuner kia xem sao .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            bây giờ bạn thử bằng cách lấy một tuner khác chỉnh bằng tay VT , ráp biến trở 10k âm -dương 12v chân giữa vào cọc VT, nhớ lấy loại thông thường H/L/U nối cọc H vào nguồn 5v, AGC qua 1 trở 1k vào 5v, IF vào chân IF chỗ lốc cũ, rồi chỉnh biến trở VT để thu đài , chỉnh thật chậm nếu không thu được rõ thì hư IC tổng rồi , đa phần là hư mạch ngõ vào IF này , nếu chỉnh thu được tốt thì thay thế tuner kia xem sao .
            Cảm ơn bạn để mình thử xem sao hjhj

Comment

• bác nào có nhớ darlinh ctv14k16as cho em xin fx

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                Sao bác ko thông tin đầy đủ xem có đúng ko?thử được ko nha:
                Attached Files

Comment

• bác nào có cho em xin cái sơ đồ nguồn Darling CTV-14K16AS, tổng LA76810A, sử lý LC863324B
                  IC nguồn STK G6653
                  xin cám ơn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết
                    bác nào có cho em xin cái sơ đồ nguồn Darling CTV-14K16AS, tổng LA76810A, sử lý LC863324B
                    IC nguồn STK G6653
                    xin cám ơn ạ
                    STR_F6653_CXP86449_623S.zip có cái này bạn thử xem

Comment

• ae có fw darling 21D979F tong tda 9381 nho 24c08 loc data dèn thường.e cám ơn nhiều
                      CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                      ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                      ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Nguyên văn bởi tanhoang Xem bài viết
                        ae có fw darling 21D979F tong tda 9381 nho 24c08 loc data dèn thường.e cám ơn nhiều
                        Có fw d đ,bác thử nha:
                        Attached Files

Comment

• ae cho minh trinh bay tv daling21k11a bi mat dai toi kt nguon thay loc cung ko duoc xin ae dien dan chi giup

Comment

• Nguyên văn bởi letrantam75 Xem bài viết
                            ae cho minh trinh bay tv daling21k11a bi mat dai toi kt nguon thay loc cung ko duoc xin ae dien dan chi giup
                            Điện thế loc có đủ ko bác,5v/33v/agc,sw band u,l,h...?nếu có thì nạp fw thử xem sao:
                            Attached Files

Comment

• Darling 14k16as
                              ctv 14k16as.
                              CÁc anh ai có sơ đồ nguồn con này cho em xin. máy bị thay nhiều quá không biết đường mò.
                              hiện giờ mất nguồn hoàn toàn . sau vài thao tác, máy đã có b+ chưa ổn vào tới chân 1 biến áp ngắt mở, và hết.
                              em nghề yếu, không cách nào cho có áp thứ cấp ra. đã thay thử 5Q0765, kiểm tra diode và trở khu vực nguồn không thấy linh kiện hỏng. ai giúp em với.
                              em xin bổ sung: máy chạy onechip tda9370ps/N3/A
                              Last edited by DThocviec; 15-08-2013, 17:03.
                              Học điện tử, làm nghề điện tử, mong sao đừng bị điện...xử!!!

Comment

• Nguyên văn bởi DThocviec Xem bài viết
                                Darling 14k16as
                                ctv 14k16as.
                                CÁc anh ai có sơ đồ nguồn con này cho em xin. máy bị thay nhiều quá không biết đường mò.
                                hiện giờ mất nguồn hoàn toàn . sau vài thao tác, máy đã có b+ chưa ổn vào tới chân 1 biến áp ngắt mở, và hết.
                                em nghề yếu, không cách nào cho có áp thứ cấp ra. đã thay thử 5Q0765, kiểm tra diode và trở khu vực nguồn không thấy linh kiện hỏng. ai giúp em với.
                                em xin bổ sung: máy chạy onechip tda9370ps/N3/A
                                Gửi bác nghiên cứu nha:
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X