Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    bạn xem vxl đã hoạt động chưa bấm remote có thay đổi nguốn 8v cho dao động chưa đo nguội mấy cuộn chặn vạch màu xem có cuộn nào đứt ko nó ỏ những đường nguồn thấp cách ly chân 36 bảo vệ cấp 5v qua R=2,2k xem và R=39k chân 25 còn ko thay thử ic mành và tụ nguồn +- 14v xem
    TDA 9384 vào Xray nó bị vậy bác Anh ạ, H out lên hai volt mấy thì con driver nó dẫn bảo hòa rùi còn gì.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Em hỏi bác ANH khí không phải, bác có ở gần bến đò Tân Đệ ko bác, chỗ đó có cái nhà máy tơ hay lụa gì đó. Em xa quê lâu quá nên quên mất rồi! Bác ko trả lời cũng ko sao em hỏi vậy thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
        Em hỏi bác ANH khí không phải, bác có ở gần bến đò Tân Đệ ko bác, chỗ đó có cái nhà máy tơ hay lụa gì đó. Em xa quê lâu quá nên quên mất rồi! Bác ko trả lời cũng ko sao em hỏi vậy thôi.
        mình giáp THÁI BÌNH cách nam định 15>.20km nhưng ở huyện dưới khi nào về thăm quê báo trước nhé

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
          Chào ae trên dđ mong ae giúp dùm e vỉ Daling chạy tổng TDA 9384/N3/3, nguồn w6556, hiện máy mất dao động ngang (dòng), R cấp nguồn cho cuộn Draiver bị nóng. e đả chép nhớ, kt các nguồn 3,3. 8v cấp cho tổng ok, thay thạch anh (2 tụ pi chân thạch anh) thay luôn cặp nhớ tổng 9384/N2/3i vẩn kg có dao động ra, các bác nào làm qua rồi xin hướng dẩn giúp e. E thành thật biết ơn
          Bác ANH NAM DINH đã chỉ hết cho bạn rùi, tui thêm tí cho bạn chỗ pin 34 FBISO nhận xung FH từ fbt, xem kỹ zen, C . SScũng hay bị vụ này, good luck...

Comment

bạn xem vxl đã hoạt động chưa bấm remote có thay đổi nguốn 8v cho dao động chưa đo nguội mấy cuộn chặn vạch màu xem có cuộn nào đứt ko nó ỏ những đường nguồn thấp cách ly chân 36 bảo vệ cấp 5v qua R=2,2k xem và R=39k chân 25 còn ko thay thử ic mành và tụ nguồn +- 14v xem
            Cám ơn bác anhnamdinh1 nhiều, chân 36 bảo vệ e đả đóng mass & treo 5v củng thế bác à, ic mành & nguồn mành củng ok bác ơi (vì sáng nay e bật lên máy chạy ok khoảng 20" rút điện cắm lại máy trở lại như củ) bác cho e hỏi con TDA 9384/N2/3i miếng giấy ghi A2 có thay vào vỉ này được kg bác? tại e ở quê khó tìm lk lắm bác ơi. r = 39k chân 25 củng ok luôn bác ơi. mong bác & ae hướng dẩn tiếp dùm e ạ. cám ơn các bác
            Muốn thành công phải trải qua thất bại
            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
              Bác ANH NAM DINH đã chỉ hết cho bạn rùi, tui thêm tí cho bạn chỗ pin 34 FBISO nhận xung FH từ fbt, xem kỹ zen, C . SScũng hay bị vụ này, good luck...
              thank bác & ae để e làm tiếp có gì e báo lại sau. chúc các bác ngày cn vui vẻ

Comment

• Chào các AE , tôi nhận được TIVI DARLING 21D200A2 Bị nổ nguồn , tôi đã làm xong , máy chạy bình thường , tiếng bị ngắt quãng lúc lớn , lúc bé , tôi đã hạ nguồn cấp cho IC LA 1116 (9v xuống 5v) nhưng ko hết , máy dùng IC LA76810A + LA1116 + LC 863324B +2404 , mong AE trong nghề ai gặp xin chỉ giáo , cám ơn AE nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                  Chào các AE , tôi nhận được TIVI DARLING 21D200A2 Bị nổ nguồn , tôi đã làm xong , máy chạy bình thường , tiếng bị ngắt quãng lúc lớn , lúc bé , tôi đã hạ nguồn cấp cho IC LA 1116 (9v xuống 5v) nhưng ko hết , máy dùng IC LA76810A + LA1116 + LC 863324B +2404 , mong AE trong nghề ai gặp xin chỉ giáo , cám ơn AE nhiều
                  thử cách li mạch mute xem

Comment

• cám ơn anhnamdinh1 , nhưng ko được , chắc em thay lun ic LA1116

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                      cám ơn anhnamdinh1 , nhưng ko được , chắc em thay lun ic LA1116
                      con lv1116 là ic kđ âm sắc và âm lượng bạn thử bỏ qua câu in/out xem có bị nữa ko rồi hãy tính tiếp

Comment

Cám ơn bác anhnamdinh1 nhiều, chân 36 bảo vệ e đả đóng mass & treo 5v củng thế bác à, ic mành & nguồn mành củng ok bác ơi (vì sáng nay e bật lên máy chạy ok khoảng 20" rút điện cắm lại máy trở lại như củ) bác cho e hỏi con TDA 9384/N2/3i miếng giấy ghi A2 có thay vào vỉ này được kg bác? tại e ở quê khó tìm lk lắm bác ơi. r = 39k chân 25 củng ok luôn bác ơi. mong bác & ae hướng dẩn tiếp dùm e ạ. cám ơn các bác
                        Sau bao ngày đắp chiếu sáng này lôi e Daling ra làm tiếp. xin báo cáo với các bác là e nó chịu nghelo7fi rồi ạ, nguồn 3,3v bị yếu các bác ạ, e làm lại (thay Q 1815 & tụ lọc) máy chạy ok, đúng là sơ ý quá. 1 lần nửa cám ơn các bác đả giúp đở

Comment

Sau bao ngày đắp chiếu sáng này lôi e Daling ra làm tiếp. xin báo cáo với các bác là e nó chịu nghelo7fi rồi ạ, nguồn 3,3v bị yếu các bác ạ, e làm lại (thay Q 1815 & tụ lọc, đo kg thấy hư) máy chạy ok, đúng là sơ ý quá. 1 lần nửa cám ơn các bác đả giúp đở

Comment

Sau bao ngày đắp chiếu sáng này lôi e Daling ra làm tiếp. xin báo cáo với các bác là e nó chịu nghelo7fi rồi ạ, nguồn 3,3v bị yếu các bác ạ, e làm lại (thay Q 1815 & tụ lọc, đo kg thấy hư) máy chạy ok, đúng là sơ ý quá. 1 lần nửa cám ơn các bác đả giúp đở
                            điện tử mà ko có gì là ko thểcó phải hai lúa ko ???

Comment

điện tử mà ko có gì là ko thểcó phải hai lúa ko ???
                              Ý bác hỏi là Hai Lúa bên codientu hả bác? Dạ kg phải bác ơi, e là vanhientg bên codientu, mà e củng là Hai Lúa mà là Hai lúa CHÁU, e làm ở vùng sâu tỉnh Bến Tre bác à
                              Tiện đây bác cho e hỏi củng là vỉ Daling 25" chạy tổng TDA9384PS/N2/3i nhớ 24c08, verTDA4855, máy dao động ra chập chờn kéo theo nguồn 8v chập chờn theo, để khoản 20 giây chết sò ngang (dòng) e đả kt mấy tụ ngang ok, thay thử cao áp kg ra bệnh (đả nướng hết 2 e sò ngang) các bác nào đả làm qua xin hướng dẩn giúp e. Trân trọng cám ơn

Comment

Ý bác hỏi là Hai Lúa bên codientu hả bác? Dạ kg phải bác ơi, e là vanhientg bên codientu, mà e củng là Hai Lúa mà là Hai lúa CHÁU, e làm ở vùng sâu tỉnh Bến Tre bác à
                                Tiện đây bác cho e hỏi củng là vỉ Daling 25" chạy tổng TDA9384PS/N2/3i nhớ 24c08, verTDA4855, máy dao động ra chập chờn kéo theo nguồn 8v chập chờn theo, để khoản 20 giây chết sò ngang (dòng) e đả kt mấy tụ ngang ok, thay thử cao áp kg ra bệnh (đả nướng hết 2 e sò ngang) các bác nào đả làm qua xin hướng dẩn giúp e. Trân trọng cám ơn
                                nguồn 8v cấp cho ic tổng dao động dòng mà chập chờn thì chết sò dòng bạn phải làm cho nguồn này ổn đã chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X