Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=acer123;830944]
    Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
    BẠN ĐẤU VẬY CHẬY KO ĐƯỢC ĐÂU .BẠN TRẢ LẠI ZIN CŨA MẤY.KT NGUỒN 12V RA CÓ ĐỦ KO .VÌ IC TỖNG CHƯA CHƯA CHẠY MỚI [7808 ]NGUỒN 8V CHƯA CÓ.BẠN KT NGUỒN 3V3,5V ICROM
    để sáng mình làm rồi báo lai sao . thanks ban đã giúp . bạn có lược đồ 21D800F này ko cho mình xin luôn . thanks .

Comment

• [QUOTE=tung271;830949]
      Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết

để sáng mình làm rồi báo lai sao . thanks ban đã giúp . bạn có lược đồ 21D800F này ko cho mình xin luôn . thanks .
      thử xem có đúng ko nhé
      Attached Files

Comment

• [QUOTE=acer123;830944]
        Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
        BẠN ĐẤU VẬY CHẬY KO ĐƯỢC ĐÂU .BẠN TRẢ LẠI ZIN CŨA MẤY.KT NGUỒN 12V RA CÓ ĐỦ KO .VÌ IC TỖNG CHƯA CHƯA CHẠY MỚI [7808 ]NGUỒN 8V CHƯA CÓ.BẠN KT NGUỒN 3V3,5V ICROM
        thanks bạn đã giúp .mình đo đường 3v3 & 5v đều đủ . nhưng khi mở power lên thì chân 5&6 ic 24c08 chỉ còn 2v . và đường 8v tuột áp còn 5v khi vậy máy không chạy . mong các bác giúp đỡ thêm . thanks..

Comment

• [QUOTE=tung271;830981]
          Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết

thanks bạn đã giúp .mình đo đường 3v3 & 5v đều đủ . nhưng khi mở power lên thì chân 5&6 ic 24c08 chỉ còn 2v . và đường 8v tuột áp còn 5v khi vậy máy không chạy . mong các bác giúp đỡ thêm . thanks..
          như bạn nói thì nguồn chưa ổn phải ko hãy làm nguồn cho ổn định đi rồi mới tính tiếp

Comment

• thanks các bác đã nhiệt tình giúp đỡ . mình đã làm xong rồi . nó bị hư con tổng "TDA9381PS/2N/3I" . trước mình đã mua 1 con gắn rồi mà cũng vậy . bửa hên nhận 1 con giống đời máy luôn mà bệnh khác nên mình lấy con tổng gắn qua thử kết quả là con mình mua đã chết rồi . con đầu tiên mua 180k+24c08 (chết) con sau mua 150k+24c08 (ngon lành) 150k.

Comment

• ChÀo cÁc sƯ huynh em Đang rẤt cẦn fai tỐt cỦa tv darling ctv 21k12a ic cpu lc863328a, tỔng la76810a, nhỚ 24c08.

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                ChÀo cÁc sƯ huynh em Đang rẤt cẦn fai tỐt cỦa tv darling ctv 21k12a ic cpu lc863328a, tỔng la76810a, nhỚ 24c08.
                Chưa có file tốt thử đại 2 mẫu này của d đ nhưng chạy 04 nhé( chép vô con 08 )
                Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• em cám ơn sư huynh trước nhe dể 9em thử rồi báo lại xao nhe à mà huynh có cách mở mả ti vi này ko vậy cho em xinh nhé !!! cà phê sáng tốt lành nhé huynh thank !!!!!

Comment

• thank anh vungtau-tv máy chạy tốt cả 2fai nhưng hơi dài hình _có cách mở mả ko huynh --> cho em xin nhé thank !!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                      thank anh vungtau-tv máy chạy tốt cả 2fai nhưng hơi dài hình _có cách mở mả ko huynh --> cho em xin nhé thank !!!!!
                      thử mỡ theo cách nầy có được ko nhé;MENU-VIEW-PP-MUT

Comment

• Chào mọi người ! Em co con tivi darling CTV-21D200A Bò nổ nguồn , em đã làm xong nhưng bị thế này , gắn tải giả kô chạy , tháo ra gắn lại thì chạy , khi em gắn sò ngangthi máy chạy ngay nhưng không ổn định , em đã thay tất caû các lk trên nguồn , nhưng không được , ai biết chỉ em với ! cám ơn , chúc năm giáp ngọ : Mã đáo thành công

Comment

• Chào mọi người ! Em co con tivi darling CTV-21D200A Bị nổ nguồn , em đã làm xong nhưng bị thế này , gắn tải giả kô chạy , tháo ra gắn lại thì chạy , khi em gắn sò ngangthi máy chạy ngay nhưng không ổn định , em đã thay tất caû các lk trên nguồn , nhưng không được , ai biết chỉ em với ! cám ơn , chúc năm giáp ngọ : Mã đáo thành công

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                            Chào mọi người ! Em co con tivi darling CTV-21D200A Bị nổ nguồn , em đã làm xong nhưng bị thế này , gắn tải giả kô chạy , tháo ra gắn lại thì chạy , khi em gắn sò ngangthi máy chạy ngay nhưng không ổn định , em đã thay tất caû các lk trên nguồn , nhưng không được , ai biết chỉ em với ! cám ơn , chúc năm giáp ngọ : Mã đáo thành công
                            bạn thử láy bo nguồn 5 dây cải thử xem mình ko hiểu "ko ổn dịnh ở cái gì";;;CHUC BẠN ĐÓN NĂM MỚI GIÁP NGỌ VUI VẺ VÀ HẠNH PHÚC:::

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                              Chào mọi người ! Em co con tivi darling CTV-21D200A Bị nổ nguồn , em đã làm xong nhưng bị thế này , gắn tải giả kô chạy , tháo ra gắn lại thì chạy , khi em gắn sò ngangthi máy chạy ngay nhưng không ổn định , em đã thay tất caû các lk trên nguồn , nhưng không được , ai biết chỉ em với ! cám ơn , chúc năm giáp ngọ : Mã đáo thành công
                              bạn xem nguồn có R O,15 OM /1W KO ,NẾU CÓ THAY [ĐỪNG ĐO]

Comment

• nguồn thứ cấp không ổn định đó bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X