Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vietludan Xem bài viết
    t
    tặng bạn fw tren dien đàn nè
    fw chạy ok rồi, cảm ơn bạn rất nhiều. chúc bạn và ae trên diễn đàn vui vẽ và thành công.

Comment

• đây là pan đặt hiệu của daling, bạn chỉ cần thay hết phím nhấn và dùng remote mở nguồn là sẽ được.

Comment

• Chào A em!mong a e giúp đỡ, e đang nhận con darling CTV21K11A, chạy la76810,lc863328A,24c04,tình trạng ban đầu là mất tiếng,hình ảnh và hiển thị bình thường,trong lúc đo đạc không may e làm chết cong suất tiếng,e đã thay xong, nhưng giờ nó bị mất hiển thị,bấm chuyển kênh,màn hình tối thui,e đã thay nhớ,76810,rùi thay vxl mới nhưng chạy lên là cúp nguồn,e thay lại con cũ nguồn lên bình thường,nhưng màn hình vẫn tối thui,giờ không biết sao nữa!mong a em chỉ giáo cho e hướn giải quyết!e mới vào nghề sửa chữa nên non lắm, xin chân thành cảm ơn các a e trước!

Comment

• Chào A em!mong a e giúp đỡ, e đang nhận con darling CTV21K11A, chạy la76810,lc863328A,24c04,tình trạng ban đầu là mất tiếng,hình ảnh và hiển thị bình thường,trong lúc đo đạc không may e làm chết cong suất tiếng,e đã thay xong, nhưng giờ nó bị mất hiển thị,bấm chuyển kênh,màn hình tối thui,e đã thay nhớ,76810,rùi thay vxl mới nhưng chạy lên là cúp nguồn,e thay lại con cũ nguồn lên bình thường,nhưng màn hình vẫn tối thui,giờ không biết sao nữa!mong a em chỉ giáo cho e hướn giải quyết!e mới vào nghề sửa chữa nên non lắm, xin chân thành cảm ơn các a e trước!

màng hình tối xem dao động dòng đả có chưa, cao áp có chưa, tim đèn có đỏ kôg.
          thông tin ít quá khó bắt pan.
          Last edited by manhnha11; 20-05-2014, 23:53.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
            Chào A em!mong a e giúp đỡ, e đang nhận con darling CTV21K11A, chạy la76810,lc863328A,24c04,tình trạng ban đầu là mất tiếng,hình ảnh và hiển thị bình thường,trong lúc đo đạc không may e làm chết cong suất tiếng,e đã thay xong, nhưng giờ nó bị mất hiển thị,bấm chuyển kênh,màn hình tối thui,e đã thay nhớ,76810,rùi thay vxl mới nhưng chạy lên là cúp nguồn,e thay lại con cũ nguồn lên bình thường,nhưng màn hình vẫn tối thui,giờ không biết sao nữa!mong a em chỉ giáo cho e hướn giải quyết!e mới vào nghề sửa chữa nên non lắm, xin chân thành cảm ơn các a e trước!

màng hình tối xem dao động dòng đả có chưa, cao áp có chưa, tim đèn có đỏ kôg.
            thông tin ít quá khó bắt pan.
            Cảm ơn a e nha,mình đã làm xong rùi!giờ chỉ bị mất hình với tiến bên hệ av thôi!

Comment

• Nguyên văn bởi tam_sr Xem bài viết
              Cảm ơn a e nha,mình đã làm xong rùi!giờ chỉ bị mất hình với tiến bên hệ av thôi!
              Thay IC chuyển AV (4053) đi bạn! Chúc thành công!
              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
              Tel: 01652.030103

Comment

• tv dalinh

ae giúp mình với mình có con tv màn hình sáng và có sọc ngang cả màn hình cứ như là bị mất chói mà mình làm ko dc ai làm pan này rùi chỉ jup mình với cảm ơn ae trước

Comment

• chào ACE , mình vừa nhận được DARLING CTV 2111A bi nhỏ tiếng dần , khi mới mở máy thì tiếng lớn , khoảng 1 phút là nhỏ dần đi (không mất hẳn) mình đã thây tụ phần công xuất , và thay lun ic công xuất . Bác nào đã gặp pan này xin chỉ giùm , cám ơn diễn đàn

Comment

• các bác cho em hoi con darling ctv-21d100a2 bị co hai bên các bác cho em phương án sử lý với ạ. em mới ra nghề chưa gặp pan này bao giờ. hình tiếng vẫn có chỉ tội co hình hai bên.

Comment

• Nguyên văn bởi monguoc Xem bài viết
                      các bác cho em hoi con darling ctv-21d100a2 bị co hai bên các bác cho em phương án sử lý với ạ. em mới ra nghề chưa gặp pan này bao giờ. hình tiếng vẫn có chỉ tội co hình hai bên.
                      co hai bên mà xem bt mà sò dòng ko nóng thì nguồn yếu co mà đèn dòng nóng rát >khô tụ đệm >tụ lái > nguồn cho biến áp kích thấp phải kiềm tra xem nhé

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        co hai bên mà xem bt mà sò dòng ko nóng thì nguồn yếu co mà đèn dòng nóng rát >khô tụ đệm >tụ lái > nguồn cho biến áp kích thấp phải kiềm tra xem nhé
                        thanks bác nhiều để mai em kiểm tra rồi báo bác

Comment

• nhờ các bác tư vấn cho con tvi Darling 25 model 25d700f , nguồn ra thiếu , b+ chỉ dc 100vol , khi 2 rơle đo'ng đủ thì nguồn vừa đủ 120 rồi tụt xuống còn 90-100vol , đã thay thu opto 431 , r xung quanh nhưng chưa ra pan ,

Comment

• cac anh oi giup minh voi,cho minh xinh so do darling.21d989f- ic tong tda-11106ps, minh bi chay linh kien nen ko biet so. mong cac anh xinh so do.rat cam on

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                              nhờ các bác tư vấn cho con tvi Darling 25 model 25d700f , nguồn ra thiếu , b+ chỉ dc 100vol , khi 2 rơle đo'ng đủ thì nguồn vừa đủ 120 rồi tụt xuống còn 90-100vol , đã thay thu opto 431 , r xung quanh nhưng chưa ra pan ,
                              bạn đã cách li các nguồn phụ thử tải giả ở B+ chưa ? nếu hút cao áp thử tải bóng điện mà vẫn thấp thì kiểm tra kỹ nguồn có VR chỉnh B+ thay thử .còn đủ nguồn thì thay tụ B+ /cao áp ...

Comment

• đã hở tải rồi vẫn vậy , cao áp cũng cách ly rồi . máy ko có vr , máy chạy ngùon 5q1265 ,
                                trans ghim áp 120vol

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X