Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh thay ic 431(Q642) GẦN OPTO THAY OPTO LUÔN NHÉ

Comment

• NhỜ anh em trÊn dĐ cho em biẾt clock data cỦa darlinh 21d89f chay ictỔngl lÀ tda 11106 cÓ bÁn trÊn hti trƯỜng ko giÁ bao nhiỀu em cÁm on nhiỀu lẰm???? Em rẤt cÂn gi mÁy bi hƯ trong tẾt ngyÊn Đang mÀ em ko cÓ ĐỂ sỬa cho khÁc.

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
        NhỜ anh em trÊn dĐ cho em biẾt clock data cỦa darlinh 21d89f chay ictỔngl lÀ tda 11106 cÓ bÁn trÊn hti trƯỜng ko giÁ bao nhiỀu em cÁm on nhiỀu lẰm???? Em rẤt cÂn gi mÁy bi hƯ trong tẾt ngyÊn Đang mÀ em ko cÓ ĐỂ sỬa cho khÁc.
        giá khoản 100k-120k

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
          anh thay ic 431(Q642) GẦN OPTO THAY OPTO LUÔN NHÉ
          máy của minh không có ic này chỉ có R100k từ B+ lên mà thôi , mình đã thay toàn bộ LK phần nguồn mà không được , chỉ còn biến áp là chưa

Comment

• chào anh em thân mến;em vùa nhận con tivi darling model CTV-21D900F.pan này bị hỏng nguồn điện thế B+ ra không đũ mà nó cú nhịp liên tục.em đã kiễm tra xung quanh nguồn rồi mà vẫn khog xong.em rất mong anh em giúp vói.em chân thành cám ỏn rất nhều.

Comment

• Nguyên văn bởi huubinh01 Xem bài viết
              chào anh em thân mến;em vùa nhận con tivi darling model CTV-21D900F.pan này bị hỏng nguồn điện thế B+ ra không đũ mà nó cú nhịp liên tục.em đã kiễm tra xung quanh nguồn rồi mà vẫn khog xong.em rất mong anh em giúp vói.em chân thành cám ỏn rất nhều.
              bạn lên hở hết tải ra hở chân nguồn cấp cho cao áp gắn tải giả bóng điện 100w vào xem còn tình trang đó kg nếu còn sửa kỹ phần nguồn , nếu kg do sò bi chập hoặc cao áp

Comment

• mình cũng tải giã bóng đẻn rồi.mong bạn cho ý kiến khác xin cám on

Comment

• sò nguồn là con gì ?,, bạn hàng 2 chân opto bên sơ cấp (bên điện vào) dính lại nếu nguồng ra rất thấp là hư bên thứ cấp, bạn xem con opto và những linh kiện liên quan đến opto, nếu nguồn ra cao là hư bên sơ cấp,

Comment

• mình mới nhận tivi darling. ic tổng 9381. vert stv9302 bị răng cưa hình theo chiều ngang . lúc sáng lúc tối . được một lúc thì tắt về chế độ chờ . bác nào giúp mình với thanh nhìu.

Comment

• Anh em chỉ dùm em con tivi model CTV- 21K20A(11) bị nổ ic nguồn (IC 602) và con điện trở (R606) , giờ không biết thông số để thay. anh em nào có sơ đồ cho em xin ,hoặc có máy thực tế thì đọc dùm em thông số! cám ơn nhiều ! chúc anh em mạnh khỏe!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                      DD:0982 470 874
                      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                        Anh em chỉ dùm em con tivi model CTV- 21K20A(11) bị nổ ic nguồn (IC 602) và con điện trở (R606) , giờ không biết thông số để thay. anh em nào có sơ đồ cho em xin ,hoặc có máy thực tế thì đọc dùm em thông số! cám ơn nhiều ! chúc anh em mạnh khỏe!
                        thử sơ đồ này nhé
                        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          thử sơ đồ này nhé
                          con 7650 có thay cho con 6650 được không vậy anh em?
                          cám ơn nhiều!

Comment

nhân tiện cho em hỏi : con nguồn 7650 có thay cho con nguồn 6650 được không vậy anh em?
                            cám ơn nhiều!
                            anh em có sơ đồ con darling CTV21D940FS không cho em xin với! em bị cháy con R647 sát con opto 421 nhưng không biết trị số! mong anh em chỉ giúp! chết con này nguồn ra 145v khi tải giả nhưng khi em đóng sò vào cho chạy thì lúc có dao động lúc không! nhờ anh em chỉ giúp! cám ơn nhiều!

Comment

anh em có sơ đồ con darling CTV21D940FS không cho em xin với! em bị cháy con R647 sát con opto 421 nhưng không biết trị số! mong anh em chỉ giúp! chết con này nguồn ra 145v khi tải giả nhưng khi em đóng sò vào cho chạy thì lúc có dao động lúc không! nhờ anh em chỉ giúp! cám ơn nhiều!
                              có sơ đồ nnay thôi bạn ạ
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                có sơ đồ nnay thôi bạn ạ
                                sao sơ đồ 21D40FS bác cho không có con R647 nhỉ ? em bị nổ con R647 hồi tiếp làm dao động chập chờn. mong chỉ giúp! cám ơn nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X