Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cam on ban da chi minh nha! nhung tren remote ko co may phim nhu ban chi!hic!..

Comment

• Nguyên văn bởi namtranvan Xem bài viết
      cam on ban da chi minh nha! nhung tren remote ko co may phim nhu ban chi!hic!..
      bạn cho mình biết chassis của máy đi xem mình có giúp bạn được không

Comment

• ban chi noi ro~ cho minh hon dc ko? minh moi lam nghe thui nen mot so tu minh ko biet!hic!

Comment

• Đây bạn mình sưu tầm được một số cách mở mã của Darling đây:
          1/ Darling 14K16,K12 Chạy IC xử lý LC863328A 51DO:
          Ấn Menu 2 lần>Q.View>Mute sẽ vào được service. Ấn nút hẹn giờ để đổi trang
          2/ Darling D100, D900 Chạy Xử lý TDA 9370:
          Ấn SM>DSP>I/II sẽ vào service
          3/ Darling D700:
          Ấn CLOCK> SM> SLEEP.
          4/ Darling D800 :
          Ấn CLOCK> PM>SLEEP
          5/ Darling kô nhớ Model chạy xử lý 76938
          Ấn Menu 1 lần>QView>Mute sẽ vào service. Ấn mute để đổi trang
          Sanyo thì có 2 Loại:
          Loại1: Ấn đồng thời Menu trên remote cùng lúc với nút Volume + trên máy.Đổi trang bằng Timer và Mute
          Loại 2: Ấn Menu trên máy + số 1 trên remote sẽ vào service. Đổi trang bằng Timer va Mute
          SAM cũng có 2 loại:
          Loại 1 chỉnh bằng remote TV Trung Quốc được thì cách mở cũng giống như TV Trung Quốc( Loại remote chọt lổ)
          Loại 2 kô chỉnh remote TV Trung Quốc được :
          Ấn đòng thời nút QV trên remote và nút Volume- trên máy( Giảm volume về 0 trước)./.
          Mình có 1 số cách bạn thử nhé :
          1.Loại đời cũ sử dụng phím ẩn bên trong remote ( remote zin )
          2.Đời xài remote ngắn : Menu - PP - SYS - SLEEP .
          3. Đời xài remote dài : MENU - CLOCK - PM -SLEEP .
          Phải dùng remote zin mới mở được .
          Cách mở service của tivi darling D700 phẳng:ấn lần lượt các phím trên remote: SM- RECALL- II/I (bấm nhanh trong 3 giây) màn hinh đi vào Dmod.
          -dùng các phím từ 1 đến 9 để thay đổi chương
          - Bấm RECALL thoát & nhớ.
          -bấm MENU>bấm TVAV>bấm ANAL là hiện ra service,(bấm trên remote),chỉnh trang thì bấm OK,VOL và CHANNEL thì chọn và chỉnh.
          -CLOCK > PM >SLEEP
          -CLOCK > SM > SLEEP

+SM-RECALL-I/II
          +PM-RECALL-I/II
          +SM-DISPLAY-I/II
          +PM-DISPLAY-I/II
          +MENU 2 LAN-QVIEW-PP-MUTE.

Comment

• bị khóa bàn phím thì . romot có bám được không ?. nếu dc thì bị khóa trẻ em rồi .mở ra thì hết chứ gì .

Comment

• các anh cho em hỏi pan này.lúc trước em nhận tv Darling,máy bị đường sáng ngang,khi đem về nhà thì mở máy lên thì bình thường,nghĩ là bị hở mạch,đã chấm mạch lại hết.rồi tình hình đó tiếp diễn lại hoài,khoảng vài tháng là bị lại,chở về tới nhà thì bình thường.ic dọc STV9302.vxl TDA9370.các anh biết pan này thế nào không,giúp em với

Comment

• e gặp con DALING CTV-21D910 chạy ic TDA9370 hư nguồn chết con zenne kí hiệu D614,e k biết zenne đó bao nhiêu V ae nào biết giúp e với,cám ơn ae trước nhé

Comment

• chào bạn , bạn cứ thay ic nhớ đi , máy bác trên DD nói đúng đó

Comment

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
                    các anh cho em hỏi pan này.lúc trước em nhận tv Darling,máy bị đường sáng ngang,khi đem về nhà thì mở máy lên thì bình thường,nghĩ là bị hở mạch,đã chấm mạch lại hết.rồi tình hình đó tiếp diễn lại hoài,khoảng vài tháng là bị lại,chở về tới nhà thì bình thường.ic dọc STV9302.vxl TDA9370.các anh biết pan này thế nào không,giúp em với
                    bạn nên kiểm tra nguồn của CS Vert cho kỹ bệnh này là hở chân nguồn CS vert,kiểm tra zac lái nữa

Comment

• Nguyên văn bởi huutai423 Xem bài viết
                      e gặp con DALING CTV-21D910 chạy ic TDA9370 hư nguồn chết con zenne kí hiệu D614,e k biết zenne đó bao nhiêu V ae nào biết giúp e với,cám ơn ae trước nhé
                      Z614= 25v->27v đều được bạn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                        Z614= 25v->27v đều được bạn ạ
                        anh bbc-cnn cái tivi darling của e model 21d910as bị nổ con str cq0765rt kèm con điện trở r614 anh có sơ đồ nguồn cho e xin, hay chỉ cho e giá trị con điện trở này với.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                        "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                          anh bbc-cnn cái tivi darling của e model 21d910as bị nổ con str cq0765rt kèm con điện trở r614 anh có sơ đồ nguồn cho e xin, hay chỉ cho e giá trị con điện trở này với.
                          Sơ đồ này Hoàng Sơn hay Votricuong đã UP lên luồng tuyển tập sơ đồ Rồi, bạn tìm lại thử . R614=2k4

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                            Sơ đồ này Hoàng Sơn hay Votricuong đã UP lên luồng tuyển tập sơ đồ Rồi, bạn tìm lại thử . R614=2k4
                            ok để e tìm xem cám ơn anh nha

MỸ THO - TIỀN GIANG
                            "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

• anh nào biết tivi Darling 21inch, IC LC76810, LC863528. dùng remote nào ko, em dùng remote TQ, mấy loại Darling mà ko đc. anh nào có hình remote của nóa hay nó dùng chung với các nào. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• bạn nào có file dầu chảo ninasat HD 09 ALI M3501 B1_M3105D_HSD2562GTR cho mình xin .chân thành cảm

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X