Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi toshiba 2989UH mờ hình.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi toshiba 2989UH mờ hình.

mình mới nhận con toshiba 29 màn cong chạy tổng ta1259n hiện tượng của nó là hình của cả TV và Av bị mờ như kiểu thiếu chói. hiển thị vẫn bình thường vẫn sắc nét. thực sự là chưa biết nó hỏng ở đâu. mịnh đã thay đế đèn. điện áp 3 màu RGB từ tổng ra là 1.7, 1.87, 2.0 vcd theo mình nghĩ như vậy là bình thường điện áp 9v và 200v lên vỉ đuôi ổn định. có anh em nào gặp hiện tượng này rồi giúp mình với. ko biết có hỏng vỉ trung tần ko nữa. mình đã tháo ra hàn lại cả vỉ mà ko được. ko biết có cách nào kiểm tra vỉ này ko. sơ đồ con TA1259N mình cũng ko có.

Kiểm tra lại đường abl đi bạn , !

Comment

mình kiểm tra ABL con này nối GNDminhf nghĩ ko phải tại nó rồi

Comment

Rất tiếc đào cả cái máy tính lên mà ko có cái ( 1259 ) nào cho bạn cả !mà bạn quê đâu vậy ?

Comment

mình ở thái bình. cảm ơn bạn giúp mình nha

Comment

Cái này mình có cả máy luôn, đang để anh họ dùng từ 2008. Ko bít bác có lấy ko, lấy về nhổ sang thay xem hỏng cái gì cũng đc, của mình vẫn chạy tốt
            hotline: 0938888333
            0944999598
            sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
            địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
            cơ quan chợ trời hà nội

Comment

cam on ban nhu the thi gia thanh cao qua. co bác nào có thể giúp em được ko?

Comment

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
                cam on ban nhu the thi gia thanh cao qua. co bác nào có thể giúp em được ko?
                bạn thử vặn g2 lên khoảng 300v -400v xem thế nào,nhưng theo mình nghĩ hàng U29 mà lại là màn cong thì đèn hình yếu là khả năng nhiều hơn.ban đo thử đèn hình đi nhé

Comment

vặn G2 lên có tia quét ngược hình vẫn lờ mờ. mình nghĩ đèn còn ngon vì hiển thị rất sắc nét

Comment

[QUOTE=bcab;775399]vặn G2 lên có tia quét ngược hình vẫn lờ mờ. mình nghĩ đèn còn ngọn vì hiển thị rất sắc nét[/QUOTE
                    bạn cho thêm thông tin đi.ví dụ moden ,mã.khiển gì đấy.như thế này thì chịu

Comment

model 2989UH ic Tổng TA 1259N. Vi sử lí TMP87CS38N-3413 mong các bác giúp đỡ

Comment

co bac nao giup em voi

Comment

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
                          co bac nao giup em voi
                          nhìn như kiểu có 1 màn khói trắng ở trước màn hình hả bác

Comment

ko có sơ đồ mới khổ chứ ko biết có cách nào để lần mạch ko. em xin miêu tả thêm là nhìn hình nó rất mờ như là ko có tý chói nào. để tối em chụp hình lên xem

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X