Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=vanhieu9565;582935]anh nào biết tivi Darling 21inch, IC LC76810, LC863528. dùng remote nào ko, em dùng remote TQ, mấy loại Darling mà ko đc. anh nào có hình remote của nóa hay nó dùng chung với các nào. xin giúp đở. thanks nhiều[/QUOTE
    ĐÂY LÀ REMOT CỦA DARLING
    Attached Files
    ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
    ĐT : 0989161222

Comment

• Chào mấy anh ! em hiện đang gặp một vấn đề với TV Darling 25D960F , nó bị chết IC nhớ , em đã thay thì TV chạy bình thường nhưng hình ảnh thì bị bung ra ! giờ em muốn vào service để chỉnh lại nhưng không biết cách , em sài remote ngắn , Nó có SS , PP , QVIEW , không có PM , SM và RECALL , I/II , em cũng thử nhiều cách nhưng không vào được service , nếu không vào được service thì có cách nào khắc phục không ! mong mọi người giúp đỡ ! cảm ơn mọi người !

Comment

• Nguyên văn bởi RizNguyen17 Xem bài viết
        Chào mấy anh ! em hiện đang gặp một vấn đề với TV Darling 25D960F , nó bị chết IC nhớ , em đã thay thì TV chạy bình thường nhưng hình ảnh thì bị bung ra ! giờ em muốn vào service để chỉnh lại nhưng không biết cách , em sài remote ngắn , Nó có SS , PP , QVIEW , không có PM , SM và RECALL , I/II , em cũng thử nhiều cách nhưng không vào được service , nếu không vào được service thì có cách nào khắc phục không ! mong mọi người giúp đỡ ! cảm ơn mọi người !
        thử xem có giúp bạn được gì ko...
        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
        daihoan1977@gmail.com.vn
        sông mã_sơnl la

Comment

• {chao cac ban! minh co cai darling benh la nhu the nay: chay mot luc la bi chet so ngang!(so rat nong)minh da kiem tra yoke rui.trong no van con dep.va ca cuc flyback nua.den tụ ngang minh cung~ da thay thu het roi`nhung van ko dc.mong anh em giup do}
          DALING chạy sò ngang C5148 ( ko có DAM ) khi thay thế các sò ngang bình thường ( có DAM ) sẽ sẩy ra trường hợp của bạn , nó chỉ chạy được 5 - 15p là ngủm củ tỏi chúc bạn tiết kiệm dc thời gian .
          Last edited by phamdkhanh66; 05-09-2012, 00:53.

Comment

• có bác nào gặp ban này của tv akira chưa cho e hỏi tý.tv giờ các mức điện đủ chỉ thiêu đường 12v thì chỉ còn 1v.e đả độc lập tải rồi mà nó vâne như thế,trong đg 12v đó nó nắn ra cả đg 5v nuôi ic vì chỉ còn 1v nên đèn báo củng tịt.e thấy rất vô lý,nhưng ko hiểu thằng này nó có khống chế gì ko mà như thế,có bác nào tư vấn dùm e với ah.làm tròn 1 ngày rồi mà vẩn chả hiểu nổi......

Comment

• Xin các bạn rom 24c08 ti vi darling 29k05f, ic tda9384/n3/3 .trên lưng ic nhớ 24c08 (dán mảnh giấy là a4). Xin cám ơn

Comment

• bạn thử nhé.chúc thành công
                Attached Files

Comment

• Xin chào! dạo này AE DD có khỏe ko?. chổ của mình ít khi len mạng dc. Nhớ AE DD lắm.....hiiiiiiii .hiiiiiiiii

Comment

• Em có con darling ktv-21kv22a chỉ bắt được dải UHF , dải V bắt được lờ mờ rất kém coi như ko bắt được, tính thay thử hộp kênh mà kiếm không được, cái kênh nó loại kênh số nhỏ tí, bằng 1/2 kích thước kênh thường. Các bác biết chỉ giúp em thay hộp kênh nào tương đương được với. Tks các bác

Comment

• chào cả nhà.
                      co ai ở diễn đàn ko vây?
                      minh đang làm con hitachi chạy tổng 9384 nguồn 6454.máy chạy được khoàng 2s là tắt.khi tách sò dòng gắn bóng đèn thi nguồn tốt.dao đọng tại b sò tốt.nhưng mình lắp sò vào lại bị như ngắt.phải chờ 1 lúc khi nghe o cao áp có tiếng 'chít' thì mới mở lại đc.mình đã ktra mành và và cs tiếng hết ko thấy chập,đã tét thử cao áp nhưng vẫn thế.
                      các nguồn ra của cao áp ko bị chập.
                      ai đã làm bệnh này chỉ mình với.thank
                      Last edited by anhtuandt1; 22-10-2012, 20:06. Lý do: mọi ngườ cứu giúp hitachi bị ngắt khi chạy đc 2s
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      sđt:091.345.82.62
                      email:anhtuan8536@yahoo.com
                      đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi xeda8888 Xem bài viết
                        Em có con darling CTV-21K22A chỉ bắt được dải UHF , dải V bắt được lờ mờ rất kém coi như ko bắt được, tính thay thử hộp kênh mà kiếm không được, cái kênh nó loại kênh số nhỏ tí, bằng 1/2 kích thước kênh thường. Các bác biết chỉ giúp em thay hộp kênh nào tương đương được với. Tks các bác

Các bác chỉ giúp với, em thay thử hộp kênh số samsung vào mà vẫn vậy, chỉ bắt được dải U, dải V thì cực kém coi như ko bắt được, ko auto dừng dò được trong khi dải U thì bình thường. Tivi Darling CTV-21K22A loại made in VietNam , chạy cặp LA76810A với LC863328B

Comment

• Chào mọi người !!!
                          Hiện mình đang gặp TV Darling bị pan sau : mất hình trong chế độ xem đài (chỉ thấy mầu đen) , vẫn có hiển thị và tiếng , chế độ video bình thường . Máy chạy IC tổng : TDA9381PS/N2/3I (C1-27) ko biết co' phải do IC nhớ hay do IC tổng . Bác nào làm qua hay biết thì vui lòng tư vấn dùm mình với . Chân thành cảm ơn !!!

Comment

• Ôi giời ! Chẳng còn ai quan tâm đến box này nữa à ? Bác nào biết vào tư vấn giúp mình với !!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi NamGia Xem bài viết
                              Ôi giời ! Chẳng còn ai quan tâm đến box này nữa à ? Bác nào biết vào tư vấn giúp mình với !!!!!
                              Thay TDA9381 đi thôi! hư ngõ VID out/in (trong IC) rồi , có thể coi được AV nhưng không coi được TV!

Comment

• Cảm ơn bác Quocthaibmt đã tư vấn! . Để minh đi tìm con IC TDA 9381 thay vào xem sao , mà hình như là phải kiếm của đúng con IC chạy trên board của hảng Darling thì mới đc hả bác ?

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X