Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

chào các bạn mình gặp mọt pan của ti vi darling nhu the này nguòn b+ bi cao và nhịp khopng on dịnh mình dã kiểm tra het toàn bộ mọi thú và đã thay thư ic nguồn nhung vãn vậy co cách nao không chỉ giup mình vói liệu ic mình mua mói có chạy không

Chào bạn!
    Nguồn cao là bao nhiêu? Cách kiểm tra tốt nhất
    - Tháo tải B+
    - Thay vào đó tải giả (01 bóng đèn)
    - Kiểm tra lại đường hồi qua Oto (đường 5V có vấn đề)
    Chúc thành công!
    Trần Duy Phong
    Mobile : 01699470568
    Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

nếu bạn đã''kiểm tra hết''và tất cả đều tốt thì chắc chắn máy phải chạy tốt...bạn đã kiểm tra thiếu sót ở phần nào đó,một số trường hợp nguồn bị tăng cao trên một số hiệu máy như BELCO AKIRA VTB....vv là do tụ 47f/50v bị hư bạn nên xem lại.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
        nếu bạn đã''kiểm tra hết''và tất cả đều tốt thì chắc chắn máy phải chạy tốt...bạn đã kiểm tra thiếu sót ở phần nào đó,một số trường hợp nguồn bị tăng cao trên một số hiệu máy như BELCO AKIRA VTB....vv là do tụ 47f/50v bị hư bạn nên xem lại.
        Đúng là như thế !

Comment

Nguyên văn bởi ngheokho85 Xem bài viết
          chào các bạn mình gặp mọt pan của ti vi darling nhu the này nguòn b+ bi cao và nhịp khopng on dịnh mình dã kiểm tra het toàn bộ mọi thú và đã thay thư ic nguồn nhung vãn vậy co cách nao không chỉ giup mình vói liệu ic mình mua mói có chạy không
          Vài nét góp ý với bạn .
          B+ cao tức mạch nguồn sơ cấp biến áp xung và IC ổn áp có trục trặc gì đó :

++ bạn nên xem lại đường hồi tiếp từ B+ qua điện trở vào opto và bên kia opto vào IC ổn áp nguồn .
          ++ kế là bạn nên xem hồi tiếp từ diode xung nắn điện và lọc trên tụ 10uf /50v hoăc tụ 47uf/50v gì đó mà đưa về cấp cho ic ổn áp ấy . thường thì tụ nầy hay bị khô nên điện áp hồi tiếp về thấp mạch dò sai bên trong ic so sánh thấy không đủ chuẩn , nên kích cho transistor công suất trong ic dẫn mạch làm nguồn ra cao ,,,
          ít dòng cho bạn , chúc bạn thành công

Comment

đây là pan đơn giản đó bạn ạ,nếu bạn sửa nhiều tv sẽ có lần gặp pan nguồn hoạt động tốt nhưng thỉnh thoảng lại tăng cao....?dẫn tới hư sò ngang hoặc chạm zener 110v...bạn cứ bình tĩnh kiểm tra lại mhé.

Comment

pan này mình gặp rồi bạn thay con r từ opto về con ic nguồn la dươc mình dã gặp pan này rồi
              ĐT 0975 830 777

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                pan này mình gặp rồi bạn thay con r từ opto về con ic nguồn la dươc mình dã gặp pan này rồi
                bạn đọc lại bài viết xem 26-03-09 10:29 rồi mà mới trả lời

Comment

các bác giúp em cái tivi darling moden CTV-21 D700F

các bác giúp em cái tivi darling moden CTV-21 D700F?để em trình bày cho các anh em trên diễn đàn biết là tình trạng của nó như thế này cắm điện dend đỏ vấn báo lằm ở chế độ nguồn chờ các phím trên mặt máy không có tác dụng.em mở ra kiểm tra nguồn B+ đo khoảng 70v em hở trân stanby ra thì nguồn B+đủ khi em hàn lại thì lại chở về chế độ chờ lay hoay mãi em lấy que đo đồng hồ chấm vào mấy chân ic thì máy làm việc nhưng khi em bấn phím trên mặt máy thì nó báo chữ KHÓA lúc này thì không bấm được nữa màn hình xanh luc này em tháo con ic nhớ ra thì em bấm bình thường dò đài bình thường nhưng không có tiếng,còn xem bên video thì có tiếng bình thường em.nhưng em lắp con ic nhớ vào thì các phím không có tác dụng lần đầu gặp ban này,cho hỏi có phải ic nhớ bị hư rồi không các anh em trên diễn đàn mình nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình xin cảm ơn nhiều.anh em nào có file room của moden này cho mình xin ic tổng TDA9381 IC NHỚ 24C08

Comment

đúng rồi bạn cứ thử thay con nhớ 24c08 trắng vào sem thế nào nếu ko chạy bạn mang ra cho trời bảo họ nạp lại file cho hay xin tình tivi ấy ong ấy có đấy goodluck

Comment

Giải pháp ở remote là chính nhé bạn
                      Last edited by vietphat; 08-04-2011, 00:46.
                      THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

Tặng bạn fw này thử nhé.
                        Attached Files
                        THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
                          các bác giúp em cái tivi darling moden CTV-21 D700F?để em trình bày cho các anh em trên diễn đàn biết là tình trạng của nó như thế này cắm điện dend đỏ vấn báo lằm ở chế độ nguồn chờ các phím trên mặt máy không có tác dụng.em mở ra kiểm tra nguồn B+ đo khoảng 70v em hở trân stanby ra thì nguồn B+đủ khi em hàn lại thì lại chở về chế độ chờ lay hoay mãi em lấy que đo đồng hồ chấm vào mấy chân ic thì máy làm việc nhưng khi em bấn phím trên mặt máy thì nó báo chữ KHÓA lúc này thì không bấm được nữa màn hình xanh luc này em tháo con ic nhớ ra thì em bấm bình thường dò đài bình thường nhưng không có tiếng,còn xem bên video thì có tiếng bình thường em.nhưng em lắp con ic nhớ vào thì các phím không có tác dụng lần đầu gặp ban này,cho hỏi có phải ic nhớ bị hư rồi không các anh em trên diễn đàn mình nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình xin cảm ơn nhiều.anh em nào có file room của moden này cho mình xin ic tổng TDA9381 IC NHỚ 24C08
                          cái này thay con nhớ trắng cũng được mà

Comment

Nguyên văn bởi vietphat Xem bài viết
                            Tặng bạn fw này thử nhé.
                            mình cảm ơn bạn để mình lạp thử sau đó báo kết quả nhé

Comment

Nguyên văn bởi nhatvan169 Xem bài viết
                              cái này thay con nhớ trắng cũng được mà
                              nhưng thay con trắng thì làm sao mà điều khiển các phím trên mặt máy được bạn.bạn còn cách nào nữa không chỉ cho mình đi mình xin cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X