Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lại xin các sư huynh giúp đầu arirang 36m

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lại xin các sư huynh giúp đầu arirang 36m

hôm qua em lại nhận 1 đầu arirang 36M tình trạng là VCD đọc tốt DVD không đọc được.em mượng cơ và mắt của đầu tốt test thử cũng không được.nhưng em phát hiện đầu này để nguội vài tiến đồng hồ là DVD chạy được khoảng vài phút rồi lại không được.em đã kiểm tra 2 con transistor Q202 và Q203 hoạt động tốt và em cũng thay thử CD5888 rồi cung không được.xin các huynh chỉ giáo !!!!!

các huynh ơi cố gắn giúp em với khách hối quá

Comment

anh coi thay hai con transitor nguồn đi, và coi lai hai con Q gần dây cắm sút két mắt đi anh

Comment

cảm ơn huynh đã giúp đỡ.nguồn rất tốt 3v3 và 1v19.còn hai con Q202,Q203 đó mình cũng thay thử rồi.có hướng nao khác không huynh !!!!!

Comment

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
          cảm ơn huynh đã giúp đỡ.nguồn rất tốt 3v3 và 1v19.còn hai con Q202,Q203 đó mình cũng thay thử rồi.có hướng nao khác không huynh !!!!!
          hiện tượng này mắt kém v thì đọc được d thì ko dọc được bạn đã thử mắt đúng số chưa dòng này rất kén mắt đó

Comment

cảm ơn huynh mình đã thử cơ và mắt của đầu tốt cũng vay.có khi nào bị tổng không huynh !!

Comment

cảm ơn huynh mình đã thử cơ và mắt của đầu tốt cũng vay.có khi nào bị tổng không huynh !!
              kiểm tra kỹ 2 con đèn dán kn thay thử xem ở cali mình thay thì dc[no nằm cạnh chân cáp ấy]

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                kiểm tra kỹ 2 con đèn dán kn thay thử xem ở cali mình thay thì dc[no nằm cạnh chân cáp ấy]
                cảm ơn huynh 2con đnf dán này em đã thay trước rồi.chắc em bó tay với cái đầu này quá

Comment

cảm ơn huynh 2con đnf dán này em đã thay trước rồi.chắc em bó tay với cái đầu này quá
                  nếu chưa tính đến ic thì kiểm tra kỹ những cầu dây nối như con r =0 ôm
                  có thể đứt hoăc có om [nên nối tắt ] thay thử chân cáp / những con tụ dán cũng hay rò rồi hãy tính đến ic

Comment

mình cũng đã gặp một cái kiểm tra thử đi thử lại cũng không được ,cuối cùng mình nạp lại rom thì chạy tốt ,bạn thử xem sao ,chúc thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

tananh2011 Tìm hiểu thêm về tananh2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X