Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi pham ngoc my Xem bài viết
    alog oi cho em hoi con fet k2645 thay bang fet khac lon hon duoc ko vi e dang gap mot cai tcl chay vai tieng la chet fet
    Đuọc mà bạn.bạn có thể thay bằng con K790 chạy bền lắm đó bạn.
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
      mình gợi ý bạn chỉnh thử xem nha . bạn vào service bạn chỉnh opt1 ,2...8 của của từng loại ic .mình cho số liệu bạn thử xem tda 9384 opt1 đến opt8 f (0,0,7,8,0,0,3 ) 1 (0,0,7,0,a,0,5 ) của tda 9381 f (0,0,7,8,0,0,3 ) 1(0,0,7,0,0,0,1 ) bạn chỉnh theo và báo kết quả cho mình biết .bạn chỉnh theo cả dữ liệu của 2 con ic thử xem hy vọng âm thanh ok . chúc bạn thành công
      không được rồi mình vào service chỉnh các số thay đổi nhưng thoát ra thì nó trả về như cũ.

Comment

• Lâu lâu không lên diên đàn nhớ ghê các bác ạ, nhân đây em chia sẻ với các bác một kinh nghiệm mà bản thân em thấy hay hay:
        Cach đây 3 năm em có gặp một pan máy tivi VTB chạy TDA8823 hiện tượng mất ảnh ở chế độ AV, mọi thứ bình thường.
        Sửa pan: vào chế độ AV=>MENU hình ảnh chỉnh sáng tối+màu sắc=>hết pan (không biết nguyên nhân tại sao ánh sáng,tương phản, màu sắc ở chế độ AV về 0 hết)

Điều em muốn nói ở đây là trước khi khách mang máy đến chỗ em thì đã có 2 ông thợ tên tuổi tầm cỡ ở khu vực cày nát máy + đặt hàng IC TDA8823,lúc IC không rẻ đâu các bác ạ. Cuối cùng bó tay với nửa tháng trời+ôm IC.
        Sau khi khách mang đến em và chỉ mất 30p=>OK. Từ đó em có uy hơn rất nhiều các bác ạ!

Chúc mọi người một ngày tốt lành, lượm được nhiều lúa!
        email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
          Lâu lâu không lên diên đàn nhớ ghê các bác ạ, nhân đây em chia sẻ với các bác một kinh nghiệm mà bản thân em thấy hay hay:
          Cach đây 3 năm em có gặp một pan máy tivi VTB chạy TDA8823 hiện tượng mất ảnh ở chế độ AV, mọi thứ bình thường.
          Sửa pan: vào chế độ AV=>MENU hình ảnh chỉnh sáng tối+màu sắc=>hết pan (không biết nguyên nhân tại sao ánh sáng,tương phản, màu sắc ở chế độ AV về 0 hết)

Điều em muốn nói ở đây là trước khi khách mang máy đến chỗ em thì đã có 2 ông thợ tên tuổi tầm cỡ ở khu vực cày nát máy + đặt hàng IC TDA8823,lúc IC không rẻ đâu các bác ạ. Cuối cùng bó tay với nửa tháng trời+ôm IC.
          Sau khi khách mang đến em và chỉ mất 30p=>OK. Từ đó em có uy hơn rất nhiều các bác ạ!

Pal này thì thật bó tay cho hai ông thợ trước....

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
            Lâu lâu không lên diên đàn nhớ ghê các bác ạ, nhân đây em chia sẻ với các bác một kinh nghiệm mà bản thân em thấy hay hay:

Điề minh muốn hỏi là SAo tất cả về 0 mà mọi thứ bt hả bạn,thế tv xem có ảnh không hay chỉ có tiếng.Menu chỉnh hình ảnh chung cho cả 2 chế đọ AV và TV cơ mà....?????????
            À tiện đây cho mình hỏi dạo này có ai thấy" háng nàng kẹp"(hanka) đâu không nhỉ?
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Điề minh muốn hỏi là SAo tất cả về 0 mà mọi thứ bt hả bạn,thế tv xem có ảnh không hay chỉ có tiếng.Menu chỉnh hình ảnh chung cho cả 2 chế đọ AV và TV cơ mà....?????????
              À tiện đây cho mình hỏi dạo này có ai thấy" háng nàng kẹp"(hanka) đâu không nhỉ?
              Háng Nàng Kẹp thì em không biết bác ạ, còn về pan kia thì hình và tiếng tivi bình thường còn AV thì có tiếng không có ảnh (có hiển thị). việc menu hình ảnh ở hai chế độ AV và TIVI tách riêng là do nhà sản xuất, cái đó em không biết. Khi nào gặp máy VTB bác thử xem (tùy từng đời).
              email:

Comment

• TIVI PANA 21P99VQ , ic khien 9384 , bo dieu khien tieng la TDA9858H chay ic ret 4 hang chan . bi mat tieng , kiem tra dien the chan 5 va 10 bo TDA9858 co du 11v va 8v , da khien tra duong mute , kich chan 7 va 8 co tieng keu .da thay bo TDA9858 . thay luon ic 9384 va ic nho .nguyen nhan dan den mat tieng la do chap dien AC 220 tu duong AV. bi mat tieng ca AV va TIVI .ANH EM NAO BIET XIN CHI DUM . VA CHO MINH BIET LUON CACH MO MA TIVI HANET HFC-2198F NO CHAY IC KHIEN LA 9381 . CAM ON ANH EM RAT NHIEU

Comment

• các bác cho em gởi thắc mắc về tivi ss đời chạy ic dán 12110.
                  máy co mành phỉa trên +tuyến tính,em làm hoài chư được, kt xung vert (trên mach in chân số 8*9
                  hai chân náy áp lệch nhau.Chuẩn là bao nhiêu ạ. em sợ hư ic tổng
                  Last edited by ngoc_nam; 29-09-2011, 16:26. Lý do: cho em hỏi áp đo tại chân v nfb 8 va9 tivi samsung chay ic tổng dán 12110h.máy dang co mành và tuyến tính trên.

gmail_______thengoc323
                  tel__________+84947015750
                  mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• A em ai có file rom ti vi slim TCL 21m93s ko cho mình xin với,đang rất cần,cảm ơn trước nhiều.
                    Quang Thư
                    0988342379

Comment

• Nguyên văn bởi quangthu2007 Xem bài viết
                      A em ai có file rom ti vi slim TCL 21m93s ko cho mình xin với,đang rất cần,cảm ơn trước nhiều.
                      Bạn dùng thử
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi luu van binh Xem bài viết
                        Bạn dùng thử
                        Cám ơn bạn nhiều lắm,file của bạn ok rồi,máy mình bị hiện tượng mất hệ uhf,và bị lệch hình,ko mở mã dc luôn,chép file của bạn đã chạy ok,chúc bạn cùng a em diễn đàn luôn mạnh khỏe.
                        Quang Thư
                        0988342379

Comment

• cac anh cho minh hoi , khi cuc phat flyback bi ro vo y bi giat, den hinh bi tat toi thui , vay la sao vay cac anh? o truong hop khi den hinh yeu ,no co bi die luon hon.? Em moi vua bi giat thi mang hinh bi tat luon la sao . ko hieu. khi chinh bien tro theo chieu ngang, no bung ko het thi phai lam the nao cac anh pro chi giup em voi.

Comment

• chào các tiền bối mong mọi người giú đỡ tôi mới nhận 2 cái tcl 1la 2180 và 2111arb cùng chạy ic tổng 8223 bị mất chói hiển thị bình thường cắm av vào vẫn mất màn xanh có tiếng không hình chuyển về tv không muỗi tăng g2 lên có hình mờ và tia quét ngược đã kiểm tra đủ nguồn thay cả ic tổng mà không được bác nào đã làm rồi xin giúp đỡ hoăc có sơ đồ thì giúp e với

Comment

• ic tong 8823 chu o phai 8223 phai khong ban . Ban kiem tra lai duong ABL xem ,nhat la R22K

Comment

• Nguyên văn bởi liyungminh Xem bài viết
                                cac anh cho minh hoi , khi cuc phat flyback bi ro vo y bi giat, den hinh bi tat toi thui , vay la sao vay cac anh? o truong hop khi den hinh yeu ,no co bi die luon hon.? Em moi vua bi giat thi mang hinh bi tat luon la sao . ko hieu. khi chinh bien tro theo chieu ngang, no bung ko het thi phai lam the nao cac anh pro chi giup em voi.
                                Khi bạn bị giật HV bị hụt đi 1 phần và bị giảm áp,nên màn hình tối đi thôi có gì khó hiểu đâu nhỉ
                                Phương -Hải Dương
                                Email:
                                Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X