Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hình như chạy G6653 thì phải bạn ạ. Mình ko chắc lắm để mai tháo máy ra coi cho bạn

ĐT:0937037050

Comment

đễ hôm nào mình về nhà...mỗ xẻ nó ra koi con nào xì xịt thế nào rồi lên hỏi tiếp mấy bác..chứ h hõi như vậy đùng là mò wua'...sr mấy Bác nhá

Comment

Nguyên văn bởi khungbr Xem bài viết
        đễ hôm nào mình về nhà...mỗ xẻ nó ra koi con nào xì xịt thế nào rồi lên hỏi tiếp mấy bác..chứ h hõi như vậy đùng là mò wua'...sr mấy Bác nhá
        đừng dại
        ko chết người nhưng bị thương la có đó
        mang ra thợ đi
        ai cũng như ông ae thợ chết đói wa hiii
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

để mình tra con đó,mình cám ơn bạn trước !
          ANH DŨNG
          yahoo:
          Hàm Minh - Hàm Thuận Nam - Bình Thuận

Comment

đời này chạy G6653 đó bạn à mình làm nó nhiều quá rồi !

Comment

Nguyên văn bởi kecodon_bt Xem bài viết
              mình có con tivi Darling CTV 21D200 bị nổ mất số ic nguồn bạn nào biết cho mình số với - nguồn 5 chân giống w6756
              -đây là nguồn 21D200 bạn ạh !
              Attached Files
              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Darling_series@

Mình đang gặp ca máy DARLING MODEN CTV 21D910AS .Hiện tượng máy là bị chết nguồn mình đã làm nguồn lên nhưng khi có dao động ngang thì máy rít mình đo nhanh thì không thấy có nguồn +-12V ,Nguồn 180V cũng không thấy có, vậy theo các bạn liệu có khi nào flyback của mình ra đi không (mình đo HV thì không thấy chạm nhưng thử HV lại không có ).Nhờ các bạn suy ngẫm dùm mình chút nhé .cảm ơn nhiều !!!!!!!!!

Comment

Rit ở FBT hay rít ở nguồn bạn nếu đúng rít ở FBT thì ít ra cũng có nguồn ra chứ nhỉ. Sò ngang có nóng ko bạn

ĐT:0937037050

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                    Mình đang gặp ca máy DARLING MODEN CTV 21D910AS .Hiện tượng máy là bị chết nguồn mình đã làm nguồn lên nhưng khi có dao động ngang thì máy rít mình đo nhanh thì không thấy có nguồn +-12V ,Nguồn 180V cũng không thấy có, vậy theo các bạn liệu có khi nào flyback của mình ra đi không (mình đo HV thì không thấy chạm nhưng thử HV lại không có ).Nhờ các bạn suy ngẫm dùm mình chút nhé .cảm ơn nhiều !!!!!!!!!
                    Bạn hút đường B+ cấp cho cao áp , lắp tai gia vào kt nguồn xem ổn định chưa đã rồi mới tính đến cao áp. chúc thành công

Comment

Nguồn của bác hỏng là do hỏng cao áp hoặc chập phụ tải
                      bác chỉ sủa nguồn ko mà ko kiểm tra phần cao áp thì rít nguồn là đúng thui

Comment

Mình vác con may này để báo cáo với hai bạn thế này . về nguồn thì mình đã gắn tải giả rồi OK ! Còn trong quá trình chạy thì máy rít nhưng nguồn vẫn không bị sụt bởi vì trong quá trình đó mình vẫn gắn tải giả trên nguồn B+và đo trong quá trình máy chạy rồi rít ,còn rít ở khu vục nào thì (hì hì )mình cũng không dám khẳng định vì mình không dám để lâu vì sợ oan mạng chú sò ngang với máy trung quốc thì mình chắc chắn đó là FBT ra đi còn máy này mình không có can đảm để gắn bệnh cho nó .Còn nóng sò thì chắc chắn rồi .các bạn tư vấn dùm mình xem !

Comment

em sợ nguồn B+ cao rùi vì nhiều máy cao áp chỉ chạy nguồn B+là 75V thui
                          bác đã làm thành công chưa

Comment

cảm ơn các bạn. giờ thì bão gió đang nổi lên đây , ca đó làm chưa xong thì ca khác lại xuất hiện . nói với bạn tuanlamha88 .Là mình làm cẩn thận nguồn nó rồi mình đo rất kỹ là nó ở mức 110V Dù là có tải hay không có tải . Nhưng ca nay nóng hơn nè , Máy như vậy linh kiện như vậy mình đã thay và loại trừ hết các thành phần nào mình nghi là hư nhưng nguồn cứ nhấp nhá .các bạn ngẫm dùm mình một chút nhé !thân thân........

Comment

Nguồn chạy ko tải mà nhấp nhả thì bạn kt và thay lại phần hồi tiếp đi. chúc thành công

Comment

chào mọi người . với hai con DARLING mà mình làm đã qua thì báo cáo với các bạn là mình cũng đã làm xong hết rồi, với ca thứ nhất máy chết nguồn làm lên máy chạy bị rít thì xin thưa rằng con này cũng không nằm ngoài dự đoán của mình là máy bị chết FBT .Mình đã đóng cục khác và đã giao máy được rồi .Còn ca nữa là cũng hư nguồn mà nguồn nhấp nhá thì cũng báo cáo lại rằng ,trong quá trình làm thì mình làm hai máy cùng lúc nên mình lấy linh kiện máy nọ sang kia nhưng máy vẫn bị nhấp nhá chỉ khi mình thay con R1K trên nguồn nuôi bằng một con có trị số nhỏ hơn thì máy chạy ngay .tóm tắt con này là bị chạm nhẹ TRANFOMER nguồn .cảm ơn mọi người quan tâm nhé .Chúc mọi người một ngày làm việc đạt hiệu quả cao!!!!!!!!!!1

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X