Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi trungvipboy Xem bài viết
    các huynh chỉ em tự ráp mạch nạp rom chip Tivi và DVD (nhớ là cây nhà lá vườn nhé .Em ở Giá-Rai không có điều kiện để đi mua đồ (Cách TP HCM 350 Km ) Cám ơn trước :
    Bạn tham khảo bên này nhé http://www.dientuvietnam.net/forums/...Da-rom-DVD-MP4

Comment

• bạn đi tp cho xa xuống st nơi mình ở cũng có nè 350k thối
      CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
      Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• chào các bạn. mình có một cái nồi cơm điện hiệu national mang từ nhật về sử dụng điện áp 100v. mỗi lần nấu lại phải cắm qua supvolte bât tiện quá. mình muốn lắp một bộ đổi nguồn 220v sang 100v ma chưa biết phải làm thế nào. bạn nào biết giúp mình nhé. p 1300 w
        Last edited by cườnghd; 12-10-2010, 21:40.

Comment

• cảm ơn a rất nhiều

Comment

• các bác chỉ dùm em ví: e có cái tv deawoo mã hiệu ds- 16d3rxd. cắm diện thì nguồn chớp liên tục. em hut chân power ra thì nguồn 110 có nhưng đèn báo nguồn sáng đục(không sáng xanh được).
            Nếu có thể thì cho em xin sơ dồ nhé. E cám ơn các bác nhiêù.

Comment

• LÓC TRUNG QUỐC TIẾNG VIỆT ĐỘ CHO LÓC-DATA TIVI SAM

-Tại lóc tivi sam chân TUNE – tụ thường xuống mas 104 – nói tiếp tại chân TUNE điện trở 10k – tiếp tục nói tiếp 10k – tại đây chân C của TRANSISTOR ( thay đổi điện thế để cấp cho hợp TUNE ) và tụ thường xuống mas 104- . điện thế cấp cho TRANSISTOR-TUNE như sau . 30 vol tại zine đều hòa mắt qua điện trở 10k và lọc một tụ hóa 10MF50V và nói tiếp điện trở 10k với cực C của TRANSISTOR – TUNE .

-điện trở 5k6 và tụ thường 121 mắt song song từ chân 60 của ic 8873 đến chân B của TRANSISTOR –TUNE và chân B mắt song song điện trở 2k2 và tụ thường 121 xuống mas . chân E của TRANSISTOR nối mas .

Đây là pan thực tế mình đả làm , vì mua lóc data sam ko có . các bạn có thể làm theo chỉ dẩn của mình .
              điện thoại : 0919948009
              nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• sam là tuner thường mà bạn đâu phải sung đâu mà bạn cho cực vậy ra chợ mua tuner chữ việt nhét vô là ok rối coi chừng bạn thay tuner chữ anh nên phải binh biến lại đó bạn tham thảo lại thử xem
                nó chạy theo cách đổi điện thế thôi
                bạn muốn biết sung hay thường yêu cầu bạn đo vt32v bom thẳng hay qua transitor là biết ngay à
                nếu 32v bom thẳng là sung còn ngược lại là thường
                CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
                  sam là tuner thường mà bạn đâu phải sung đâu mà bạn cho cực vậy ra chợ mua tuner chữ việt nhét vô là ok rối coi chừng bạn thay tuner chữ anh nên phải binh biến lại đó bạn tham thảo lại thử xem
                  nó chạy theo cách đổi điện thế thôi
                  bạn muốn biết sung hay thường yêu cầu bạn đo vt32v bom thẳng hay qua transitor là biết ngay à
                  nếu 32v bom thẳng là sung còn ngược lại là thường
                  Có 1 số đời xài block digital đó bạn .Ở tivi Sam mình chưa thử nhưng tivi Tiến Đạt mình lấy block của LG gắn vô y chang luôn . Cách của bạn Tri009 mình thấy rõ ràng là block Analog mà , đâu phải digital đâu !

Comment

• mình cần nhờ người thiết kế mạch " Tự động đếm sản phẩm dùng chip VDK 89C52. giả thiết sản phẩm có khả năng che dc ánh sáng và có kick thước >30m3". thiết kế chọn gói..bác nào quan tâm thì pm mình nhé. giá cả thỏa thuận.. nick Y!h: thanhbinh_cntd sdt: 0904343135... mình xin cảm ơn
                    >> Cuộc sống là ko chờ đợi..<<

Comment

• Nguyên văn bởi binptblack Xem bài viết
                      mình cần nhờ người thiết kế mạch " Tự động đếm sản phẩm dùng chip VDK 89C52. giả thiết sản phẩm có khả năng che dc ánh sáng và có kick thước >30m3". thiết kế chọn gói..bác nào quan tâm thì pm mình nhé. giá cả thỏa thuận.. nick Y!h: thanhbinh_cntd sdt: 0904343135... mình xin cảm ơn
                      Lộn box rồi bác ơi , đây là box điện tử tryền hình mà !

Comment

• tivi SAM model 21DA X88 . chỉ duy nhất đời nầy sử dụng hộp kênh dạng xung lock-data mình pót bài trên sự thành thật . tivi sam những model sau nầy sử dụng hộp kênh trung quốc tiếng việt .
                        mình củng ngạt nhiên và đây lần đầu tiên mình gập pan nầy , khi mình kiểm tra thực tế hộp kênh chân số 4 và 5 đi qua điện trở 100 oms và đi thẳng vào hai chân lock-data -memory

Comment

• SONY-KV2168.hiện tượng hư hỏng : hình bị méo gối , không nhớ đài
                          Mô tả các ic chức năng :
                          IC nguồn : STR-S6707
                          IC sử lý : CXP85116B-651S.
                          IC giải mả : TDA8366
                          IC vert: LA7830
                          IC audio: NJM2234
                          Phân tích pan , kiểm tra theo thứ tự sau : cấp nguồn cho ic sửa méo gối . xung ngan , xung dọc cấp cho mạch méo gối .các linh kiệm mạch méo gối và ic nhớ .
                          Pan thực tế thay ic nhớ máy hoạt động bình thường

Comment

• Nguyên văn bởi TRI009 Xem bài viết
                            tivi SAM model 21DA X88 . chỉ duy nhất đời nầy sử dụng hộp kênh dạng xung lock-data mình pót bài trên sự thành thật . tivi sam những model sau nầy sử dụng hộp kênh trung quốc tiếng việt .
                            mình củng ngạt nhiên và đây lần đầu tiên mình gập pan nầy , khi mình kiểm tra thực tế hộp kênh chân số 4 và 5 đi qua điện trở 100 oms và đi thẳng vào hai chân lock-data -memory
                            bạn nói đời 21DA X88 thì mình ko nói nhưng ic8873 loại này chạy lóc thường ko phải xung nên bạn mới độ lóc TQ vào được chứ lóc xung đưa vào ko thể chạy được vì khác nhau ở điện thế VT đó bạn
                            Đây chỉ là ý kiện của mình để ae tham khảo thêm thôi chứ ko có ý gì xấu ,có gì bạn bỏ qua nghe
                            CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

• mình cũng mới đụng một pan của TQ ko biết đường xử lý luôn thay muốn hết ic luôn mà ko chạy (ic8873)
                              hiện tượng pan là máy bị sai pha màu dòm hình màu kì kì sao đó mình diển tả ko được (dối với bác nào có kinh nghiệm lâu năm chắt hiểu được ý e nó gọi là sai pha đó)và đài có đài ko có màu nửa chứ thử dầu đĩa cũng vậy bang đầu mình còn nghĩ đèn yếu luôn chứ cuối cùng làm xong thì máy rất đẹp
                              Đó là điện thế 5v cấp ban đầu hơi thiếu nhẹ khoảng 4,5v mà mình làm cả ngày luôn đó
                              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
                                bạn nói đời 21DA X88 thì mình ko nói nhưng ic8873 loại này chạy lóc thường ko phải xung nên bạn mới độ lóc TQ vào được chứ lóc xung đưa vào ko thể chạy được vì khác nhau ở điện thế VT đó bạn
                                Đây chỉ là ý kiện của mình để ae tham khảo thêm thôi chứ ko có ý gì xấu ,có gì bạn bỏ qua nghe
                                tuy rằng mình nói là độ nhưng thật là mình cải tạo lại cho giống tivi trung quốc rồi mình thay vào đó lóc trung quốc nhưng phải cấm thêm nhiều linh kiện vào .

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X