Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ em về tivi panasonic tc-29rx20v!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ em về tivi panasonic tc-29rx20v!!

Chào các anh (chị), em là dân điện tử mới vào nghề có chút tò mò và muốn học hỏi nên có ý định nhận 1 chiếc tivi sữa để học hỏi kinh nghiệm nếu không được mang thợ...!! hihi
    hiện tượng của em nó là màng sáng bị tối (vẫn xem được nhưng không được sáng chỉnh độ sáng + tương phản nhưng màn hình kô sáng) màn hình bị nghiêng và hụt phía trên khoảng 1 phân về phía trái.
    bộ dò kênh có lẽ bị trục trặc thu tín hiệu rất yếu (gần như là không được) dò kênh lại thì chỉ đc 3 - 2 kênh (đã kiểm tra đường dây).
    em đang tính ôm nó về sữa nhưng chưa nói đc tại sao nên gia chủ ko dám giao. ai có kinh nghiệm sữa chữa em này rồi hướng dẫn em với! sẵn ai có sơ đồ em này send em luôn nha!! lên mạng seach mà mấy anh send thu mục .bin em tìm cách mỡ mãi mà không được. TIVI PANASONIC TC-29RX20V!!
    mem mới có gì không phải bõ qua cho em!!

Nguyên văn bởi locct2011 Xem bài viết
    Chào các anh (chị), em là dân điện tử mới vào nghề có chút tò mò và muốn học hỏi nên có ý định nhận 1 chiếc tivi sữa để học hỏi kinh nghiệm nếu không được mang thợ...!! hihi
    hiện tượng của em nó là màng sáng bị tối (vẫn xem được nhưng không được sáng chỉnh độ sáng + tương phản nhưng màn hình kô sáng) màn hình bị nghiêng và hụt phía trên khoảng 1 phân về phía trái.
    bộ dò kênh có lẽ bị trục trặc thu tín hiệu rất yếu (gần như là không được) dò kênh lại thì chỉ đc 3 - 2 kênh (đã kiểm tra đường dây).
    em đang tính ôm nó về sữa nhưng chưa nói đc tại sao nên gia chủ ko dám giao. ai có kinh nghiệm sữa chữa em này rồi hướng dẫn em với! sẵn ai có sơ đồ em này send em luôn nha!! lên mạng seach mà mấy anh send thu mục .bin em tìm cách mỡ mãi mà không được. TIVI PANASONIC TC-29RX20V!!
    mem mới có gì không phải bõ qua cho em!!
    bệnh này đơn giản thôi e cứ nhận máy lám rồi học hỏi kinh nghiệm -vạn sự khởi đầu nan --pa na hay tăng tri số cac r cấp nguồn cho ic ôn áp 5v.3,3v----
    TC-29RX20V.zip
    ĐIỆN TỬ-ĐIỆN THOẠI-ĐỨC TẤN
    ĐT-0917.050.886

Comment

mình cũng có 1 con crt JVC AV21S357 này đã sửa được nguồn do con Q791 Protec nguồn kích cho chân 4 IC 973 để ra 12v tại chân 2 cho H.OSC mình nhổ bỏ luôn con này không biết có ảnh hưởng gì không nữa nhưng hình lên sáng trắn với giăng tia quét ngược ai být pan này chỉ phân vùng để đánh pan tiếp rất mong ae trên dđ ai đi ngang qua xin chỉ giáo vơi vì bỏ lâu không làm ! Thanks All
      sẵn tiện cho hỏi ae nào có sơ đồ về em nó cho mình xin với hoặc gủi mail:cuongdigital@yahoo.com Thank you very much!
      Attached Files

Comment

vì nó lên sáng trắng nổi quét ngược nó mới bảo vệ mà, con đèn ấy ko chết đâu. bạn chỉ cần chỉnh screen trên fbt nhỏ đi chút là lên màn sáng mà. chỉ có điều bệnh này bạn phải kiểm tra con tụ nhụt chân c đèn dòng xem sao, thay luôn con mới là tốt nhất

Comment

Mình đã chỉnh nút Green về nhỏ nhất rồi mà vẫn vaayh với lại k có tín hiệu chữ trên tivi bạn ơi!

Comment

chỉnh screen mà độ sáng ko thay đổi á, với lại chữ ko hiển thị là số kênh và volume á. độ sáng màn ko đổi cần xem fbt, còn phần hiển thị bạn xem lại vi xử lý.

Comment

Về tác giả

Collapse

locct2011 Tìm hiểu thêm về locct2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X