Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khi nguoi di ban co do lai khu tu chua.ma ban do lai chan HT tu cao ap len den hinh xem co nguon ko

Comment

• Nguyên văn bởi ochid Xem bài viết
      Xin các Bác giúp em: Trước đây em có bộ TV Box có tích hợp ngõ A/V line in (dùng trong các trường hợp như: Xem Video trên PC Monitor_VGA) nhưng nay nó ko còn. Em đã tìm nhiều nơi, nhưng ko thấy. Bác nào có thông tin về bộ này hoặc bộ/mạch chuyển tương đương (AV to VGA) thì xin giúp em với!
      Thanks!
      ------------------------------------------
      phongng105@gmail.com
      091.8132178
      bạn kiếm một dầu DVD có ngỏ wega là dược
      call 01223824477

Comment

• Chào anh LONGTCL cùng anh em trên diẽn đàn.
        Mình đang làm con tcl 21B80 bị bệnh lệch AFT, sau khi rà đài hình bị nhiểu hột chỉ cần finetuning nhẹ là hình,tiếng đều tốt.Trên máy kg có lổi chỉnh AFT bây giờ kg biết phải làm sao?

Comment

• các anh ơi giúp em với,em có nhận sữa tivi TCL 21F1x của khách, mở công tắc thì có đèn đỏ, nhưng không có nguồn ra nên em tháo con IC nguồn đem ra chợ mua thay, nhưng chưa đi đến chợ lại làm mất ,bây giờ em chẳng biết làm gi nữa
          Ic nguồn em nó là TEA1633 7 chân chạy/8 chân, fet k3562
          ic điều khiển là 11135,ic nho la 24xx16.
          huhuhu giúp em voi

Comment

• wua tv ss cs2040A cua em sao de nhiu benh ghe. co tin hieu thi man hinh toi lai. tieng video thi ngon. tieng tivi thi soi nhung anh van dep. va lan hinh video va tivi nua. Pac nao sat su no dum em voi .

Comment

• Chào các bác!e vừa nhận 1 tivi sony tàu bị loằng nhoằng màn hình kể cả khi chuyển sang chế độ video.mong các bác chỉ giúp.
              Ah,nhân tiện e muốn hỏi các bác nữa.e có 1 chú samsung,bật lên chỉ có màn hình xanh.điều chỉnh tiếng và kênh đều được nhưng ko lên hình,dùng đầu đĩa cũng ko có gì. e chân thành cảm ơn các bác chỉ giáo.

Comment

• Ti vi tàu thị bạn kiem tra tu nguon 180v cap cho công suất sắc trên bo đuôi xem, con này khô dễ bị hiện tượng hình nhu vậy lắm.
                còn tivi sam sung của bạn bị nhu vậy là bị tăng trị số con điện trở ABL rồi, bạn thay nó la ok thôi, trị số của nó khoảng 124k
                Chúc bạn thành công.

Comment

• Tụ nguồn 180V máy tàu không nằm trên bo đuôi mà nằm ở khu vực nguồn trên bo mạch chính .

Comment

• From: tuanhtvn;Ah,nhân tiện e muốn hỏi các bác nữa.e có 1 chú samsung,bật lên chỉ có màn hình xanh.điều chỉnh tiếng và kênh đều được nhưng ko lên hình,dùng đầu đĩa cũng ko có gì. e chân thành cảm ơn các bác chỉ giáo.
                    From: phumanhtoko "còn tivi sam sung của bạn bị nhu vậy là bị tăng trị số con điện trở ABL rồi, bạn thay nó la ok thôi, trị số của nó khoảng 124k
                    Chúc bạn thành công."

To: tuanhtvn . TV samsung của bạn là đời nào? chạy IC gì thì anh em mới có cơ sở để chuẩn đoán chứ!
                    To: phumanhtoko . Trở ABL tăng trị số (đời máy chạy 93xx) thì màn hình có màu xanh trong trường hợp không có tín hiệu, khi có tín hiệu RF hoặc AV thì màn hình tối đen.
                    Last edited by the he; 06-10-2010, 23:13.

Comment

• cảm ơn các bác phumanhtoko,tuanhonglac,the he đã quan tâm đến e,hiii.con sony tầu e đã xử được rồi.còn chú samsung e chưa làm,chú này chạy ic tổng TDA8374 hoặc TDA8842.Chỗ e mấy chú này hay bị vậy lắm,các bác có cao kiến gì xin chỉ giúp e.Thank các bác nhiều!!! Chúc toàn thể gia đình ta có 1 ĐẠI LỄ 1000 NĂM THĂNG LONG đầy niềm vui nhé!!!

Comment

• máy bạn chạy 8374 thì bạn kiểm tra ABL đi coi trừng điện trở đức đó còn cái sony làm rồi nhưng nó bị gì nói luôn ra cho ae tham khảo
                        CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                        Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• tivi-panasonic-TC-21-P100V-IC sử lý-MN18732B-TB1251-hiện tượng máy chạy một lúc mất y màng hình tối , chỉnh serem thì sáng răng hồi ,phím tê liệt hoàng toàn ,kiểm tra nguồn cấp cho tb1251 đầy đủ , vài phút sau khởi động lại máy chạy khoảng 1 phút lại mất y-nghỉa là R,G,B,=0 VOL TỪ IC TB1251. -thay thử tb1251 và ic nhớ rồi nhưng máy vẩn còn pan . CÓ CAO NHÂN NÀO TỪNG GẬP PAN NẦY XIN CHỈ GIÁO . THÀNH THẬT BIẾT ƠN NHIỀU LẮM
                          điện thoại : 0919948009
                          nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• SONY-J21MF7(CXP85220A-075S-TDA8375A-24C08)sony
                            Pan âm thanh nhẹt hình tốt . pan thực tế đứt điện trở R1250-1251 – 820K từ chân số 1 TDA8375-thong qua transisro-và đức điện trở phân cực
                            điện thoại : 0919948009
                            nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• ĐƯCMÊN-ST : máy bạn chạy 8374 thì bạn kiểm tra ABL đi coi trừng điện trở đức đó còn cái sony làm rồi nhưng nó bị gì nói luôn ra cho ae tham khảo
                              máy sony e làm như mấy bác chỉ dẫn->khô tụ 180v->thay->ok!
                              còn chú samsung e chưa làm xong,hix...khi nào xong e xin chia sẻ sau.mấy hôm nay bận quá.Chưa mò mẫm đến chú nó.

Comment

• Cám ơn Các Sư huynh,mãi đến hôm nay xem mới xem giáp diển đàn này.Hây quá.chắc phải tốn nhiều tiền mạng để xem dài dài...
                                sẳn đây xin các huynh chỉ em tự ráp mạch nạp rom chip Tivi và DVD (nhớ là cây nhà lá vườn nhé .Em ở Giá-Rai không có điều kiện để đi mua đồ (Cách TP HCM 350 Km ) Cám ơn trước :

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X