Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi pa na cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi pa na cần giúp

chào cả nhà em đang làm con pa na tc 21fx88v ictong 49x3f mở nguần máy chạy có màn xanh la tắt ngay bấm mở nguần lại vẫn vậy ai dã gặp pan này sin giúp chân thành cảm ơn nhiều

chào anh quan trung! con pana với trường hợp như zậy em có làm qua mấy con thường là nguồn 5v and 8v. bác coi mẫu còn diễn trò móc trước hoặc sau 2 nguồn đó
    Dientu_Thuan
    39 AuCo_LocNga_BaoLoc_LamDong
    DT:0922619416_Dientuthuan88@Gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuanga88 Xem bài viết
      chào anh quan trung! con pana với trường hợp như zậy em có làm qua mấy con thường là nguồn 5v and 8v. bác coi mẫu còn diễn trò móc trước hoặc sau 2 nguồn đó
      bạn ơi nguần 5va 8v vẫn dủ bạn còn cách nào ko

Comment

Nguyên văn bởi quangtrung11 Xem bài viết
        chào cả nhà em đang làm con pa na tc 21fx88v ictong 49x3f mở nguần máy chạy có màn xanh la tắt ngay bấm mở nguần lại vẫn vậy ai dã gặp pan này sin giúp chân thành cảm ơn nhiều
        hôm nay cả nhà di đâu hết nên kô ai giúp em vậy em đang mong các ae giúp e cảm ơn nhiều

Comment

nghe gian nan cho bác chủ quá nhỉ...ae diễn đàn dạo này như tuổi mãn kinh vậy..hix ko nhiệt tình như trc nữa...với pan cảu bác chủ thớt e cũng chưa gặp bgio nhưng có đôi lời góp ý cùng bác thế này,,,máy bị ngắt thì bác thử coi các nguồn 5v 8v 3,3v
          cấp cho tổng đã ngon chưa...cô lập các đường bảo vệ,đôi khi cũng phải coi lại ic nhớ xém sao nha bác
          DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
          Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
          Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
          Email :

Comment

hôm nay cả nhà di đâu hết nên kô ai giúp em vậy em đang mong các ae giúp e cảm ơn nhiều
            em thay con trở cấp nguồn cho IC ổn áp 5v-3,3v xem có khả quan không , cứ thay chứ đừng có đo điện trở nữa . nó khoảng 5,6 --6,8 ohm/ 3w

Comment

chu yeu la nguon 5v and 8v neu chuan roi thi thay hat nhung con tu ra 5v thu xem
              Dientu_Thuan
              39 AuCo_LocNga_BaoLoc_LamDong
              DT:0922619416_Dientuthuan88@Gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                nghe gian nan cho bác chủ quá nhỉ...ae diễn đàn dạo này như tuổi mãn kinh vậy..hix ko nhiệt tình như trc nữa...với pan cảu bác chủ thớt e cũng chưa gặp bgio nhưng có đôi lời góp ý cùng bác thế này,,,máy bị ngắt thì bác thử coi các nguồn 5v 8v 3,3v
                cấp cho tổng đã ngon chưa...cô lập các đường bảo vệ,đôi khi cũng phải coi lại ic nhớ xém sao nha bác
                Thế bạn đã mãn kinh chưa?????

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  em thay con trở cấp nguồn cho IC ổn áp 5v-3,3v xem có khả quan không , cứ thay chứ đừng có đo điện trở nữa . nó khoảng 5,6 --6,8 ohm/ 3w
                  nguần 5v vẫn bt anh có ý kiến gì hơn ko

Comment

nguần 5v vẫn bt anh có ý kiến gì hơn ko
                    đừng nên đo áp chỗ này , mình dễ bị mắc lừa lắm đó , cứ thay con trở đó đi rồi tính , đo thì vẫn đủ 5v nhưng không chạy được , vì khi máy chạy , áp ra bị thiếu chút xíu là máy lai reset , thay nó rồi thì ôke ngay thôi , đa phần là được .

Comment

kiểm tra nhớ đi bạn hoặc thạch anh dao động cho vxl
                      <học học mãi> duy tới
                      điện tử -hà nam 01674662632

Comment

đừng nên đo áp chỗ này , mình dễ bị mắc lừa lắm đó , cứ thay con trở đó đi rồi tính , đo thì vẫn đủ 5v nhưng không chạy được , vì khi máy chạy , áp ra bị thiếu chút xíu là máy lai reset , thay nó rồi thì ôke ngay thôi , đa phần là được .
                        anh bạn ơi máy của mình là pa natc 21f88v mở nguần là mất ngay kt mất nguần 8v cấp qua r3.3om cho ic 5 chân các nguần khác bt em chưa tìm ra mong anh chỉ rùm cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi toi7 Xem bài viết
                          kiểm tra nhớ đi bạn hoặc thạch anh dao động cho vxl
                          cảm ơn nhiều nhớ và thạch anh tốt mở nguần do 8v cấp qua r3.3 om cho ic 5 chân có xong mất ngay mong bạn giúp cho

Comment

anh bạn ơi máy của mình là pa natc 21f88v mở nguần là mất ngay kt mất nguần 8v cấp qua r3.3om cho ic 5 chân các nguần khác bt em chưa tìm ra mong anh chỉ rùm cảm ơn nhiều
                            model máy thì nhiều vô kể , không thể nhớ hết được , nên khó hình dung ra mạch nguồn của từng loại khi bạn đưa model máy lên d,đàn , nhưng riêng máy Pa na là khá hóc bởi phần nguồn và ổn áp + bảo vệ của nó .còn con IC 5 chân mà bạn nói thì không biết là IC nào , tôi đoán ,chắc là bạn nói đến con ổn áp 5v và 3,3v thì phải, nếu nó mất nguồn thì phải kiểm tra chính con trở 3,3 ohm đó hoặc kiểm tra khối nguồn có bị quá tải đâu đó không , vì thường là cấp nguồn thì máy vẫn chạy phần nguồn một lát rồi mới ngưng nếu như các phần khác chưa chạy được, sau khi nguồn chạy thì phải có áp 5v và 3,3 trước ,nếu phần ngang chưa chạy (FBT chưa chạy) thì máy sẽ tắt nguồn , nguồn sẽ bị tụt thấp . vài ý vậy để bạn tìm thử xem

Comment

chào bạn mình làm được rồi mình hút bỏ d511 ra là máy chạy bt nhưng lại bị mất tiếng công xuất tiếng tốt liệu có đi tổng kô bạn .bạn có cao kiếm gì kô giúp minh vói sin cảm ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

quangtrung11 Tìm hiểu thêm về quangtrung11

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X