Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có cái lcd 22in bị rộp màn hình cả 2 mặt,mình đã tháo panel ra và lột cả 2 mặt flim trong và ngoài,sau đó chạy ra nhật tảo mua tấm film 32in,thì họ bán cho 2 tấm mặt trong và ngoài giá 160k,mình cũng sơ ý ko làm dấu tấm trong và ngoài(trước giờ nghĩ nó dùng chung một tấm).Mình muốn hỏi là làm sao để biết tấm nào mặt trong,tấm nào mặt ngoài,trên hai tấm đều có kí hiệu 0B2(một tấm kí hiệu màu đỏ,và một tấm kí hiệu màu xanh),và cách xác định góc để dán lcd như thế nào,lột tấm flim mặt nào.Thank ae.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
      e có con LCD SHARP LC-32LE153M bị trắng màn hình mà bị nháy. màn hình chỉ có màu trắng các bác giúp e xem nó là pan gì
      Bạn thử tháo máy ra,vệ sinh sạch sẽ cáp tín hiệu truyền lên bo tcon rồi gắn lại thử xem sao,nếu vẫn ko hết thì kiểm tra xem có nguồn cấp cho bo tcon chưa,đo ngay sau cầu chì,kiểm tra xem cầu chì có bị đứ ko.

Comment

• Nguyên văn bởi cambinh Xem bài viết

Bạn làm được chưa
        Diễn đàn dạo này vắng quá bác ạ
        Em câu tắt tất các đường nguồn và trả khách về xem đến hôm nay chưa thấy gì ạ
        Anh em diễn đàn giờ chơi fb hết rồi nên Điện tử việt nam ta ít bạn tham gia
        http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

• các b cho mjh hỏi,, m có chiếc sony 42w674A dao này chạy chập chờn, bật lên nó chạy khoảng 10p là tắt,có khi 5p, có khi 10s tắt.còn bây giờ thì tắt đui luôn. m kiểm tra cái adapter vẫn ok. mong cac b chỉ giúp hướng kiểm tra. cảm ơn ạ

Comment

• bo nguồn bn44-00329a của con samsung plasma nó bị mất nguồn Va và Vs, các nguồn khác vẫn có, các thanh tản nhiệt dí bút điện vào sáng trưng, bác nào làm qua rồi giúp em với

Comment

• Chào các bác
              Em có cái tivi sony . APs 283 khi bật máy lên có các đường sọc đen nhỏ đứt đoạn ngang và dọc không nhiều lắm .hình mới xem thì tương phản bình thường .xem khoảng 20 phút màn hình trắng dần .và đứng hình .nhưng tiếng vẫn nói bình thường .như vậy là bị sao ạ .mong các bác tư vấn giúp .
              Cảm ơn các bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dangtapdi Xem bài viết
                Chào các bác
                Em có cái tivi sony . APs 283 khi bật máy lên có các đường sọc đen nhỏ đứt đoạn ngang và dọc không nhiều lắm .hình mới xem thì tương phản bình thường .xem khoảng 20 phút màn hình trắng dần .và đứng hình .nhưng tiếng vẫn nói bình thường .như vậy là bị sao ạ .mong các bác tư vấn giúp .
                Cảm ơn các bác nhiều

model này e mới nghe thấy lầm đầu . nghe bác tả thì bị chết đèn hình rùi . sony hay chết đèn lắm . sắt vụn thui bác ạ
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Anh em trên diễn đàn có file TCL model L24D10H Cho em xin với em xin cảm ơn
                  Gmail :
                  ĐT: 01689.014.952

Comment

• xin anh em trên diễn đàn giúp đỡ em pan này với..........em con panasonic MODEL - TH L32C33V bị pan chạy lên khoảng vài phút là ngắt đèn báo đỏ nhấp nháy ai đã từng gặp pan này giúp em với em xin cảm ơn
                    Gmail :
                    ĐT: 01689.014.952

Comment

• Có bác nào giúp em con samsung plasma PS51D450A2 với. tình trạng cắm nguồn vào máy cháy đèn đỏ, khi mở power đèn đỏ chớp chớp 5 nhịp đôi rồi tiếp tục chớp chớp trong khi màn hình k ánh sáng k hiển thị củng k có âm thanh chỉ nghe tiếng đóng mở của rolay sau 5 nhịp chớp.
                      E đã tháo máy kiểm tra thì chỉ có nguồn A5v thôi tất cả nguồn khác đều= 0v, cao áp thì k có hiện tượn chập chạm, bo T com thì k báo đèn.
                      Mong các anh em trên diển đàn chỉ dẩn e chân thành cảm ơn ạ!

Comment

• Chào anh em trên diễn đàn ! Mình đang gặp con TOSHIBA LED modem 39L4300VN bật lên nó cứ vào đến logo TOSHIBA là lại khởi động lại nguồn cứ lập lại như vậy có lúc vào được chương trình tí định cài về mặc định nhà sản xuất nó lại khởi động lại luôn ,Mình đo các nguồn đều đủ không sụt áp . nguồn 5v ,13 v ,12v ,1,5 ,1,3 đều ok cả ,giờ bí mong mọi người góp ý kiến xin cảm ơn.

Comment

• tivi sony klv32bx300 mở nguồn lên chữ sony lặp đi lặp lại 3lần rồi chuyển sang nháy đỏ 6 nhịp.xin cac bac giup ak.

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
                            Chào anh em trên diễn đàn ! Mình đang gặp con TOSHIBA LED modem 39L4300VN bật lên nó cứ vào đến logo TOSHIBA là lại khởi động lại nguồn cứ lập lại như vậy có lúc vào được chương trình tí định cài về mặc định nhà sản xuất nó lại khởi động lại luôn ,Mình đo các nguồn đều đủ không sụt áp . nguồn 5v ,13 v ,12v ,1,5 ,1,3 đều ok cả ,giờ bí mong mọi người góp ý kiến xin cảm ơn.
                            nguồn đó bạn, mình gặp vài con thế này rồi, do dao động nguồn, bạn thử lấy nguồn 3 dây thử xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi hải hoàng Xem bài viết
                              nguồn đó bạn, mình gặp vài con thế này rồi, do dao động nguồn, bạn thử lấy nguồn 3 dây thử xem sao
                              Cám ơn bạn nguồn 3 dây độ khó không bạn mình mới làm chưa quen ,cái này mua tầm bao tiền vậy ?Bạn có file rom con này không cho mình xin với ? Mình cảm ơn .

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
                                Cám ơn bạn nguồn 3 dây độ khó không bạn mình mới làm chưa quen ,cái này mua tầm bao tiền vậy ?Bạn có file rom con này không cho mình xin với ? Mình cảm ơn .
                                file rom con này mình không có, nguồn ba dây dễ mà bạn, khoảng 40k có kèm hướng dẫn đầy đủ.

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X