Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanluandt Xem bài viết
    bạn xem kĩ phần chói đi,dòng JVC hay bị lắm. còn phần khủ từ bạn lên thay con điện trở từ đi là OK
    cái gì đây??????????????
    ko hiểu gì hết chơn à

Comment

• A e trong diễn đàn giúp mình với. mình đang gặp con Sony Kv-J21mf5 máy chạy bình thường nhưng màu bị tối ( màu không tươi ) và khi chuyển kênh thường phải có phông màu đen nhưng đây lại là màu nâu đỏ .đã kiểm tra G2,180v đều đủ , đường màu khi rút khỏi vỉ đuôi điện áp đều băng nhau nhưng khi cắm lại thì màu R và G đều cao hơn so với B ( R>G>B ) . đã kiểm tra đèn CS sắc OK . Mong mọi người giúp đỡ
      VAN LUÂN DT Quán toan - Hải phòng
      Trung tâm điện tử đồ gia dụng
      DT: 01683175815 . Email:

Comment

• Nguyên văn bởi vanluandt Xem bài viết
        A e trong diễn đàn giúp mình với. mình đang gặp con Sony Kv-J21mf5 máy chạy bình thường nhưng màu bị tối ( màu không tươi ) và khi chuyển kênh thường phải có phông màu đen nhưng đây lại là màu nâu đỏ .đã kiểm tra G2,180v đều đủ , đường màu khi rút khỏi vỉ đuôi điện áp đều băng nhau nhưng khi cắm lại thì màu R và G đều cao hơn so với B ( R>G>B ) . đã kiểm tra đèn CS sắc OK . Mong mọi người giúp đỡ
        bạn hãy kiểm tra 3 tia ở ic giải mã ra xem có cân ko và mấy vol .sau đó kiểm tra 3 tia tại chân đui đèn xem có cân ko mình đoán ko nhầm thì hỏng ở vỉ đuôi mấy con trở hàng trăm k chúc thành công
        ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
        đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
        dt 03216293151-0986475737

Comment

• ba màu ở ic giải mã cân nhau 2.1V. khi cắm vào vỉ đuôi thì bị lệch nhau.
          VAN LUÂN DT Quán toan - Hải phòng
          Trung tâm điện tử đồ gia dụng
          DT: 01683175815 . Email:

Comment

• nhờ các bạn tư vấn giúp TDA-9384 và TDA9381 của PANASONIC có thay thế cho nhau được không? các bạn làm rồi chia sẻ cho mình,cám ơn các bạn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi luu van binh Xem bài viết
              nhờ các bạn tư vấn giúp TDA-9384 và TDA9381 của PANASONIC có thay thế cho nhau được không? các bạn làm rồi chia sẻ cho mình,cám ơn các bạn nhiều.
              -ko dc đâu bạn ạh ! những dòng one-chip nầy khó mà tìm IC tương đễ thay thế cho nhau lắm.

Comment

nhờ các bạn tư vấn giúp TDA-9384 và TDA9381 của PANASONIC có thay thế cho nhau được không? các bạn làm rồi chia sẻ cho mình,cám ơn các bạn nhiều.
                thay được bạn à . mình chỉ cần chép rom cho đúng loại ic thôi

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
                  thay được bạn à . mình chỉ cần chép rom cho đúng loại ic thôi
                  -Em đã từng thay thử nhưng, AV không vào, AV vẫ còn tiếng tivi. bấm Volume 1 cái âm thanh đến 100 luôn. giãm thì 1 cái là chỉ còn 0.

Comment

• Nguyên văn bởi BACHKHOADT Xem bài viết
                    -Em đã từng thay thử nhưng, AV không vào, AV vẫ còn tiếng tivi. bấm Volume 1 cái âm thanh đến 100 luôn. giãm thì 1 cái là chỉ còn 0.
                    bác có nạp rom đúng theo ic chưa ?

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
                      bác có nạp rom đúng theo ic chưa ?
                      thực tế mình đã thay cho máy model21p30 chạy 9381 mình lấy 9384 và nhớ của 21ps99 thay . kết quả thì tivi hình ảnh bình thường nhưng không có tiếng,còn av thì mình chưa thữ . Không biết khi thay như vậy có phải cải tạo lại mạch hoặc vào service chỉnh lại option bạn biết thì tư vấn giúp.

Comment

thực tế mình đã thay cho máy model21p30 chạy 9381 mình lấy 9384 và nhớ của 21ps99 thay . kết quả thì tivi hình ảnh bình thường nhưng không có tiếng,còn av thì mình chưa thữ . Không biết khi thay như vậy có phải cải tạo lại mạch hoặc vào service chỉnh lại option bạn biết thì tư vấn giúp.
                        Xin lỗi chen ngang tí.
                        thường thì mình dùng TDA9594 để thay thế TDA9381. độ lại tí xíu
                        hút trống pin 4, rồi lấy dây hàn từ vị trí pin 4 trên mạch nối sang pin 63. bạn thử cách này xem. hy vọng là có âm thanh.
                        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                          Xin lỗi chen ngang tí.
                          thường thì mình dùng TDA9594 để thay thế TDA9381. độ lại tí xíu
                          hút trống pin 4, rồi lấy dây hàn từ vị trí pin 4 trên mạch nối sang pin 63. bạn thử cách này xem. hy vọng là có âm thanh.
                          Cám ơn bạn đã giúp mình làm xong báo kết quả ngay.

Comment

• alog oi cho em hoi con fet k2645 thay bang fet khac lon hon duoc ko vi e dang gap mot cai tcl chay vai tieng la chet fet

Comment

mình gợi ý bạn chỉnh thử xem nha . bạn vào service bạn chỉnh opt1 ,2...8 của của từng loại ic .mình cho số liệu bạn thử xem tda 9384 opt1 đến opt8 f (0,0,7,8,0,0,3 ) 1 (0,0,7,0,a,0,5 ) của tda 9381 f (0,0,7,8,0,0,3 ) 1(0,0,7,0,0,0,1 ) bạn chỉnh theo và báo kết quả cho mình biết .bạn chỉnh theo cả dữ liệu của 2 con ic thử xem hy vọng âm thanh ok . chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi pham ngoc my Xem bài viết
                                alog oi cho em hoi con fet k2645 thay bang fet khac lon hon duoc ko vi e dang gap mot cai tcl chay vai tieng la chet fet
                                bạn cứ thay bằng các con fec nguồn đều ok vd 6n60 ...

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X