Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Nikko mất nguồn cần các bác chỉ giáo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi baonhi_gsm Xem bài viết
    con nikko này của em dạng nguồn chập chờn bác ạ.B+ lúc cao lúc thấp hiện giờ nguồn B+ chỉ còn lại 75v.em loay hoay mãi mà vẫn chưa làm dc bác ạ.em mới vào nghề nên nhờ các bác chỉ giáo cho em với.
    Bạn cho biết máy chạy IC gì? nguồn-tổng-nhớ.Để mình cùng nghiên cứu với bạn.

Comment

Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      nguồn B+ đủ 110v nhưng đèn nguồn không sáng.Bạn KT B+ 5v:3.3v cấp cho tổng và VSLxem có kg.
      các bác ơi em muốn đấu 1 bóng đèn xe máy 12v vào biến áp 12v đã chỉnh lưu thành DC liệu bóng đèn đó có sáng không các bác.bác nào biết chỉ bảo cho em với..thanks các bác nhiều..

Comment

các Bác giúp em con NIKKO 21F0809A với , bi hư nhớ em đã nạp lại máy chạy bình thường , nhưng chỉ có màn xanh , khi có tín hiệu đài là đen thui , cả bên AV cũng vậy , mong các bác chỉ giáo , cám ơn

Comment

[QUOTE=quang_vu;891626]các Bác giúp em con NIKKO 21F0809A với , bi hư nhớ em đã nạp lại máy chạy bình thường , nhưng chỉ có màn xanh , khi có tín hiệu đài là đen thui , cả bên AV cũng vậy , mong các bác chỉ giáo , cám ơn[/QUO thử xem ABL thế nào ?? nếu ABL tốt thì xem lại nhớ

Comment

Nguyên văn bởi baonhi_gsm Xem bài viết
            các bác ơi em muốn đấu 1 bóng đèn xe máy 12v vào biến áp 12v đã chỉnh lưu thành DC liệu bóng đèn đó có sáng không các bác.bác nào biết chỉ bảo cho em với..thanks các bác nhiều..
            Thì câu trả lời nằm ngay trong câu hỏi của bạn đó thôi. Bóng 12V thì chắc chắn sẽ sáng khi được cấp nguồn 12V bởi vì bóng đèn đó cũng được cấp nguồn 12VDC từ bình acquy và bạn cũng đã tạo được dòng xoay chiều từ transfor và cầu diode. Nhưng vấn đề là 12V và bao nhiêu ampe ? Nếu ampe vượt quá giới hạn thì ..... tặc ... đứt bóng đèn, nếu amper thấp thì sẽ cháy nhưng tối. Nhớ lại lúc trước ( hồi trẻ trâu ) hay nhặt mấy bóng đèn pin rồi câu vào hình xe honda cho sáng chơi. Câu vào thì loé sáng 1 lần duy nhất rồi ra đi cái bóng đèn và cái mặt thì bơ ra mà còn chả hiểu tại sao.
            Last edited by trongtin.dtl; 10-09-2014, 22:52.

Comment

[QUOTE=anhnamdinh1;891627]
              Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
              các Bác giúp em con NIKKO 21F0809A với , bi hư nhớ em đã nạp lại máy chạy bình thường , nhưng chỉ có màn xanh , khi có tín hiệu đài là đen thui , cả bên AV cũng vậy , mong các bác chỉ giáo , cám ơn[/QUO thử xem ABL thế nào ?? nếu ABL tốt thì xem lại nhớ
              cám ơn bác anhnamdinh1 rất nhiều

Comment

[QUOTE=quang_vu;891644]
                Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết

cám ơn bác anhnamdinh1 rất nhiều
                Đã xong PAN chưa bạn, nếu xong thì kể cho tụi này nghe nó bị bệnh gì và chữa thế nào với

Comment

Tivi nikko bị giật khung thế này ai gặp rồi chỉ e với e cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

luyenphuc Tìm hiểu thêm về luyenphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X