Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi JVC AV-21Q217B chạm nguồn cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi JVC AV-21Q217B chạm nguồn cần giúp đỡ

Chào cả nhà!Em mới nhận 1 con jvc AV-21Q217,máy chạy ic nguồn STWR6554A bị mất nguồn, em kiem tra thấy chạm chân 1 và 2 em đã kiểm tra sơ rồi ko thấy có hiện tượng hư hỏng linh kiên xung quanh nhưng mua ic khác về đống vô thi đèn đỏ sáng lên dc cái là ngũm tiếp vẫn chạm 2 chân đó,bí wa nhờ ae giúp đỡ.ahh mà trên nguồn có con trở R903 bị mất trị số nên ko bt là nhiêu nữa ai có so đô mạch xem giúp dùm em con trở đó nhiêu nhe hoăc ai có so đồ mạch cho em xin nhé cảm ơn cả nhà..!

dòng TV JVC này bạn ko kiểm tra kỷ sẽ nướng ic STWR6554A như ăn gỏi vậy.
    - trước tiên bạn kiểm tra đường hồi tiếp cấp cho IC 951(một đường lấy từ nguồn 115v cấp vào chân 1 và đường lấy từ nguồn 15.7v cấp vào opto),bạn hút chì lấy Diot và các R cầu chì (Rcp) trên đường 115v đo xem có bị đứt ko,thông thường nếu đứt Rcp thì mất điện áp dò về IC 951---->>> chết IC STWR6554A
    - mình đã gặp pan này,trả giá rất đắc... , máy mình sửa chết FB,thay FB và STWR6554A chạy ok
    good luck
    [CUONG]

Comment

Nguyên văn bởi giaphuc87 Xem bài viết
      Chào cả nhà!Em mới nhận 1 con jvc AV-21Q217,máy chạy ic nguồn STWR6554A bị mất nguồn, em kiem tra thấy chạm chân 1 và 2 em đã kiểm tra sơ rồi ko thấy có hiện tượng hư hỏng linh kiên xung quanh nhưng mua ic khác về đống vô thi đèn đỏ sáng lên dc cái là ngũm tiếp vẫn chạm 2 chân đó,bí wa nhờ ae giúp đỡ.ahh mà trên nguồn có con trở R903 bị mất trị số nên ko bt là nhiêu nữa ai có so đô mạch xem giúp dùm em con trở đó nhiêu nhe hoăc ai có so đồ mạch cho em xin nhé cảm ơn cả nhà..!
      bạn ah k biết có giống của tớ k nhưng bạn tham khảo nhé jvc 21 chạy tổng dán tda12010 nguồn chạy str w6756 thì con r903 là 33k nối tiếp với r902 47k lấy áp soay chiều vào chân 4 str để loại trừ chết biến áp nguồn bạn nên thay thử nguồn 3 dây kiểm tra tụ dam thế nhé

Comment

thay diot zerner sung quanh con nguồn ,nói chung có bao nhiêu con ngay con nguồn thay hết là ok thôi ,
        tâm nghĩ có phật ,ắc sẽ có ,và ngược lại

Comment

Nguyên văn bởi giaphuc87 Xem bài viết
          sd tương đương đây
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vnkttkc Xem bài viết
            sd tương đương đây
            đã làm dc chưa?

0984302430

Comment

chet dien tro cau chi hoi tiep 110 roi

Comment

Mình đang găp tivi jvc av 21q319b bị co ngang và hình mờ như thiếu contras mong các huynh trợ giúp

Comment

Nguyên văn bởi tivinghia1 Xem bài viết
                  Mình đang găp tivi jvc av 21q319b bị co ngang và hình mờ như thiếu contras mong các huynh trợ giúp
                  bác kt những gì rồi? nguồn đủ chưa, chép nhớ lải xem sao?
                  Muốn thành công phải trải qua thất bại
                  Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                    bác kt những gì rồi? nguồn đủ chưa, chép nhớ lải xem sao?
                    bệnh nguồn mà bảo người ta chép nhớ làm cái gì thế cái bác này?
                    nếu được bạn cách ly ra hết đi làm nguồn cho ổnddingj rồi hãy tính tiếp nhá bạn, kiểm tra rò rỉ mấy con zenner xung quanh con str đó

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                      bệnh nguồn mà bảo người ta chép nhớ làm cái gì thế cái bác này?
                      nếu được bạn cách ly ra hết đi làm nguồn cho ổnddingj rồi hãy tính tiếp nhá bạn, kiểm tra rò rỉ mấy con zenner xung quanh con str đó
                      đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng....
                      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                      MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

hì hì ko để ý là bác đang trả lời cho mem khác ở vấn đề khác .

Comment

Về tác giả

Collapse

giaphuc87 Tìm hiểu thêm về giaphuc87

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X