Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi chia sẻ kinh nghiệm điện tử dân dụng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sao k ai trả lời e vậy. buồn quá đi

Comment

• Tôi vừa sửa xong 2 con lg 29''. Cả hai đều ko hình ko tiếng.vặn g2 có 1 đường sáng ngang.đã thay ic ver ko hết.cuối cùng phải thay ic tổng 49x.270 nghin một con.

Comment

• PAN JVC 21 CO HÌNH KO TIẾNG.ĐO 3 CỰC TRANS KHUYẾT ĐẠI SẮC 200V.KIẺM TRA TỪ CHÂN PLYBACK CÓ CHÂN H.PHASE BỊ ĐỨT ĐIỆN TRỞ .THAY VÀO MÁY CHẠY BÌNH THƯỜNG.vÀI Ý CHIA SẼ CỤNG MỌI NGƯỜI

Comment

• Mình học bên ktv vi tính đã làm dc năm.nhưng mê điẹn tử quá nên bỏ nghề theo học điện tử.mình đầu quân cho một ông sư sửa tivi rất giỏi.nhưng do mê đề quá nên nợ be bét.cuối cùng trốn nợ bỏ đi mất tiu.ôm 4tr của mình.bây giờ chỉ biết lang thang trên mạng học hỏi mấy sư huynh ở đây.cuộc đời điện tử sao mà gian nan quá

Comment

• Mình có con TV :KONKA moodel:K2139V sử dụng VXL:S3P8849XZZ-AQB9 ; IC trung tần và chói màu: OM8361 . Bây giờ dò đài ko nhớ đài được [mặc dù đã lên hình nét đẹp trong khi dò kênh]
            Ae nào đã gặp , có kinh nghiệm xin trợ giúp mình xem bị sao ?Hoặc chỉ cho mình chân tác động dừng dò ở VXL >>>IC trung tần Hoặc kênh. Có khi nào là lỗi file ko ? và có file này cho mình xin !
            XIN TRÂN TRỌNG CẢM ƠN
            -----------------------------
            TRUNG TÂM KỸ THUẬT ĐIỆN - ĐIỆN TỬ
            PHÚC TUYỀN
            Sn: 50- phố Cổ rồng- Phương công -Tiền hải
            THÁI BÌNH
            dd: 01695874468 ; 0363652593
            email: Phuctuyen_2010@yahoo.com
            [07:15:35 22-04-2011] [Liên kết của bài]
            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi lelan Xem bài viết
              Em cũng nghi là nó lỏng cái chân nào đấy vì thi thoảng em xoay đi xoay lại cái main thì nó lại được, một lúc em động nhẹ vào thì nó lại mất. Vấn đề ở chỗ là em đã căng mắt tìm và hàn "không sót một chân" nào trên main nhưng kết quả vẫn là không. Em mô tả qua để các bác giúp em phân vùng với nhé: Có một con IC dài nhất là M37102M8-647SP con này 64 chân, còn con thứ hai là LA7680 con này 48 chân. Mong các bác nghiên cứ rồi giúp em cách kiểm tra hoặc phân vùng để em giải quyết vì lâu lắm rồi ạ (em đưa lên diễn đàn gần một tháng rồi ạ) hii em cảm ơn nhiều nhiều
              trường hợp này tôi mình cũng gặp qua rồi,nếu nói như bác thì chẳng hư hỏng gì cả.chỉ đơn giản là hở mach thôi.............bác kiểm tra thật kỹ khu vực quanh sò công suất ngang..hàn dặm hết lại là khỏi...>bệnh
              Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

• Mình đang gặp 1 đầu DVD : MUSTEK ko rõ model [ hàng mang ở nước ngoài về ] sử dụng chíp to :CT9928AF ;1ram dầy 83Mhz:NF0658N T224162B-3SJ ;mà lại 2 rôm ,1 rôm 32 chân vuông cắm đế :Pm37LV512-70JC ; 1 rôm gián 48 chân:29LV800BA-70PFCN . Mắt rất lạ, 2 thấu kính cho 2 mắt VCD và DVD...
                Hiện máy ko chạy được đĩa VCD còn đĩa DVD thỳ chạy OK...Mình mới làm đầu nên ko rõ bị mắt hay lỗi FW
                Rôm vuông 32 chân thỳ dùng giao diện nào ở PCB50, ấn vaò cái trên hay cái dưới.
                Rôm gián 48 chân trên thỳ dùng giao diện nào?
                Rất mong Tình TV ,Quocdung, Qhungdt cùng toàn thể ae d.đ quan tâm trợ giúp . TRÂN TRỌNG
                ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• ! lau ko luot web vietnamnet thay luong moi rom qua ta ! cho hoi a longtcl lam bao hanh tcl o mien bac hay mien nam vay ?
                  |

Comment

• dong gop mot pan dac chung cua tcl . tcl chay nguon tda 16846 kA 2645 co luc chay tot ca ngay ko sao . co luc chay nong ngat , mat ca den do . lam mai cay mai ko bit hong cai gi ! tuc qua thay hai con dien tro 4,7 me may chay dai ko bi ngat nua !
                    |

Comment

• cho em hoi bac long tcl mot chut 1 tai sao 1 so doi tcl moi hay bi loi nho . khi thao may moi cung tri so may chay anh dep . nhu khi chep nho khac cung phan mem do anh lai rat xau . ?????? loi o dau vay bac ?
                      |

Comment

• khi mo ma roi chinh anh cung ko the dep hon duoc ?
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                          qua quá trình tham gia diễn đàn ,thấy có nhiều bạn rất có kinh nghiệm về điện tử ,hôm nay mình mở luồng này mong muốn các bạn hãy chia sẽ để những hiểu biết của mình trở nên hữu dụng,mình làm trong lĩnh vực điện tử này cũng trên 20 năm ,tuy học ít nhưng cũng đúc kết một ít kinh nghiệm,nghĩ lại thời làm tv đèn sau chuyển qua bóng bán dẫn rồi ic ôi thôi khó khăn muôn phần ,sẽ có vấn đề này đối với người này dễ ,song với người khác thì khó(ví dụ nhé:hồi đó máy jvc c140me pan đặc chủng là mất nhớ ,chạy đài,mà để sữa pan này thì không ít võ lâm cao thủ phải chạy dài ,thế mà sau này trong chương trình học nghề người ta đã đưa vào dạy ).qua đó mình muốn nói lên vấn đề mọi kiến thức ,kinh nghiệm,đều có giá trị,vì vậy mình mở luồng này,không phân biệt kiến thức ,kinh nghiệm,chỉ cần có người muốn chia sẽ hay không
                          mở đầu mình sẽ chia sẽ những pan thông dụng đặc chủng,sau mình sẽ post những mạch cơ bản để các bạn cùng tham gia và phân tích.
                          Mong có nhiều thành viên tham gia
                          1/pan cơ bản của các tv tcl: Màn hình xuất hiện chữ lộn xộn nguyên nhân do các phím bấm hỏng.
                          2/máy tcl chạy thỉnh thoảng mất nguồn ,nguyên nhân do biến trở chỉnh b+ hư
                          nếu các bạn nào đã sữa qua thì dễ dàng nhận biết.
                          Trên đây chỉ 2 pan cơ bản của máy tcl( vì mình làm tcl) nên chỉ biết rành về nó,mình đang vẽ nguyên lý mạch ngang dọc sau đó post để anh em cùng phân tích (vì hiện nay trên thị trường có nhiều main china vậy thì làm sao phối ghép với các crt để đạt hiệu quả).hãy cùng tham gia
                          anh noi trong nay nhieu dan chuyen nghiep .em thay anh cung la mot dan chuyen nghiep day chu.

Comment

• Xin chao cac bac dien dan,em moi vao nghe chua co kinh nghiem,xin cac bac giup em a!cam on nhieu. em co cai bep tu,dien van vao,nhung cho am nuoc len,bep chi keu tin tin thoi.ko nong dc.ko biet bi sao,bac nao biet nguyen nhan chi giup em a,cam on rat nhieu.
                            Email:
                            ĐT:0984 536 267

Comment

• Nguyên văn bởi chuc_30 Xem bài viết
                              Xin chao cac bac dien dan,em moi vao nghe chua co kinh nghiem,xin cac bac giup em a!cam on nhieu. em co cai bep tu,dien van vao,nhung cho am nuoc len,bep chi keu tin tin thoi.ko nong dc.ko biet bi sao,bac nao biet nguyen nhan chi giup em a,cam on rat nhieu.
                              Bạn nên mở luồng mới cho AE rễ trả lời.
                              Tiện minh góp ý.Bạn thử thay tụ 5uF xem thế nào
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

• Nguyên văn bởi chuc_30 Xem bài viết
                                Xin chao cac bac dien dan,em moi vao nghe chua co kinh nghiem,xin cac bac giup em a!cam on nhieu. em co cai bep tu,dien van vao,nhung cho am nuoc len,bep chi keu tin tin thoi.ko nong dc.ko biet bi sao,bac nao biet nguyen nhan chi giup em a,cam on rat nhieu.
                                bạn phải dùng đúng nồi của bếp mới được
                                email:

Comment

Về tác giả

Collapse

longtcl Tìm hiểu thêm về longtcl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X