Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn nào có file dầu chảo ninasat HD 09 ALI M3501 B1_M3105D_HSD2562GTR cho mình xin .chân thành cảm

Comment

• chào mọi người .tôi sửa một con toiba21LSV28X.phần video chạy bt.riêng phần tivi thì bắt dược các kênh .nhưng có tiếng không có hình.chạy 8897.-chạy ic chuyển mạch BD3888.XIN giúp đỡ.xin cảm ơn

Comment

• Bạn thay thử 8897 xem . trắc là được . Chúc bạn thành công .

Comment

• Mình mách bạn 1 mẹo chữa kênh là . bạn tháo hộp kênh ra , cạy hai lắp sắt ra , bạn dùng mỏ hàn có đầu nhỏ . hàn lại tất cả các mối hàn trong đó là đc . Mình cũng từng làm như thế và thành công . Chúc bạn thành công .

Comment

• Nguyên văn bởi qtai2008 Xem bài viết
            Bạn thay thử 8897 xem . trắc là được . Chúc bạn thành công .
            mình đã thay 8897 rồi. khi xem ti vi thì có tiếng không hình. và đặc là không có muỗi.nén màn xanh. cám ơn bạn

Comment

• có bác nào có sơ đồ con toshiba 29AX7UH không vậy,làm ơn cho em xin,em đang gặp con này bị co mành còn vạch sáng ngang,công suất mành tốt,có bác nào biết xin chỉ cho em với

Comment

• em co 1 tivi toshiba model 21VZ4VX chạy tổng 8807Cp -5522-24C04, hỏng IC 8807 ,em mua ko có nên lấy IC 8801 về thay vào chạy được nhưng dò đài ko nhớ ,màu xấu , không thu được AV, em chép lại rom TOSHIBA+21SZ5VX+(24C08).bin thì mọi thứ đều ok hết nhưng nó luôn thu tiếng nhiễu của đài ở cả 2 chế độ TV và AV mặt dù vẩn thu được hình , tiếng rất lớn chỉnh volume ko có tác dụng, đây là 2 rom của em ,mấy anh xem giúp em với
                Attached Files

Comment

• chào AE bạn nào có rom toshiba 20s3vx chạy 8801 cho mình xin với cảm ơn ae nhiều

Comment

• có mà up lên ko được.
                    Last edited by nhattien2009; 02-09-2012, 12:59.
                    Nhật Tiên
                    0903.592.529
                    l

Comment

• Nguyên văn bởi huu tri Xem bài viết
                      chào ae bạn nào có rom toshiba 20s3vx chạy 8801 cho mình xin với cảm ơn ae nhiều
                      bạn thử xem [ATTACH]51214[/ATTACH]

Comment

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                        bạn thử xem [ATTACH]51214[/ATTACH]
                        cảm ơn bạn viet051983

Comment

• theo toi bạn thay ic nhớ đi theo như toi thấy thì tivi của bạn một là nhớ 2 là ic tổng

Comment

• bạn chép nhớ lại đi
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            sđt:091.345.82.62
                            email:anhtuan8536@yahoo.com
                            đc:thanh xuân-hà nội

Comment

• Xin chào anh(chị). Em có con Toshiba 2539uh (máy xuất châu Âu) đang xem binh thường nhưng mới bị co hình (phía trên tụt xuống khoảng 5 phân phía dưới thu lên khoảng 5-6 phân). Em hỏi ông anh làm ở nhà ông ý bảo có khả năng bị hỏng con tụ ở chỗ IC mành nhưng em tìm mãi không được, không thấy con tụ nào bị phồng. Em mong anh (chị) chỉ cho em cách sửa với, em là SV nên KT hơi eo hẹp, xin được con tivi thỉnh thoảng xem cho đỡ buồn mà lại bị bệnh. Em cám ơn các anh (chị) nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dvkbg Xem bài viết
                                Xin chào anh(chị). Em có con Toshiba 2539uh (máy xuất châu Âu) đang xem binh thường nhưng mới bị co hình (phía trên tụt xuống khoảng 5 phân phía dưới thu lên khoảng 5-6 phân). Em hỏi ông anh làm ở nhà ông ý bảo có khả năng bị hỏng con tụ ở chỗ IC mành nhưng em tìm mãi không được, không thấy con tụ nào bị phồng. Em mong anh (chị) chỉ cho em cách sửa với, em là SV nên KT hơi eo hẹp, xin được con tivi thỉnh thoảng xem cho đỡ buồn mà lại bị bệnh. Em cám ơn các anh (chị) nhiều
                                Bệnh này thường thì ở khối mành, bạn phải kiểm tra hết tụ, trở, diode hoặc thay cả ic mành nếu chưa tìm ra thủ phạm. tụ có nhiều trường hợp hỏng ko nhất thiết là phải phồng. ví dụ nó bị khô, bị chập, bị đứt....Nếu xem đc thì cứ để tạm mà xem, vì nếu bạn ko hiểu thì nghịch vào lại gây thêm pan đó
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X