Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban thanh tam ở đâu vây.bạn dùng nguồn 3 dây đã phá hỏng phần cao áp rùi còn ji nưã .tôt nhất bạn thay bo mơí đi.bạn cải bo mua mơí cung mât 500t tôị ji mà cải.tôi có bo này đôỉ cho ban giá 700tram ko bao gồm vận chuyển đâu nhe .tôi ở halong dt0979756038 nêú bạn cần goi cho tui nhe.có lẽ bạnu hiêủ ít về đơì may nay rui

Comment

• Các bác oi !!! Giúp mình với, mình có con TV Toshiba 21LZV25, không lên nguồn, mình mở ra kiểm tra thì thấy bị đứt cầu chì và cháy luôn con PDC180. Các bác cho mỉnh hỏi con PDC180 nay là con gì? và khi bị tỉnh trạng nhu vậy nó có ảnnh huong tới IC nguồn G8656 vì mỉnh ko biết kiểm tra con này. thanks các bác

Comment

• [kám on anh .de em làm lại bo 100hz xem sao .bo dó co phải la bo có con chip rat to và con ram nhỏ phải ko ah

Comment

• bo cua bạn bị lam sao?

phone: 0962.04.8638
          email:
          Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• lamdgfhfjhj h njrhtydu f mn4t4y

email:

Comment

• hhhhhh
              Last edited by binh172; 16-05-2013, 11:22. Lý do: Phone: 0962048638

email:

Comment

• chào bạn, bạn có thể chỉ giúp mình 2 con đèn dán(7K AHF) kích cho 2con 5N50UT ở phần cao áp là loại gì, và thay loại đèn nào thì chạy được k? thank nhiều!!!!!

email:

Comment

• con pdc180 có 2 chân giống tụ gốm phải k? nếu đúng nó làm nhiệm vụ bảo vệ bỏ đi cũng được

email:

Comment

• toshiba 32av700 của bạn bị sao nhỉ?

email:

Comment

• thu truyền hình có bình thường k bạn

email:

Comment

• Chào anh em thợ tôi muôn mua đèn hình máy LCD - TOSHIBA. Kiểu máy 32C3500E. A e nào có đẻ lại cho tôi. giá là bao nhiêu. Toi ở TP Hòa Bình - Tỉnh Hòa Bình. ĐT: 0912.303.063. Xin cám ơn a e

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
                          mình vưa nhận máy toshiba lcd 32in bị chết cặp đèn công suất 5n60 mình đả kiểm tra kỷ mạch và bỏ cặp 5n60 khác vào máy chạy có hình tôt được khoảng 30s thì nổ cặp đèn 5n60 nổ luôn 2 con đèn nhỏ ,nên mình đành bỏ mạch củ của nó và độ bo nguồn 3 dây vào nhưng cao áp chỉ sáng mờ thôi ,mình tháo cuộn sơ của nó ra quấn chồng lên 2 cuộn thứ của nó thì cao áp sáng hơn nhưng vẩn chưa dạt chuẩn ,tăng chiết áp trên bo nguồn 3 dây cho cao áp sáng lên tốt nhưng sò công suát nguồn lại rất nóng ,vậy bạn nào có cách gì để độ cao áp chỉ giùm mình nhé {tận dụng lại cuộn cao áp của nó nhe} hoặc có chổ nào bán bo cao áp 32in 4 đèn chỉ giùm mình mua vơi chứ ở chổ mình tìm không ra
                          Nên khắc phục mạch CA cũ thì tốt hơn vì nó chỉnh cả chế độ sáng tối, còn nếu bạn ở Hà Nội thì ra chợ Hòa Bình gặp anh Quảng làm cao áp anh này có đủ các loại vỉ của LCD cho các hẵng...
                          Nếu sửa: chú ý sò mosfet bị nóng là do nó mở chưa hết...nhưng trong trường hợp này bạn ko nói 5N60 có nóng hay ko? nhưng tóm lại là do IC dao động tạo ca áp làm việc sai.....có thể do các linh kiện ngoại vi dò rỉ...
                          Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                          Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
                            bo 3 dây 5 dây có bán nhiều trên thị trường mình hay dùng bo 3 dây ,vì bo này gọn dể độ và thay thế được gần như tất cả các loại nguồn từ đầu vcd dvd đến tivi crt 14-21 lcd 14-42 nếu tìm không có ic thay thế.còn dùng nó đẻ độ cao ap lcd thì lần đầu tiên mình dùng nó ,có lẻ tìm cách thay thế lỏi firit của nó là co vẻ ổn còn chỉnh sáng tối trên máy thi chắc chắn không được nhưng chỉnh sáng tối bằng chiết áp trên bo thì được
                            Ồ bord quái gì mà thay cho cả đầu VCD,DVD,tivi CRT...độ cao áp LCD...bạn thử chụp ảnh nên tớ nhìn phát xem nào. Tò mò lắm rồi!!!!
                            Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                            Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Bác có hình ảnh thì post lên cho mọi người xem với. Tiện thể bác cho em xin địa chỉ bán cái bo đó nha. Thanks you bác
                              (¯`v´¯)
                              .`·.♥.·´
                              .¸.·´¸.·´¨)¸.·*¨)
                              (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ĭ… …ﻉ√٥ﺎ "DienTuVietNam"

Comment

• xin a e dien dan jup e su ly pan benh tivi toshiba 29sz8ue loai 100hz .bi benh co hinh bt nhung co luc hinh bi lang nhang mat hinh roi lai net tro lai .xin a e jup do go pan

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X