Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• pan nay khong hu dao dong manh dau.pan nay hu phan cong suat manh.co hai nguyen nhan.1 la hu nguon cap cho cong suat vert.2 la hu tu tro quanh cong suat .neu nguon tot.thay het tu ma khong duoc thi thay ic 78040 la ok'
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
      pan nay khong hu dao dong manh dau.pan nay hu phan cong suat manh.co hai nguyen nhan.1 la hu nguon cap cho cong suat vert.2 la hu tu tro quanh cong suat .neu nguon tot.thay het tu ma khong duoc thi thay ic 78040 la ok'
      Gõ tiếng việt đi bạn.

Comment

• đèn hình bị nhiễm từ
        Mong nhờ anh em trên diễn đàn giúp mình ý kiến về đèn hình bị nhiễm từ.(ko xệ lưới)
        _ mình có 1 cây đèn hình, hiệu TOSHIBA 21'' bị nhiễm từ rất nhiều.
        mình đã thay yock nhiều cái rồi vẫn ko hết. dán nam châm vào bỏ dây khử từ ra thì hết. nhưng khi dich chuyễn máy đi, là lại bị nhiễm lại.
        _đã thay nhiều convergane(nam châm 6 cực). nhưng vẫ ko hết.
        kết luận đèn bị nhiễm.
        rất mong dc sư góp ý cũa Anh Em trên diễn đàn.
        xin cãm ơn !
        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• lúc trước mình cũng bị thế,vất vã lắm bạn à , theo mình nghĩ , nhiểm từ chưa chắc là xệ lưới đâu, nếu trong khu vực nhiểm từ vẫn còn hình, nếu trong khu vực nhiểm mất hình luôn thì quả là xệ thiệt rồi. có khả năng bạn thay ko đúng yoke thôi. Ráng cố gắng tìm yoke Rin của nó gắn vào là Ok thôi mà.( nếu có thể bạn bỏ luôn 3 cục cao su trên cổ đèn mà chỉnh yoke ở vị trí ra hơặc vào, theo mình cũng có thể tạm dc sau đó nhét lại 3 cục cao su vào để giử cố định yoke ..nếu vức đèn đi thì quá uổn, còn mãi đi tìm yoke Rin thì cả vấn đề phải ko bạn...vài lời chia sẻ cùng bạn, chúc bạn vui....

Comment

• h_son

Bạn đã thay đúng Yoke TOSHIBA không? Thử dời cuộn Yoke tới hoặc lui một chút sẽ có tác dụng.

Comment

• Mình có một đầu DVD SANAKI MP4 lúc mới cắm điện thì hoạt động bình thường,khoảng 5 phút sau máy ngưng hoạt động,nguồn vẫn tốt,Rom không chết.Bạn nào biết chỉ giùm,cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi ngoquoctuan Xem bài viết
                Mình có một đầu DVD SANAKI MP4 lúc mới cắm điện thì hoạt động bình thường,khoảng 5 phút sau máy ngưng hoạt động,nguồn vẫn tốt,Rom không chết.Bạn nào biết chỉ giùm,cám ơn!
                Như bạn nói nguồn ở vỉ nguồn tốt nhưng nguồn của vỉ chưa chắc đã tốt.Khi bị bạn kt nguồn 3,3v.1,8v 5v.trên bo tín hiệu xem còn đủ k nhé.Nóng lên điot hạn dòng tran ổn áp hỏng phát bệnh nên đầu k chạy.
                Bạn kt kĩ coi
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

• bệnh này thường là các tụ lọc trên bo bị khô nên lọc ko sạch bạn nên kiểm tra kỉ lại đi, nếu cần thiết nhổ hết các con tụ trên bo thay cái mới để khoanh vùng của bệnh, kiên trì chút sẽ thành công thôi, nếu OK thì hồi âm nhé....

Comment

• Nguyên văn bởi ngoquoctuan Xem bài viết
                    Mình có một đầu DVD SANAKI MP4 lúc mới cắm điện thì hoạt động bình thường,khoảng 5 phút sau máy ngưng hoạt động,nguồn vẫn tốt,Rom không chết.Bạn nào biết chỉ giùm,cám ơn!
                    góp ý cùng bạn !
                    đầu tiên bạn nên tét thử bộ nguồn cho kĩ(bằng bộ nguồn khác) nếu chưa hết bạn nên thay 2 diode (silicon)trên boar cũa đầu. đường 5v đi vào. đa sốpan nầy đều hư Diode. vì khi nóng lên diode mới hư.
                    chúc bạn thành công.
                    Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

• Các bạn ai biết mở service tivi TQ đời chạy giãi mã 52340 vxl M37220 làm ơn chỉ dùm mình . Xin trân trọng cảm ơn .

Comment

• Cho mình hỏi là tại sao tivi TCL khi ấn nút điều chỉnh âm lượng trên tivi thì lại thành chuyển sang kênh khác còn điều chỉnh âm lượng trên Remote thì không bị hiện tượng như vậy.Mong mọi người chỉ giáo cho mình.Thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
                          Cho mình hỏi là tại sao tivi TCL khi ấn nút điều chỉnh âm lượng trên tivi thì lại thành chuyển sang kênh khác còn điều chỉnh âm lượng trên Remote thì không bị hiện tượng như vậy.Mong mọi người chỉ giáo cho mình.Thanks.
                          Là phím bấm bị ten đó bạn , rửa sạch =RP7 hoặc thay mới ok .

Comment

• Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
                            Cho mình hỏi là tại sao tivi TCL khi ấn nút điều chỉnh âm lượng trên tivi thì lại thành chuyển sang kênh khác còn điều chỉnh âm lượng trên Remote thì không bị hiện tượng như vậy.Mong mọi người chỉ giáo cho mình.Thanks.
                            thay toàn bộ phím luôn đi bạn ạ!
                            email:

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                              Các bạn ai biết mở service tivi TQ đời chạy giãi mã 52340 vxl M37220 làm ơn chỉ dùm mình . Xin trân trọng cảm ơn .
                              Có ai biết không làm ơn giúp với !

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                                Có ai biết không làm ơn giúp với !
                                uhm, minh biết 3 cách để mở sevice TQ ko biết có dính cái nào ko ban thử nhé
                                cách 1 : vào menu đến dòng chuyển chương trình có số và có cái hình <--> bạn bấn lần lượt 6 4 8 3 cách nhau không quá 3 giây sẽ hiện bảng victory
                                cách 2: đặt volume về 0 sau đó bấm đồng thời volume trừ trên mặt máy và phím có hình 2 mũi tên ngược chiều nhau kiểu hình tròn trên remost máy sẽ hiện bảng vitory làm thêm 1 lần nữa để vào option,ấn zom để thay đổi option1,2,3... và cuối cùng làm 1 lần như vậy nữa để lưu và thoát.
                                cách 3:hình như chỉ ấn 1 phím nào trên remost thôi hình như là nút pic...
                                Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                                Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X