Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dtamax Xem bài viết
    nói dõ bệnh thêm xem sao ,lúc bị ảnh có thay đổi gì k......
    Hàn lại mạch xem,kiểm tra các tụ lọc nguồn...đg 180v, đường th chói....
    Chúc tc.
    khi bị vậy thì khong có hình

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
      cần giúp toshiba 29a z8UE tình hình con này bị kẻ sọc hình.luc kẻ ngang .lúc kẻ dọc..có lúc mở 30p thi xem dc...các bác nào làm qua xin chỉ giáo
      Bạn kiểm tra kỹ nguồn thứ và AFC,,
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
        Bạn kiểm tra kỹ nguồn thứ và AFC,,
        làm hết rồi chưa dc ah

Comment

• Chào các bác !
          Bác nào có sơ đồ tosiba 21lsv28 chạy tổng 8897 nguồn 6267 cho em xin với hoặc biết nó ở chỗ nào trên room thì cho em xin đường linh với em xin cảm ơn
          Máy em bị bệnh k dò đc kênh và mất tiếng cả AV1 lẫn AV2 k biết nó có hỏng chung 1 chỗ k ?
          em đã nạp FW nhưng k phải nó loại trừ đc
          Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
          Call : 0989 30 30 36

Comment

• có bác nào có ic tổng 8851 không vậy,và đơn giá là bao nhiêu vậy?

Comment

• Em có con LCD 19 TOSHIBA bị sọc kẻ dọc lửa màn hình, lửa còn lại vẫn xem hình bình thường. bác nào đã làm pan này rui thì giup E với nhé. chân thành cám ơn các bác

Comment

• ạ ạ bác nào có sơ đồ ti vi Toshiba 21" phẳng 21CZ8VX cho em xin với!!!!
                có hai con điện trở R215 và R217 nối từ chân số 8 của Fbt ( chúng nằm gần cái Jack lên vỉ đuôi ấy ạ) bị đánh lửa đen thui chả biết trị số bao nhiêu nữa, bác nào có vỉ ngó dùm em cái ạ! chân trọng cảm ơn các bác!

Comment

• úp lên cái anh em nào có sơ đò hay có vỉ ngó hộ em cái! trân trọng cảm ơn ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
                    úp lên cái anh em nào có sơ đò hay có vỉ ngó hộ em cái! trân trọng cảm ơn ạ!
                    bạn thay vào đó 2chowr 33k là ok đó

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
                      Chào các bác !
                      Bác nào có sơ đồ tosiba 21lsv28 chạy tổng 8897 nguồn 6267 cho em xin với hoặc biết nó ở chỗ nào trên room thì cho em xin đường linh với em xin cảm ơn
                      Máy em bị bệnh k dò đc kênh và mất tiếng cả AV1 lẫn AV2 k biết nó có hỏng chung 1 chỗ k ?
                      em đã nạp FW nhưng k phải nó loại trừ đc
                      tohiba ba là hay hỏng k lắm đó thử thay k sem sao nghe bạn sau hẳn nghĩ đến av nghe bạn

Comment

• thank bạn đã giúp đỡ. con ti vi này bị đánh lửa FBT em thay FBT khác và thay hai con trở rồi nhưng mà giờ chỉ lên màn chờ, nếu bật lên thì tự ngắt mà led nguồn chớp nháy!!!

Comment

• Kính thưa các bác kỹ sư điện tử VN !

Em vừa nhận 1 con máy hiệu TOSHIBA - 21SZ5VX trong tình trạng bị chập chết con IC nguồn STR G8656,nhưng linh kiện zin này kg có bán...

Vậy nên em phải mua bo nguồn này độ vào theo sơ đồ nhưng kg chạy :

Em xin các bác chỉ giáo cho em với nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi Hai_QB Xem bài viết
                            Kính thưa các bác kỹ sư điện tử VN !

Em vừa nhận 1 con máy hiệu TOSHIBA - 21SZ5VX trong tình trạng bị chập chết con IC nguồn STR G8656,nhưng linh kiện zin này kg có bán...

Vậy nên em phải mua bo nguồn này độ vào theo sơ đồ nhưng kg chạy :

Em xin các bác chỉ giáo cho em với nhé !
                            Bạn bỏ dây mầu lam đi ,,,Nhả sò dòng ra cho bóng tải giả xem đã
                            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Bạn bỏ dây mầu lam đi ,,,Nhả sò dòng ra cho bóng tải giả xem đã
                              HaiQB chào bạn thuancoi1974...!

Tại sao lại phải bỏ dây lam đi hả bạn,vì trong sơ đồ nó hướng dẫn mình dây lam đấu nối vào nguồn 300v sau nắn và qua cuộn dây,tụ C1:470p-1000p,1-2kv...R1 /;22 - 47 ôm,3-5w mà bạn...

Xin bạn chỉ rõ hơn cho mình cách đấu bo loại 3 dây này nhé,vì mình chưa dùng loại này bao giờ...

Thanks bạn nhiều nhé !
                              Last edited by Hai_QB; 13-03-2013, 18:36.

Comment

• bo nguồn 3 dây này bác chỉ dùng 2 dây đỏ và đen(dây xanh bỏ trống).tháo bỏ ic ra ngoài. bắt cố định sò trên bo vào nhôm tản nhiệt,dây đen hàn vào gnd.dây đỏ hàn vào điểm cuối cuộn biến áp chính .gắn bóng đèn 75w vào 2 đầu b+.dùng đồng hồ đo điện áp trên 2 đầu b+.cắm điện và dùng tua vít điều chỉnh chiết áp màu vàng trên bo 3 dây sao cho điện áp B+ đạt yêu cầu.CHÚC THÀNH CÔNG!

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X