Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG cần giúp đỡ

E vừa nhận con tivi lg 21FD1RB bị chết đèn dòng C6093 e không có con này thay 6090 vào có được không a? E xin cảm ơn

thay tốt bạn ah

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
      thay tốt bạn ah
      thanks bạn nhiều mình thử thay vào xem sao

Comment

Ok nó đã chạy rùi. Nhưng khi thay co ic dòng vào máy vẵn chưa chạy còn một pal nữa Đèn báo nguồn vẫn sag nhưng vẫn chưa có dao động, kt nguồn ra đủ đo ở chân B+ cao áp chẳng thấy có j. Kết quả thay r cấp nguồn từ tụ lọc nguồn đến chân B+ tăng trị số thay e khác vào ok luôn.

Comment

chào các bác em củng vừa nhận 1 em lg 21 in crt chạy ic tổng oictmsa003c lg631 9r 57l6 6bd2z tinh trạng máy có tiếng không hình
          màng hình tối đen , em kiem tra nguồn 180v đủ 16v đủ 5v cấp cho tông đủ nói chung em kiểm tra nguồn điều có hết sò dòng còn sống nguồn khi khởi đông máy lên co tiếng mà màng hình tối đen nhìn kỷ vào cổ đuôi đèn thấy hơi đỏ ở tim giữa . các bác gặp bệnh này rồi thì giúp em vời em cám ơn trước nha , ,, lính mới

Comment

Nguyên văn bởi hoa sen Xem bài viết
            chào các bác em củng vừa nhận 1 em lg 21 in crt chạy ic tổng oictmsa003c lg631 9r 57l6 6bd2z tinh trạng máy có tiếng không hình
            màng hình tối đen , em kiem tra nguồn 180v đủ 16v đủ 5v cấp cho tông đủ nói chung em kiểm tra nguồn điều có hết sò dòng còn sống nguồn khi khởi đông máy lên co tiếng mà màng hình tối đen nhìn kỷ vào cổ đuôi đèn thấy hơi đỏ ở tim giữa . các bác gặp bệnh này rồi thì giúp em vời em cám ơn trước nha , ,, lính mới
            hình tối đen có lên hiển thị kôg. áp rgb từ tổng ra bao nhiêu vôn, chỉnh g2 lên có nổi đường hồi kôg.
            kiểm tra áp đốt tim đả đủ chưa.cho nhiều thông tin vào để ae định pan.
            -kiểm tra mạch abl.

Comment

có tiếng ko bạn. như mô tả thì xác suất bị đường ABL là rất cao, bạn k tra thử!
              Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
              SĐT: 0542234068

Comment

bạn kiểm tra kỹ áp nung tim , G2 và ABL nhé , một số đèn LG hay bị lỗi dính G2 xuống mass đó bạn ....kiểm tra thử xem nha , chúc bạn thành công .....

Comment

chào các bác em nhận 1 cái led sam sung 32inh model LA32C450E1 hiện tượng bi sọc màu xanh dương , xanh lá, đỏ , tím ngan màng hình ở phần dưới . giảm độ tương phản xuống 70 thì thấy ít nhưng hình ảnh lại mờ dùng remote hay bấm phím bất kỳ nào thì bị thêm sọc đứng ở hai bên nữa . mong các bác giúp đỡ em với , em cám nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlong_dt Tìm hiểu thêm về thanhlong_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X