Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
    sao sơ đồ 21D40FS bác cho không có con R647 nhỉ ? em bị nổ con R647 hồi tiếp làm dao động chập chờn. mong chỉ giúp! cám ơn nhiều!
    thử máy này nhé
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      thử máy này nhé
      nghe bác Thái trả lời một bạn trong diễn đàn nói con này 100ohm nhưng bạn áy đã thay nhưng nguồn ra tụt! anh cho em hỏi nếu con R này hỏng có gây hiện tượng dao động chập chờn không anh? mặc dù khi tải giả thì không thấy chập chờn ! nhưng khi đóng sò vào thì bị! liệu ngoài con R này nó còn gây hỏng gì nữa không anh? em thấy núm cao áp có xì lữa và em đã xữ lý! khi có do động màn vẫn không sáng! chỉnh G2 lên thì có sáng kèm tia quét ngược anh ạ!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
      DD:0982 470 874
      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

nghe bác Thái trả lời một bạn trong diễn đàn nói con này 100ohm nhưng bạn áy đã thay nhưng nguồn ra tụt! anh cho em hỏi nếu con R này hỏng có gây hiện tượng dao động chập chờn không anh? mặc dù khi tải giả thì không thấy chập chờn ! nhưng khi đóng sò vào thì bị! liệu ngoài con R này nó còn gây hỏng gì nữa không anh? em thấy núm cao áp có xì lữa và em đã xữ lý! khi có do động màn vẫn không sáng! chỉnh G2 lên thì có sáng kèm tia quét ngược anh ạ!con
        như con R này sẽ là tải cho dioots quang dòng qua con R này sẽ làm cho D sáng nhiều hay ít cùng với điện áp lấ mẫu từ 431 đẻ thay đổi điện áp chân 4 5q0765 điều chỉnh ic này ngắt mở cho ra điệ áp ổn định (theo mình hiểu thì như thế ) còn bạn hỏi con này hỏng thì nguồn có chạp chờn hay ko thì thưa là CÓ vì thiét ké mạch nhà sản xuất đưa ra mà nó nằm trong mạch dò sai thay con này sai sez liên quan đến sự ổn định của dòng điện mà tải tiêu thụ(VD cảnh sáng thu vào cảnh tối dãn ra) mạc dù thử bằng bbongs điện rất ổ định mình chỉ hiểu có vậy thôi bạn ạ

Comment

• can xin so do daling ctv-14k11A cam on

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin076 Xem bài viết
            can xin so do daling ctv-14k11A cam on
            thủ sơ đồ này xem nhé
            Attached Files

Comment

• can xinh so do daling CTV K11A nguon str 6653 cam on

Comment

• chào các bác là e đang làm còn dalin 21f93u TDA 11136 e nhận máy trong tình trạng trết ic vet icTDA 4865 AJ em thay ic vẹt mới cùng số thì máy trạy nhưng hình nở cả roc và nghang khoảng 2phút lại trết ic vẹt e kiểm tra nguồn thấy trạy 130v đóng tải bóng đèn còn 120v em làm sáng giờ nưng trưa tìm được bệnh gì bác nào biết sin trỉ giùm e và tro e hỏi ic TDA 4865 CÓ thể thay thế đcj bằng ic nao khác ko ạ rất mong đc các a trên diễn đàn giúp đở e cám ơn nhiều

01686033903
                d/c khu phố 8 đuong phú loi
                thành phố thủ dầu một binh duong

Comment

• Nguyên văn bởi tydientu Xem bài viết
                  chào các bác là e đang làm còn dalin 21f93u TDA 11136 e nhận máy trong tình trạng trết ic vet icTDA 4865 AJ em thay ic vẹt mới cùng số thì máy trạy nhưng hình nở cả roc và nghang khoảng 2phút lại trết ic vẹt e kiểm tra nguồn thấy trạy 130v đóng tải bóng đèn còn 120v em làm sáng giờ nưng trưa tìm được bệnh gì bác nào biết sin trỉ giùm e và tro e hỏi ic TDA 4865 CÓ thể thay thế đcj bằng ic nao khác ko ạ rất mong đc các a trên diễn đàn giúp đở e cám ơn nhiều
                  Điều chỉnh nguồn còn 110v thử đã
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

chào các bác là e đang làm còn dalin 21f93u TDA 11136 e nhận máy trong tình trạng trết ic vet icTDA 4865 AJ em thay ic vẹt mới cùng số thì máy trạy nhưng hình nở cả roc và nghang khoảng 2phút lại trết ic vẹt e kiểm tra nguồn thấy trạy 130v đóng tải bóng đèn còn 120v em làm sáng giờ nưng trưa tìm được bệnh gì bác nào biết sin trỉ giùm e và tro e hỏi ic TDA 4865 CÓ thể thay thế đcj bằng ic nao khác ko ạ rất mong đc các a trên diễn đàn giúp đở e cám ơn nhiều
                    giúp e với ạ

01686033903

Comment

giúp e với ạ
                      như bạn thuần nói nguồn cao quá khoảng 110v thôi nguồn cho mành thế nào??

Comment

• e thay r220k nguôn về 110v máy trạy nhưng ic vẹt vẩn nóng hơn bình thường các bác ạ ko biết còn bị ji nữa
                        e ko rám mở lâu vì sợ lại hỏng vẹt nũa 30k một con ic mà e tro ra đi 4 con rui

01686033903

Comment

e thay r220k nguôn về 110v máy trạy nhưng ic vẹt vẩn nóng hơn bình thường các bác ạ ko biết còn bị ji nữa
                          xem có diode nào rò không?

Comment

e thay r220k nguôn về 110v máy trạy nhưng ic vẹt vẩn nóng hơn bình thường các bác ạ ko biết còn bị ji nữa
                            b+=110v hình ảnh có bình thươnhf ko ic mành nóng là BT mà ic mới ko chắc = xịn làm thêm tản nhiệt cho nó mát

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              b+=110v hình ảnh có bình thươnhf ko ic mành nóng là BT mà ic mới ko chắc = xịn làm thêm tản nhiệt cho nó mát
                              bác nói đúng đó! linh kiện giờ zom lắm! hồi chiều em thay viper22 cho cái đầu DVD sau khi thay hết thành phần chạm chập! vậy mà cũng bị nướng 2 em vip22 mới! em kiểm tra mạch lại thấy không có vấn đề nên rút con vip22 từ boar khác thì chạy ngon!

Comment

bác nói đúng đó! linh kiện giờ zom lắm! hồi chiều em thay viper22 cho cái đầu DVD sau khi thay hết thành phần chạm chập! vậy mà cũng bị nướng 2 em vip22 mới! em kiểm tra mạch lại thấy không có vấn đề nên rút con vip22 từ boar khác thì chạy ngon!
                                Mua 2 con viper22 thì quá múc luôn cái bo nguồn mới cho rồi! Em yêu khoa học đây

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X