Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    bạn kiểm tra áp cho kênh :agc =2v/ h/l thay đổi/ b+ 9v,5v/ thường thì có con đèn KĐ lọc saw kiểm tra kĩ ĐA con này hay chết con R định thiên còn điện áp vc cho kênh bạn dùng chiết áp thay đổi từ 0>30v xem có hình/ tiếng /màu bình thường(hình nét tiếng ko sôi màu đẹp) chưa nếu chưa chuẩn thì hãy làm cuận lọc aft tụ :22p>33p và chỉnh lại lõi cho chuẩn nếu vậy mà ko dừng dò được thì hãy dò đường tù chân 10 (76810) đén chân 14 vxl kiểm tra lk đường này nhe chúc may mắn
    anh nói rõ về KD kiểm tra kĩ DA la con gì vậy anh

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      anh nói rõ về KD kiểm tra kĩ DA la con gì vậy anh
      KD=khuyếch đại/ điện áp =DA nó là con tranzitor có IF đi từ kênh vào chân B

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        KD=khuyếch đại/ điện áp =DA nó là con tranzitor có IF đi từ kênh vào chân B
        em thay tụ cuộn xô 47j không đứng nhưng cân chỉnh lại thì rõ. 1 lần nữa cảm ơn a

Comment

• mình đang nhận con ti vi pensonic bị nổ tung nguồn không biết con gì . chạy tổng toshiba 8873 , ae đã sửa hay có sơ đồ cho mình xin
          ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
          AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
          ĐT; 0936181043
          MAIL:
          GMAIL:

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
            mình đang nhận con ti vi pensonic bị nổ tung nguồn không biết con gì . chạy tổng toshiba 8873 , ae đã sửa hay có sơ đồ cho mình xin
            bác thêm thông tin model máy cho dể tìm. bác xem con này có đúng kôg.
            -PENSONIC. CS2116. tổng HAY 19 - 8873, còn ic nguồn là 5Q0765RT

Comment

• Anh em trong diễn đàn cho em xin con rom darling model 21D800F em đang cần gấp.mong anh em giúp đỡ giùm em!

Comment

• Nguyên văn bởi bien va em Xem bài viết
                Anh em trong diễn đàn cho em xin con rom darling model 21D800F em đang cần gấp.mong anh em giúp đỡ giùm em!
                lán sau nhớ ghi rõ tổng và nhớ nữa nhé
                Attached Files

Comment

• nfgjfgjbnmyhfjkkty
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• anh em giúp con tivi daling ctv-21k16A.ic lc863328A-LA76810A..có đèn đỏ không lên..mất dao động..kt.chép nhớ.thay thach anh.thay ic giải mã và sử lý..tụ 100uf 160v..5v cấp nhớ đủ..xin cám ơn trước.
                    Last edited by Minh tran; 10-04-2014, 18:39.

Comment

• Nguyên văn bởi Minh tran Xem bài viết
                      anh em giúp con tivi daling ctv-21k16A.ic lc863328A-LA76810A..có đèn đỏ không lên..mất dao động..kt.chép nhớ.thay thach anh.thay ic giải mã và sử lý..tụ 100uf 160v..5v cấp nhớ đủ..xin cám ơn trước.
                      5V cấp cho Ic giải mã có hk a,...nếu chưa có là do IC xử lý chưa mở nguồn..a kiểm tra lại xem....

0934 109289
                      TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
                        5V cấp cho Ic giải mã có hk a,...nếu chưa có là do IC xử lý chưa mở nguồn..a kiểm tra lại xem....
                        5v cấp cho giải mã kg có..chắc ic xử lý chua mở rồi.e thay luôn xử lý cũng không chạy.

Comment

• Nguyên văn bởi Minh tran Xem bài viết
                          5v cấp cho giải mã kg có..chắc ic xử lý chua mở rồi.e thay luôn xử lý cũng không chạy.
                          kiểm tra thật kỹ phần xử lý, ngay thạch anh có 2 cái tụ 15p,18p a thay mới, các tranistor xung quanh, mạch reset....

0934 109289
                          TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
                            kiểm tra thật kỹ phần xử lý, ngay thạch anh có 2 cái tụ 15p,18p a thay mới, các tranistor xung quanh, mạch reset....
                            bạn kiểm 2 đường look , data , có 2 tụ xuống mass , đường giao tiếp với 76810 đó bạn

Comment

• ae vui lòng cho m xin file rom darling 21d989(tda9381ps/n3/3,tda9842,tuner 8 pin)thank!

Comment

• Nguyên văn bởi le_ho1986 Xem bài viết
                                ae vui lòng cho m xin file rom darling 21d989(tda9381ps/n3/3,tda9842,tuner 8 pin)thank!
                                thử xem nhé
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X