Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ko ai giúp mình vậy. ai co schematic ko cho mình xin với.

Comment

sao nhớ lại dễ dàng chết như vậy được bạn kiểm tra xem các mức nguồn cấp cho khiển nhớ và dao động xem sao có đảm bảo không bạn à . còn trường hợp mà chết nhớ nữa thì theo mình phải có sự cố nguồn dâng hoặc cao áp dội về thêm nửa là máy còn bệnh mà khiển cúp dao động .bạn tìm lại coi cũng không loại trừ là IC nhớ của bạn nó cũng là loại a ma ter . chúc may mắn nhé .

Comment

mong AE giúp đỡ mình với, mình đã thay nhớ chạy rùi, nhưng khi cắm yoke vào thì chạy được 2 giây là chết nhớ lun máy về chế độ santanby mình kích phím nhưng máy ko chạy. mong AE giúp mình với.

Comment

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết
          mong AE giúp đỡ mình với, mình đã thay nhớ chạy rùi, nhưng khi cắm yoke vào thì chạy được 2 giây là chết nhớ lun máy về chế độ santanby mình kích phím nhưng máy ko chạy. mong AE giúp mình với.

bạn nên lấy nhớ xịn tháo máy hoặc mua con tốt xem sao . đừng mua con nhớ năm bẩy ngàn là nhớ rởm đấy . bạn lấy nhớ ở màn samsung ấy nó rất tốt AD41,AD51 .
          nguyên nhân chết nhớ bạn kiểm tra lại nguồn 5V có bình thường không ? tăng cường tụ lọc nguồn và lọc cao tần cho IC nhớ
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

TV Darling không chuyễn qua xem av dc

TV nhà e bị j ma không thễ bật wua koi đầu máy dc...hồi trc đem đi sữa mấy bác chém cho 150k thấy kiu hư con j trong tròn như con tụ hay sao ah..ma h lại bị hư nữa rồi..mấy bác jup e voi

Comment

bạn kiểm tra flayback lại xem sao..... dây mass của đèn nữa........

Comment

uh.giờ mình đã làm rùi. mình hút chân x.ray (chân bảo vệ khi gặp sự cố protech) máy đã chạy nhưng giờ rom cũ đã chết nên hình co lại nhưng mình ko có remote chuyên dụng của darling nên vào sevicr ko đc. mong AE nào có rom thì cho em nhen model 25D960F tổng TDA9384/N3 mã số trên ROM A4-32. mình xin cảm ơn AE nhiều.

Comment

uh.giờ mình đã làm rùi. mình hút chân x.ray (chân bảo vệ khi gặp sự cố protech) máy đã chạy nhưng giờ rom cũ đã chết nên hình co lại nhưng mình ko có remote chuyên dụng của darling nên vào sevicr ko đc. mong AE nào có rom thì cho em nhen model 25D960F tổng TDA9384/N3 mã số trên ROM A4-32. mình xin cảm ơn AE nhiều.
                  đây bạn thử xem
                  Attached Files

Comment

mình chép rùi hình bị co hai bên nên mình mong AE nào có rom ZIN: model 25D960F tổng TDA9384/N3 mã số trên ROM A4-32. mình xin cảm ơn AE nhiều.

Comment

mình chép rùi hình bị co hai bên nên mình mong AE nào có rom ZIN: model 25D960F tổng TDA9384/N3 mã số trên ROM A4-32. mình xin cảm ơn AE nhiều.
                      Bạn thủ nhé.
                      Attached Files
                      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Ca này khó quá bạn ơi bây giờ có nói cho bạn tỉ mỉ đến tận chân tơ kẽ tóc thì liệu bạn có tìm thấy chỗ con đó nó nằm không , bạn cũng thấy anh em lên đây nhiều khi nói rõ ràng từng đời máy từng tên IC mà máy đó chạy vậy mà người thợ còn bị vật lên vật xuống ,huống hồ là bạn lại không có một chút (kinh nghiệm về điện tử )thông tin thông số gì về máy đó .vậy nên tình trạng này của bạn chắc chắn không ai có thể tư vấn cho bạn được .bạn lưu ý nhé !

Comment

Nguyên văn bởi khungbr Xem bài viết
                          TV nhà e bị j ma không thễ bật wua koi đầu máy dc...hồi trc đem đi sữa mấy bác chém cho 150k thấy kiu hư con j trong tròn như con tụ hay sao ah..ma h lại bị hư nữa rồi..mấy bác jup e voi
                          Mang ra mấy bác sủa điện tủ cho mấy bác ấy băm (chém) lần nũa đi bạn.
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

xin giúp ic nguồn tivi Darling CTV 21D200

mình có con tivi Darling CTV 21D200 bị nổ mất số ic nguồn bạn nào biết cho mình số với - nguồn 5 chân giống w6756
                            ANH DŨNG
                            yahoo:
                            Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
                              mình có con tivi Darling CTV 21D200 bị nổ mất số ic nguồn bạn nào biết cho mình số với - nguồn 5 chân giống w6756

bạn chụp hình bộ nguồn hay vẽ lại lên anh em sẽ biết nó chạy con IC ji chứ nói modeL không thì chụi
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

cám ơn bạn tại thằng bạn nhờ hỏi dùm trong nó ko có mạng , chỉ có thong tin máy: Darling CTV-21D200A2 vxl -LC863324A 5S68 _LA76810_Stereo- LV1116
                                ANH DŨNG
                                yahoo:
                                Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X