Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
    Bạn để ý khi nào người ta không online là đền xanh tắt ,,,,Vào diễn đàn từ năm 2011 mà tới giờ mới có viết có 8 bài ,Chắc Bác này lại mới đi du lịch đâu về chăng ????
    Bác bìn tĩn!
    Hôm nào e xuống bác nhé!
    Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
    Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
    ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
    Email:

Comment

• bác nào giúp e sửa con toshiba 29sz8ue 100hz bây giờ vẫn xem được nhưng thỉnh thoảng máy bị mất hình con tiếng hoạc hình bị mất 1 nủa .e đang nghi o bo 100hz .các bác tư vấn thêm

Comment

• mình vừa mới nhận tivi tosiba 24PB1V bị thằng lằng nên nổ cầu chì ,kiểm tra con QP801S bị chạm nhưng không biết đó là con gì mong các bác chỉ giúp . nó có 3 chân và trên mình nó ghi 1A23LU
        FQPF
        10N60CT
        mình nghĩ nó là con fet nhưng hỏi mua con zin thì không có các ae cho hỏi thay thế bằng con gì , có thay bằng các con fet ở trong các ti vi đèn được không(như con K2654 v.v.)gì xác tivi đèn mình có rất nhiều .tiết là các dòng lcd thì không có một bo để làm thuốc ,nên lên đây mong ae giúp đở ,cám ơn anh em rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
          mình vừa mới nhận tivi tosiba 24PB1V bị thằng lằng nên nổ cầu chì ,kiểm tra con QP801S bị chạm nhưng không biết đó là con gì mong các bác chỉ giúp . nó có 3 chân và trên mình nó ghi 1A23LU
          FQPF
          10N60CT
          mình nghĩ nó là con fet nhưng hỏi mua con zin thì không có các ae cho hỏi thay thế bằng con gì , có thay bằng các con fet ở trong các ti vi đèn được không(như con K2654 v.v.)gì xác tivi đèn mình có rất nhiều .tiết là các dòng lcd thì không có một bo để làm thuốc ,nên lên đây mong ae giúp đở ,cám ơn anh em rất nhiều
          thay dược cứ thay di sợ cái gì
          Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

mình vừa mới nhận tivi tosiba 24PB1V bị thằng lằng nên nổ cầu chì ,kiểm tra con QP801S bị chạm nhưng không biết đó là con gì mong các bác chỉ giúp . nó có 3 chân và trên mình nó ghi 1A23LU
            FQPF
            10N60CT
            Tìm con nào 10a 600v hoặc hơn là ok.

Comment

FQPF
              10N60CT
              Thường thì khi cs chết kéo theo linh kiện quanh đó nữa, bạn kiểm tra kỹ rồi hãy thay ko có lại chết đó
              hotline: 0938888333
              0944999598
              sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
              địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
              cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• cám ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ , nhưng mình con thằng lằng nằm vắc ngang đầu dương tụ nguồn 300v sang con fet . kiểm tra thì chẳng phát hiện được gì ngoại trừ con ic dao động .đúng là mình thay con fet k2654 nguồn vừa chớp lên thì fet củng đi luôn .không biết con k2654 không đủ ampe hay là mạch còn vấn đề ,mình mới bươc vào dòng máy này nên không hiểu gì máy ,mong anh em giúp đở cám ơn rất nhiều

Comment

• ko ai giúp e sủa con tóhiba 100hz model 29sz8ue bị thỉnh thoảng mất hình lúc mất nủa lúc lằng nhằng như lỗi ram .e đang nghi hỏng trên bo 100hz .mong anh e giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                    ko ai giúp e sủa con tóhiba 100hz model 29sz8ue bị thỉnh thoảng mất hình lúc mất nủa lúc lằng nhằng như lỗi ram .e đang nghi hỏng trên bo 100hz .mong anh e giúp đỡ
                    Ko phải là ko ai giúp, mà là chẳng bít bác muốn giúp ntn thôi,
                    Của bác lỗi hộp digitall là chuẩn rồi đó. Và nếu chưa có kinh nghiệm tìm pan thì khuyên chân tình là đừng cố, ko có tới lúc nó ko đc như bh khó ăn khó nói với khách.
                    Tìm xem ai gần nhà có bo đó rồi họ đổi cho.
                    hotline: 0938888333
                    0944999598
                    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• kảm ơn bác hùng kito .bo 100hz đó e làm rồi ,em mún thanh lý e pana plasma 42pa60 .sau khi dò tìm sơ đồ và đã phát hiện máy bị trạm đèn .

Comment

• e dang sửa 1 em toshiba 21v2vx bị nổ ic nguồn .máy màn hình cong .xin mọi người cho e bít con ic đó la str loại nào .xin cảm ơn

Comment

• e đang sửa 1 e toshiba 21vx2v bây giờ tiếng không to nhỏ được bấm mute không làm câm tiếng được .xin mọi người chỉ giáo .e kảm ơn

Comment

e đang sửa 1 e toshiba 21vx2v bây giờ tiếng không to nhỏ được bấm mute không làm câm tiếng được .xin mọi người chỉ giáo .e kảm ơn
                            Nạp fw thử chưa bác?

Comment

• e chưa nạp lại fw .bây giờ tiếng to hết cỡ bấm volume to nhỏ ko tác dụng .bấm mute kô lam câm tiếng được .mong cac bác chỉ giao thêm .e kảm ơn

Comment

e chưa nạp lại fw .bây giờ tiếng to hết cỡ bấm volume to nhỏ ko tác dụng .bấm mute kô lam câm tiếng được .mong cac bác chỉ giao thêm .e kảm ơn
                                Bác cứ nạp fw thử trước để loại trừ chứ!

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X