Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
    TV SAMSUNG LCD LA32B350 bị mất AS ,còn âm thanh!? pan thường gặp của nguồn ss
    lỗi do mạch bảo vệ bo cao áp đèn nền CCFL 'cắt nguồn"
    ĐO KT B+ = 300V : thì chỉ cần nối tắt C-E cùa opto PC803S ---> AS sẽ mở bình thường ! OK
    LƯU Ý: _nếu B+ > 320V.. thì phải sửa nguồn boots B+ trước ( hoặc gỡ bỏ lun)
    _ khi cách ly bo nguồn ra ngoài sửa ,thì ko cần tạo "lệnh giả power on" vì nó sẽ "tự kích mở" luôn STANBY và BO CAO ÁP ĐÈN CCFL, do ko tải, ko nên test lâu có thể làm chết FETs ,cháy cuộn HV...cận thận 4- CN cao áp ra > 800 VAC
    Cảm ơn bác đã chia sẻ....ae thợ rất cần ở bác...mong bác thường xuyên giúp đỡ ae nhe
    NO NO
    NO NO

Comment

• E đã kt kỹ nguồn và cao áp nhưng chưa khắc phục được .vẫn chớp 5 nhịp các bác cho e hướng sửa chữa .model kdl46hx750

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết

Cứ mở thanh led ra die con nào thay con nấy
        Nó không chết chỉ nghi led bị già nên tính thay thử thôi
        Học học nữa học mãi
        email:quoc_dt80@yahoo.com
        dt: 0989621606

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết

Nó không chết chỉ nghi led bị già nên tính thay thử thôi
          Đang lúc chạy nóng + có dòng qua nhiệt độ tăng led hỏng thì thay thôi chứ để sao xem được
          NO NO
          NO NO

Comment

• Cám ơn bac để em kiếm led về tjay thử xem sao
            Học học nữa học mãi
            email:quoc_dt80@yahoo.com
            dt: 0989621606

Comment

• tv ASANZO 29S450 led panel TQ, MAIN TQ...VV toàn linh kiện tq, bị lỗi điểm ảnh bị chết nhiều( dead pixels) lưu ý khi mua đừng vì giá rẻ !
              Attached Files

Comment

• chào tất cả ae trên dđ e mới nhận tivi sony klv32ex330.hiện tượng là máy bị say màu và chồng hình khoảng cách chồng hình khoảng 5li,đã kt và vệ xinh cáp lên màn hình ko có tác dụng,hien tại chưa có hướng giải quyết,nhờ ae tư vấn và giúp đở,
                Attached Files

Comment

• Các chú bác ơi. Con mới vào nghề. Con hỏi, con có cái tv samsung 43d490 bị cháy bo cao áp. Con thay một cặp bo cao áp từ tv 43d490 bị bể đèn sang. Con mở nguồn lên thì role nhảy. Nhưng đo điện ở chân vs 200v rồi xuống từ từ còn 15v. Bor tcom đèn xanh chớp đều. Con bấm remot thì đèn đỏ ở trước vẫn chớp. Con còn cái 43d450 nó cũng như vậy. Mong các bác chỉ giúp

Comment

• Mình có con SONY_32EX300..bị chết vỉ chính mà ko kiếm được vỉ...Xin hỏi các AE vỉ của máy 32BX300 có lắp được ko...nếu được có phải chép lại FW hay ko?..Xin trân trọng biết ơn
                    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                      Mình có con SONY_32EX300..bị chết vỉ chính mà ko kiếm được vỉ...Xin hỏi các AE vỉ của máy 32BX300 có lắp được ko...nếu được có phải chép lại FW hay ko?..Xin trân trọng biết ơn
                      nếu sóc két cắm vừa thì cứ bỏ vào thử có sao đâu ko cháy được đâu bác

Comment

• Xin các bác trợ giúp e con sony kld46hx750 lỗi 5 nhịp .e đã kt nguồn ok nhưng chưa khắc phục được .xin ae cho hướng sử lý

Comment

• ae có kinh nghiệm về LCD cho e hỏi e mua lại được con SAM SUNG LA32B450C4 máy cứ lúc chạy lúc ko , có lúc chạy hàng tiếng , vài ngày mới ngắt, có khi bị liên tục nhiều khi nhá sáng lên rồi tắt ngay , có lúc lên mất tiếng hay trước khi ngắt mất tiếng, e làm nâu quá rồi ko được
                          e đã thay mới bo cao áp, e thay bo mạch chính rồi vẫn bị, cô lập bàn phím rồi , bệnh nan giải quá mong các a chỉ dùm
                          e xin đa tạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Các bác ơi chỉ giúp em với. Em có con samsung 43d490 bị cháy bo cao áp. Thay bo khác vào nhưng không chạy được. Đèn ở bỏ tcom vẫn nháy xanh. Đo điện vs có rồi mất từ từ. Em cảm ơn nhiều.
                            Email. Thanhninh0489@gmail.com
                            01686747009

Comment

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
                              TV SAMSUNG LCD LA32B350 bị mất AS ,còn âm thanh!? pan thường gặp của nguồn ss
                              lỗi do mạch bảo vệ bo cao áp đèn nền CCFL 'cắt nguồn"
                              ĐO KT B+ = 300V : thì chỉ cần nối tắt C-E cùa opto PC803S ---> AS sẽ mở bình thường ! OK
                              LƯU Ý: _nếu B+ > 320V.. thì phải sửa nguồn boots B+ trước ( hoặc gỡ bỏ lun)
                              _ khi cách ly bo nguồn ra ngoài sửa ,thì ko cần tạo "lệnh giả power on" vì nó sẽ "tự kích mở" luôn STANBY và BO CAO ÁP ĐÈN CCFL, do ko tải, ko nên test lâu có thể làm chết FETs ,cháy cuộn HV...cận thận 4- CN cao áp ra > 800 VAC
                              Bác có vẻ sửa mái kiu chiêu nhỉ? AC det bác làm vại liệu có ổn ko. Boot> 320v vại max là bao nhiêu thì good.
                              ps bác đã chỉ tui khuyên nên về cơ bản, đừng nên chỉ bậy ae sẽ trả giá cho dòng led sau nài. Vì ko như lcd cổ đại của bác nữa đâu ạ. Thân mến

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• chào các a ?
                                e đang làm con SHAP LC-32L400M , máy mở lên có hình ảnh rồi tắt ngay sau 2s tiếng nói bình thường , típ nền cũng ko sáng
                                e tháo bo cao áp ra nghiên cứu tháy dùng con ic BD9897FS , e kiểm tra con DZ 7501 gần đó thấy dò ( thang 10k) e lấy con ổn áp 12v hàn vào thấy máy chạy tốt e đo tạo DZ7501 =8V , để cho máy chạy thử lúc 12h vào ăn cơm xong 1h kém vẫn chạy , e đi nghỉ chưa tý 2h chiều dậy thấy mất hình còn tiếng , rút điện cắm thử lại , máy vẫn bị pan cũ , e chưa làm được ,mong ae giúp đỡ để sửa bo đỡ khỏi phải đi đổi
                                e xim cảm ơn các bác
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X