Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
    đã hở tải rồi vẫn vậy , cao áp cũng cách ly rồi . máy ko có vr , máy chạy ngùon 5q1265 ,
    trans ghim áp 120vol
    nếu vậy thì độc lập nguồn mà sửa :tạo lệnh giả cho nguồn làm việc bt bệnh này kiểm tra kỹ R sơ cấp hay tăng trị số

Comment

• anh em cho mình xin fw con 24c08 darling 2193u chạy tổng tda11105

0909.647.444

Comment

• Nguyên văn bởi axelo Xem bài viết
        anh em cho mình xin fw con 24c08 darling 2193u chạy tổng tda11105
        thử fw xem nhé
        Attached Files

Comment

• các bác ai biết service tivi daling 21f93u chỉ giúp mình với mình chép rom mới hình bị dài ,nở ngang mặc dù nguồn rất chuẩn,điều chỉnh rất khó,mong các bác chỉ dùm cám ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin076 Xem bài viết
            cac anh oi giup minh voi,cho minh xinh so do darling.21d989f- ic tong tda-11106ps, minh bi chay linh kien nen ko biet so. mong cac anh xinh so do.rat cam on
            góp ý với bạn nhé! lần sau bạn viết có dấu nhé! để anh em khỏi mất công dịch ! dùng từ chính xác hơn một tí nhé! chứ xưng anh- mình như vậy nghe không ổn! hiiiiiiiii vui tí thôi!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
            DD:0982 470 874
            Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Em đang làm tivi darling ctc-d2111a, ic tong om8838ps.
              Pan nhu sau: mở công tắc nguồn, đèn nguồn ko cháy, tất cả im ru,( ktra nguồn đầy đủ b+,180,5v,12v,8v....). khoảng 2phuc sau có tiếng lapat chạy ( rít) nhưng màng hình vẫn tối thui,khoảng 2phuc sau nữa thì mới có ánh sáng đầy đủ lúc này máy chạy bình thường,nhưng e chỉnh thử sáng tối chổ plyback thì hạ hết cũng còn sáng bình thường chỉ hơi tối thoi,Max thì sáng lên nổi đường hồi.Từ đầu tới cuối đèn báo nguồn ko sáng lần nào. Tắc máy mở lại liền thì vẩn như củ, khoảng 4-5 phúc máy mới có ánh sáng.
              E đã kiểm tra nguồn thì đầy đủ. Thay hết tất cả tụ lọc nguồn đường b+,180, 24v,12v...ko hết pan.
              Mong các anh,các chú giúp đỡ cháu. Cháu mới vào nghề 1 năm mấy thôi.tay nghề còn kémkém mong được học hỏi thêm.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
                các bác giúp em cái tivi darling moden CTV-21 D700F?để em trình bày cho các anh em trên diễn đàn biết là tình trạng của nó như thế này cắm điện dend đỏ vấn báo lằm ở chế độ nguồn chờ các phím trên mặt máy không có tác dụng.em mở ra kiểm tra nguồn B+ đo khoảng 70v em hở trân stanby ra thì nguồn B+đủ khi em hàn lại thì lại chở về chế độ chờ lay hoay mãi em lấy que đo đồng hồ chấm vào mấy chân ic thì máy làm việc nhưng khi em bấn phím trên mặt máy thì nó báo chữ KHÓA lúc này thì không bấm được nữa màn hình xanh luc này em tháo con ic nhớ ra thì em bấm bình thường dò đài bình thường nhưng không có tiếng,còn xem bên video thì có tiếng bình thường em.nhưng em lắp con ic nhớ vào thì các phím không có tác dụng lần đầu gặp ban này,cho hỏi có phải ic nhớ bị hư rồi không các anh em trên diễn đàn mình nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình xin cảm ơn nhiều.anh em nào có file room của moden này cho mình xin ic tổng TDA9381 IC NHỚ 24C08
                Darling bị khóa phím bạn dùng remote mà chỉnh lại chế độ mở phím nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi awanngoc Xem bài viết
                  Em đang làm tivi darling ctc-d2111a, ic tong om8838ps.
                  Pan nhu sau: mở công tắc nguồn, đèn nguồn ko cháy, tất cả im ru,( ktra nguồn đầy đủ b+,180,5v,12v,8v....). khoảng 2phuc sau có tiếng lapat chạy ( rít) nhưng màng hình vẫn tối thui,khoảng 2phuc sau nữa thì mới có ánh sáng đầy đủ lúc này máy chạy bình thường,nhưng e chỉnh thử sáng tối chổ plyback thì hạ hết cũng còn sáng bình thường chỉ hơi tối thoi,Max thì sáng lên nổi đường hồi.Từ đầu tới cuối đèn báo nguồn ko sáng lần nào. Tắc máy mở lại liền thì vẩn như củ, khoảng 4-5 phúc máy mới có ánh sáng.
                  E đã kiểm tra nguồn thì đầy đủ. Thay hết tất cả tụ lọc nguồn đường b+,180, 24v,12v...ko hết pan.
                  Mong các anh,các chú giúp đỡ cháu. Cháu mới vào nghề 1 năm mấy thôi.tay nghề còn kémkém mong được học hỏi thêm.
                  đèn nguồn không cháy! bạn thay đèn khác vào . nếu không cháy thì từ chân đèn bạn lần theo nó đi đến đâu? khi nào ra thi thôi! đó là cách học mà mình thường áp dụng mỗi khi không có sơ đồ!

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                    đèn nguồn không cháy! bạn thay đèn khác vào . nếu không cháy thì từ chân đèn bạn lần theo nó đi đến đâu? khi nào ra thi thôi! đó là cách học mà mình thường áp dụng mỗi khi không có sơ đồ!
                    VấnVấn đề e mun giúp đỡ ko phải đèn nguồn a ơi. Đèn còn ok a ơi. E muốn giải quyết pan mở 5phuc sau máy mới chạy bình thường,tại sao nó lại lau lên như z. Mong a giup đỡ.

Comment

• em co nhan sua mot caj tv daljng cho ma no co den bao.ma hong len nguon a sanh chj dum em voj

Comment

• ban cho anh em thêm thông tin nhè để anh em chỉ cho bạn thí dụ nguồn ra bao nhiêu chạy nguồn gì tổng là gi để anh em tu dấn dê hon chúc ban thanh công.

Comment

• hjen jo em chua bjet no bjnh j hu
                          no bj chay một tụ kẹo 304j 400v em da thay rụ nhung ma hong duoc
                          no chj hjen den bao nguon o che do cho thuj
                          TV DALJNG Model 21D900F

Comment

• nạp nhớ thử darlinh hay bị lỗi nhớ không mở nguồn. bác phải nói rõ các mức nguồn được bao nhiêu
                            Nguyên văn bởi hunglam2009 Xem bài viết
                            hjen jo em chua bjet no bjnh j hu
                            no bj chay một tụ kẹo 304j 400v em da thay rụ nhung ma hong duoc
                            no chj hjen den bao nguon o che do cho thuj
                            TV DALJNG Model 21D900F

Comment

• thân chào các bác trên dđ,các bác giúp e con tv darling ctv_21d100a2p.ban đầu khách mang đén chết nguôn e đã làm xong nguon,máy chạy bt nhưng mẤT hiển thị,e tháo nhớ ra chép lại nhưng k dc,ban đầu ngĩ là do máy lỗi,nhưng khi có một tv khác đúng model e tháo nhớ sang lắp thì có hiển thị nhưng thu hết về một góc,hình ảnh thì tối mờ,như đường hình bị chập,e chép thử mấy đời khác thử thì hinh anh đẹp bi co,nhưng k có tiếng,bác nào đã gặp ca như vậy tư vấn e vơi ạ

Comment

• along co taj ljeu ve cach sua chua cac pan cua tv hong.cho e tham khao di
                                taj e mọ ra truong nen hong co kjnh nghjem

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X