Thông báo

Collapse
No announcement yet.

remote???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• remote???

em có cái đầu thu kĩ thuật số, mỗi khi sử dụng phải cầm cái remote chĩa thẳng vào nó thì nó mới thực hiện, rất bất tiện nhất là khi lười nằm một chỗ mà mún chuyển kênh liên tục. Anh nào có cách chỉnh cái remote hay cái đầu để mìn có thề chỉnh ở mọi góc, vị trí khác mà ko cần chĩa thẳng vào đầu thu?

Nâng công suất remote, lôi mắt thu để trần bên ngoài hoặc gắn cho nó bộ rf

Comment

làm sao nâng công suất remote hả bạn?

Comment

Nguyên văn bởi .:RSX:. Xem bài viết
        em có cái đầu thu kĩ thuật số, mỗi khi sử dụng phải cầm cái remote chĩa thẳng vào nó thì nó mới thực hiện, rất bất tiện nhất là khi lười nằm một chỗ mà mún chuyển kênh liên tục. Anh nào có cách chỉnh cái remote hay cái đầu để mìn có thề chỉnh ở mọi góc, vị trí khác mà ko cần chĩa thẳng vào đầu thu?
        Xin nói với bạn 1 câu."lười thì cũng lười vừa thôi chứ" có remote mà sài là tốt rồi.ví dụ bạn mà k có remote phải chạy ra bấm phím thì bạn như thế nào nhỉ..........
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Đúng là quá lười rồi.đc voi đòi hai bà trưng.Kiếm thằng osin về sai nó.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
            chuẩn bị có 2 bà trưng rồi đó.
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
              bỏ tiền ra mua cái gương thôi là đc mè ^^

Comment

làm sao nâng công suất remote hả bạn?
                Thì dùng mạch khuếch đại tín hiệu ir lên, tăng công suất phát (nhưng phải tă ng nguồn nên không khả thi lắm!).

Hoặc mắc song song nhiều led phát (thay transistor khuếc đại trong remote control bằng loại có cs cao hơn), mau hết pin hơn

Comment

lôi cái mắt thu ra ngoài là ngon thôi mà
                  Thất nghiệp :(

Comment

ôm lấy cái đầu thu đỡ phải remote
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                      ôm lấy cái đầu thu đỡ phải remote
                      OK OK câu trả lòi hay nhất.....
                      Là girl đây mà. Nhìn cũng xinh xắn. Nhưng lười quá em ạ!
                      Bây giờ thật giả lẫn lộn phải kiểm chứng thực thế mới chính xác bác à
                      Last edited by phuongdt_hd; 02-03-2012, 08:46.
                      Phương -Hải Dương
                      Email:
                      Fb

Comment

Comment

Nguyên văn bởi icd2 Xem bài viết
                          Sao biết là girl bác.
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Có thể mắt nhận trên đầu kỹ thuật số và remoter của bạn kém chất lượng,đầu tiên bạn đổi remoter khác xem sao,khá nhiều các thiết bị điện tử có xuất xứ từ TQ chất lượng kg được đồng đều cũng gây phiền cho người sử dụng(remoter thì cứ phải đưa gần lại hay chĩa thằng vào đầu thu thì mới nhận).nếu kg có chuyên môn bạn nên nhờ ae thợ giúp cho,mình nghĩ cũng dễ thôi.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                              Có thể mắt nhận trên đầu kỹ thuật số và remoter của bạn kém chất lượng,đầu tiên bạn đổi remoter khác xem sao,khá nhiều các thiết bị điện tử có xuất xứ từ TQ chất lượng kg được đồng đều cũng gây phiền cho người sử dụng(remoter thì cứ phải đưa gần lại hay chĩa thằng vào đầu thu thì mới nhận).nếu kg có chuyên môn bạn nên nhờ ae thợ giúp cho,mình nghĩ cũng dễ thôi.
                              bác nói đúng đấy! cái tivi samsung, dùng remote chỉa vào tần nhà bấm vẫn nhận tín hiệu. Chắc cái của chủ thớt phải hàng coppy rồi!

Comment

Về tác giả

Collapse

.:RSX:. Tìm hiểu thêm về .:RSX:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X