Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
    bác xem miếng giấy ghi phần mềm nào mình sẽ gởi cho bạn fw chuẩn ,vd d27 ,c2-27 ,... miếng giấy này ghi ver của ic đó trên khiển và ic nhớ đều có ghi cả đó bạn
    minh cam on ban da nhiet tinh quan tam den bai viet cua minh.de minh xem sau do minh cho ban biet nhe

Comment

giup em sua tivi darling 21ich voi

Tivi chay ic9370,ic nho 24c08.May co hien tuong mat dao dong,nguon 5v binh thuong,nguon 8v mat,em thu hut duong power ra thi co duong 8v.E da thay ic9370 roi nhung van nhu the.Cac bac nao biet xin chi giup.thanks nhieu.

Comment

máy co tắt cho thì sao bạn hút sò dòng ra và gắn tải giả bóng tròn 60w sau dó bấm lệnh power hay các nút trên mặt máy xem thế nào co dao động ko nếu ko có bạn co lập đương b+ đến cao áp xem cao áp co chập ko roi bạn gửi tiếp bài nhé

Comment

bạn kiểm tra kỹ đường 8v coi có zener nào rò rỉ hay ic ổn áp có hỏng không khi hàn vào ic tổng nó bị chập thì không điện áp 8v nhả ra thì k bị chập nó lại có, kiểm tra kỹ xem

Comment

Nguyên văn bởi namvui_dt2 Xem bài viết
            máy co tắt cho thì sao bạn hút sò dòng ra và gắn tải giả bóng tròn 60w sau dó bấm lệnh power hay các nút trên mặt máy xem thế nào co dao động ko nếu ko có bạn co lập đương b+ đến cao áp xem cao áp co chập ko roi bạn gửi tiếp bài nhé
            minh thu roi nhung van ko dc ban oi

Comment

kiểm tra kỹ đường 8v đi khi chưa có tải thì nó có điện áp còn khi có tải thì ngắt 8v ngay, co zener hay trở bị rò gỉ sai trị số đấy bạn

Comment

bạn thử mở máy =remote.nhiều khả năng máy bị khóa rồi bạn ạ

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
                  bạn kiểm tra kỹ đường 8v coi có zener nào rò rỉ hay ic ổn áp có hỏng không khi hàn vào ic tổng nó bị chập thì không điện áp 8v nhả ra thì k bị chập nó lại có, kiểm tra kỹ xem
                  Mình đã kiểm tra rất kĩ đường 8v,ko có vấn đề gì xảy ra cả.Mình nghi bi playback vì đường 8v có liên quan đến chân EHTO của playback,playback mình vẫn chưa thay,ý kiến của bạn thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi tuvan Xem bài viết
                    bạn thử mở máy =remote.nhiều khả năng máy bị khóa rồi bạn ạ
                    mình đã thử remot và key,đo chân IR và Key của IC9370,volt vẫn thay đổi nhưng máy cũng ko chạy

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
                      Mình đã kiểm tra rất kĩ đường 8v,ko có vấn đề gì xảy ra cả.Mình nghi bi playback vì đường 8v có liên quan đến chân EHTO của playback,playback mình vẫn chưa thay,ý kiến của bạn thế nào?
                      bạn là thợ sửa máy hay thợ thay?đâu phải hở 1 cái là thay? hút sò dòng ra nối gián tiếp với B+ xem nếu đèn(110/60w) quá sáng mới chạm playback.mình đoán ko phải chạm playback đâu mất 8v có nhiều lý lo...
                      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Chao cac bac. E nghi la con tivi nay k phai nap fw lam gi. Boi nhu bac noi. Thao nho ra thi dieu khien va do dai binh thuong. Nhu vay la nhiem vu dieu khien phim va giai ma tin hieu remote la cua 9381 roi.Tat ca chuc nang va hien thi tren menu deu do vxl tich hop trong 9381 thuc hien roi. Hay noi cach khac. Theo e fw cua may nam o 9381. E co y kien vay khong biet dung khong. Mong cac bac thong cam
                        Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

chot chot sao ma lam cho no khoa dc vay pro??
                          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

Mình cũng mới nhận 1 cái Darling CVT-21D910AS,xài TDA9370 và IC nhớ 24C08,hiện tượng cũng giống như bạn:Mất dao động mình tìm hoài ko ra bệnh,cũng may là bạn có sáng kiến kích vào chân IC thì nó chạy,nhưng mất khiển.Bấm key thì nó hiện chữ khóa.Thay IC24C08 trắng thì bấm được.Nhưng remot thì ko được.Mình cũng ko biết là remot của nó là đời nào nữa.Mình đoán chắc là con nhớ bị sai Pan rồi.Bạn muốn chắc thì ra hãng mua con nhớ đúng đời máy của nó rồi đóng vào.Chắc sẽ chạy thôi.1 cách nữa là bạn thay 1 con IC nhớ trắng vào,hay 1con của xác máy khác cũng được.Mở Service của 1 cái máy còn zin rồi chép lại.Chúc bạn thành công.Ak,ae nào biết đời remot như mình nói trên thì chỉ dùm mình nha.Có hình ảnh kèm theo thì càng tốt.Thanks nhiều.

Comment

ban nen nap fw la ok ban oi
                              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

pan tivi daling

mình có con daling ctv-21d800f
                                hiện tượng: không bung ngang ( còn dường thẳng rộng chừng 1 fân)
                                ic tống ;tda 9381
                                nhớ:24c08
                                mình đả kiểm tra các đừng nguồn tốt, khiển tốt
                                mong mọi người giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X