Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dí nguồn đa năng cho nhanh đi bạn,đỡ đau đầu
    Chuyên: quảng cáo Led & điện thông minh
    ĐT: 0985.990.266 or 0906779812
    website:

Comment

• cac anh em nao co fw ti vi daling 14k16a cho minh xin voi .

Comment

• có bác nào có sơ đồ tivi daling ctv-14d9a cho em xin; chạy ic la76810a, lc863328b, nhớ 24c04, ver la7840. hiện không lên hình, đã kiểm tra các nguồn đều tốt, +b=100v, điện áp tim đèn không có, điện áp đo tại c sò ngang là 33v
        Last edited by hienphuong; 20-12-2012, 23:14.

Comment

• Nguyên văn bởi hienphuong Xem bài viết
          có bác nào có sơ đồ tivi daling ctv-14d9a cho em xin; chạy ic la76810a, lc863328b, nhớ 24c04, ver la7840. hiện không lên hình, đã kiểm tra các nguồn đều tốt, +b=100v, điện áp tim đèn không có, điện áp đo tại c sò ngang là 33v
          Vỉ này là vỉ trung quốc Bác à,,,Tham khảo sơ đồ này,,,,
          Attached Files
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• cám ơn bac, để em xem có kết quả em báo sau

Comment

• Nguyên văn bởi hienphuong Xem bài viết
              cám ơn bac, để em xem có kết quả em báo sau
              Không có gì ,Bạn xem từng phần phóng to ra .IC vi sử lý này mạch của nó tựa nhau cả,,,,
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• nhờ ae giúp đở: mình đang làm con DARLING -CTV29K05F; ROM2408; TDA9384PS/N3/3 (A3-32). tình trạng máy hiển thị chử KHÓA trên màn hình. ae nào biết cách mở chỉ giúp hoặc có fw cho mình xin, cảm ơn rất nhiều!
                FILE ĐÍNH KÈM
                DARLING CTV29K05F-2408-TDA9384-(A4).zip
                Last edited by hoangphucsx; 27-12-2012, 10:00.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
                  nhờ ae giúp đở: mình đang làm con DARLING -CTV29K05F; ROM2408; TDA9384PS/N3/3 (A3-32). tình trạng máy hiển thị chử KHÓA trên màn hình. ae nào biết cách mở chỉ giúp hoặc có fw cho mình xin, cảm ơn rất nhiều!
                  FILE ĐÍNH KÈM
                  [ATTACH]58189[/ATTACH]
                  bạn lấy con nhớ khác thay thử xem............
                  [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                  daihoan1977@gmail.com.vn
                  sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
                    bạn lấy con nhớ khác thay thử xem............
                    chính xác là hư IC nhớ rồi, mình đã thay và ok rồi. thank bạn nhiều!

Comment

• Xin mấy anh em trên diễn đàn thông cảm, do tìm hk có luồng dành cho TV VTB nên mới đưa vào đây.
                      Hiện tại e đang gặp TV VTB A2113, chạy TDA 9370PS, rom 24C16. máy không khởi động gì dc, có B+, 24V,5V. do IC khiển không chạy nên không có 8V, bấm remote không lên. Anh em tên diễn đàn ai đã gặp Pan này xin cho ý kiến giúp đỡ.Cám ơn mấy anh em.

0934 109289
                      TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• mấy anh ai có fw c2-02 cua tivi darling CTV 21D800F chạy tổng 9381 ko cho em xin với. em cám on nhiều ah.

Comment

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                          mấy anh ai có fw c2-02 cua tivi darling CTV 21D800F chạy tổng 9381 ko cho em xin với. em cám on nhiều ah.
                          Thử mấy fw này nha bạn.

Darling.zip

DĐ: 0939809349

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                            em cam on cac bac nha , em lam da xong roi , chuc cac bac mot tuan lam viec vui ve , dat nhieu hieu qua nha
                            Bạn làm cách nào vậy (mình cũng không tìm ra menu dò đài tivi darling-đã mỡ service nhưng không biết tìm chổ nào).
                            Bạn chỉ giúp mình với.(mấy file .bin của các bác khác mình dw về không mỡ xem được)/
                            Thank.
                            Mấy file .bin trên box này mình dw về đều không mỡ được (dùng ultra iso hay alcohol cũng không mỡ được-bỏ vào ổ ảo cũng không xong).
                            Bác nào biết cách chỉ dùm với !!!
                            Last edited by thienlongtu; 24-01-2013, 17:51.

Comment

• Mình hiểu rồi. Mấy file bin là để dung chép FW vào IC nhớ của từng đời máy.
                              Còn pan không có menu dò đài thì mình mở service chỉnh menu 8 các dòng INIT-SHP1-SHP2 theo thứtuwj từ trên xuống qua busy (chắc có lẻ cái cuối cùng đang chạy SHP2) thì chữ Darling trên màn hình mất lại hiện là HITACHI.
                              Bấm menu đã có dò đài nhưng lại có hình không tiếng. Còn remote thì lại không hoạt động( cái đang dùng để chỉnh service) nên không vào service để chỉnh được.
                              Có cách nào lấy lại remote để vào chỉnh lại không. Mình thay thử con IC nhớ trắng thì chỉ bấm đựoc on/off trên remote các chức năng khác không hoạt động.
                              Bạn nào co FW con nhớ DARLING model CTV-21D900F chay TDA9381PS/N2/3I nhớ 24C08 cho mình xin.

Comment

• minh cung dang can rom 21D989F chay tong 9381/N3/3/2009 nho 24C08.Anh em ai co cho minh xin voi.xin chan thanh cam on!

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X