Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết

darling d898 hay d989 nếu là d989 thì chạy ic tda11106 chứ sao lại là 1113...là ic gì vậy bạn?con con ic nguồn mà to hơn con cs ngang một tí thì càng khó hiểu hơn vì con cs ngang này có nhiều loại nhưng tạm cho nó là hai cở khác nhau nên càng khó biết là nó thuộc cỡ nào nữa chứ!của bạn là 5q...đó bạn ơi!nói đùa thôi vì bạn cho thông tin đến đó rồi sao còn ...làm gì nửa!con nguồn 5q0765 đó nhe
    !
    cám ơn vì chia sẽ của bạn ! nhưng con nguồn này to hơn con cs ngang 1555 1 tí . model may la d898 . con ic tan xác rùi . nhìn mãi ma ko ra

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
      cám ơn vì chia sẽ của bạn ! Nhưng con nguồn này to hơn con cs ngang 1555 1 tí . Model may la d898 . Con ic tan xác rùi . Nhìn mãi ma ko ra
      nếu như lớn hơn còn c1555 một tí thì nó là con str-f6656
      NO NO
      NO NO

Comment

• để em test thử xem sao , mong là ko có khói lửa

Comment

em có 1 cái darling 21inch model:d898 ic tổng tda 1113...bị nổ tung ic nguồn(ic 5 chân , to hơn cs ngang 1 tí) ,bị mất số hết luôn ai có mã số ic giúp em với , thanks nhìu
          ic đó là 5Q 1265 ,nó chạy giống 5Q0765 nhưng hình dạng thì lớn hơn

Comment

• Nguyên văn bởi tri_1965 Xem bài viết
            ic đó là 5q 1265 ,nó chạy giống 5q0765 nhưng hình dạng thì lớn hơn
            gửi bạn anh tri-1965 tham khảo hình hai con 5q0765 và 5q1265 nhé xem con nào lớn hơn!
            Attached Files
            NO NO
            NO NO

Comment

• thanks su nhiệt tình cua các anh , con ic đó số của nó là 4114 hay 4411 ji đó . cái đó em giao rùi

Comment

• mình vừa nhận cái darling hiện tượng chết sò , thay sò mới thì lại bị hiện tượng nở ngang + méo gối . mình đã kiểm tra mạch méo gối ko vấn đề và cuối cùng phát hiện lỗi ROM ( mình đã test thử 1 model khác thấy hết méo gối +hình nở quá to ) ai có ROM darling model 29K04S ( tda 9384ps , 24c08 ) cho minh xin , chân thành cãm ơn !
                Last edited by vietquoc1981; 02-05-2012, 10:02.

Comment

mình vừa nhận cái darling hiện tượng chết sò , thay sò mới thì lại bị hiện tượng nở ngang + méo gối . mình đã kiểm tra mạch méo gối ko vấn đề và cuối cùng phát hiện lỗi ROM ( mình đã test thử 1 model khác thấy hết méo gối +hình nở quá to ) ai có ROM darling model 29K04S ( tda 9384ps , 24c08 ) cho minh xin , chân thành cãm ơn !
                  thử fw này nhe!
                  Attached Files
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• đúng nó rùi cảm ơn bạn vanlai1984 nhìu ! chúc 1 ngày tốt lành

Comment

mình vừa nhận cái darling hiện tượng chết sò , thay sò mới thì lại bị hiện tượng nở ngang + méo gối . mình đã kiểm tra mạch méo gối ko vấn đề và cuối cùng phát hiện lỗi ROM ( mình đã test thử 1 model khác thấy hết méo gối +hình nở quá to ) ai có ROM darling model 29K04S ( tda 9384ps , 24c08 ) cho minh xin , chân thành cãm ơn !
                      xin giúp , con darling này còn chưa chịu hết bịnh nửa . em vật vã mấy ngày nay te tua với nó lun rùi nên post lên nhờ các tiền bối giúp dùm ! nó bị hiện tượng co giậtkhi cảnh trên màn hình sáng thì hình nở ra ( gần mất logo đài ) còn ở những cảnh tối thì co lại bt , còn những cảnh có đèn chớp thì co giật liên tục . em đã kiểm tra mạch méo gối và thay thử mấy con tụ C sò hết rồi vẫn ko ăn thua . em cũng đã kiểm tra ABL ko thấy em nào die ! bây giờ nói thật với mấy anh là ngồi nhìn vỉ mạch em ko biết phải kiễm bên nào luôn . mong nhận đc sự giúp đở từ các anh ! chân thành cãm ơn !!

Comment

• Anh em ai có fw daling CTV21L29 CHAY IC TDA9373 PS/N3 L1-32,24C16,Cho mình xin,cám ỏn anh em nhiều,
                        ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Bạn thử file này xem sao
                          Attached Files

Comment

• XIN GIÚP , con darling MODEL 29k-04s ( ic tổng 9384 rom 24c08 ). em vật vã mấy ngày nay te tua với nó lun rùi nên post lên nhờ các tiền bối giúp dùm ! nó bị hiện tượng co giậtkhi cảnh trên màn hình sáng thì hình nở ra ( gần mất logo đài ) còn ở những cảnh tối thì co lại bt , còn những cảnh có đèn chớp thì co giật liên tục . em đã kiểm tra mạch méo gối và thay thử mấy con tụ C sò hết rồi vẫn ko ăn thua . em cũng đã kiểm tra ABL ko thấy em nào die ! bây giờ nói thật với mấy anh là ngồi nhìn vỉ mạch em ko biết phải kiễm bên nào luôn . ai có ý gì hay chia sẽ em với

Comment

• Tặng bạn đây
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                                Tặng bạn đây
                                để mình thử xem , cảm ơn nha

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất