Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LG cao áp không làm việc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV LG cao áp không làm việc

em có con LG dùng TDA9381PS. bệnh ban đầu của nó là bị co toàn màn hình rồi mất hẳn em đã kiểm tra chết sò dòng thay con khác vào nguồn đã đủ nhưng không làm việc đo BE sò dòng 0v cả AC và DC đo bóng kích, biến áp xung không chết đo mấy nguồn cấp cho tổng thấy vẫn đủ( đo mấy điện áp mà nó ghi trên mên đều đủ) em đã thay thử tổng từ con SAMSUNG sang có cùng tên nhưng vẫn không chạy. em đã kiểm tra mấy con liên lạc từ tổng đến bóng kích vẫn tốt và nguồn cấp cho biến áp kích dòng vẫn đủ. mong mọi người giúp em.

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
    em có con LG dùng TDA9381PS. bệnh ban đầu của nó là bị co toàn màn hình rồi mất hẳn em đã kiểm tra chết sò dòng thay con khác vào nguồn đã đủ nhưng không làm việc đo BE sò dòng 0v cả AC và DC đo bóng kích, biến áp xung không chết đo mấy nguồn cấp cho tổng thấy vẫn đủ( đo mấy điện áp mà nó ghi trên mên đều đủ) em đã thay thử tổng từ con SAMSUNG sang có cùng tên nhưng vẫn không chạy. em đã kiểm tra mấy con liên lạc từ tổng đến bóng kích vẫn tốt và nguồn cấp cho biến áp kích dòng vẫn đủ. mong mọi người giúp em.
    Bạn kiểm tra mạch điện chân 36 của ic 9381 chân này điện áp cao hơn 2V sẽ bị cúp dao động đó.
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

Thay thử cao áp đi bạn!
      Điện Tử - Máy Tính-Điện Thoại HUY VÂN
      Dương Quan - Thủy Nguyên - Hải Phòng
      ĐT: 01279 396 396 - 01216 255552
      Email:

Comment

Nguyên văn bởi daolong83 Xem bài viết
        Thay thử cao áp đi bạn!
        bác này ẩu quá.chưa gì bác thay tổng rùi.lg đèn led phải ko ah.em dính nhiều rồi.bác thay con tran kich dòng đi.n luc đo ko thấy chết đâu
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

cám ơn mọi người mình đã thay thử bóng kích rồi nhưng không được. mình kiểm tra thêm đường DATA hơn 4v hơi giật kim đường CLOCK có 3.5v kim giao động mạnh. mình đã hút hở các đường DATA CLOCK giao tiếp với các IC khác trừ nhớ ra nhưng không được thay thử cả nhớ luôn vẫn vậy. đo thử chân 36 như bác hieubangnb bảo thì dưới 2v. còn mình nghĩ là cao áp không hỏng vì chưa có dao động vào chân b sò dòng. mong mọi người giúp đỡ thêm. có khi nào em thay vào con tổng chết không nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
            cám ơn mọi người mình đã thay thử bóng kích rồi nhưng không được. mình kiểm tra thêm đường DATA hơn 4v hơi giật kim đường CLOCK có 3.5v kim giao động mạnh. mình đã hút hở các đường DATA CLOCK giao tiếp với các IC khác trừ nhớ ra nhưng không được thay thử cả nhớ luôn vẫn vậy. đo thử chân 36 như bác hieubangnb bảo thì dưới 2v. còn mình nghĩ là cao áp không hỏng vì chưa có dao động vào chân b sò dòng. mong mọi người giúp đỡ thêm. có khi nào em thay vào con tổng chết không nhỉ
            9381 của ss kô thay cho của LG được bạn ah thay đúng của LG đi mình đã từng thay rùi kô được đâu

Comment

lẽ nào lại vậy nhưng giờ không có tổng thay thử. để em tìm đã. không biết là có thể có nguyên nhân khác không nữa

Comment

co ai giup em con pana 25p20v voi
                no bi: chop chop màu ma có bóng ma nua:chop len tuc chop la co bong ma
                hệ auto bị chớp
                hệ pan không chớp,không có màu,ma co bóng ma nhin rat buc mình
                ai giup e voi
                thank

Comment

Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
                  hệ auto bị chớp
                  ai giup e voi
                  thank
                  Bạn cho thêm thông tin nữa đi
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

hệ auto bị chớp
                    ai giup e voi
                    thank
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

nó chạy giai mã tb1237an

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                        bên tv hay av dều bị như zay đó

Comment

hệ auto bị chớp
                          ai giup e voi
                          thank
                          hệ nt khong co mau,ma cung khong co bong ma lun
                          mình hở chân số 28 của giải mã thi có màu binh thuong không bi chớp nữa nhưng lai có bóng ma
                          ai jup mình với

Comment

theo mình lỏng chân đường ABL rồi. nhưng mà các bác lạc đề rồi ko giúp mình sao Hii.

Comment

bác nào có sơ đồ con TDA9381PN ko cho em với.

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X