Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi lcd sony xin trợ giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
    Hình ảnh vẫn chuyển động bình thường, ảnh thì bóng ma màu nhòe không bạc, bi giờ em tuột hết quần áo em nó ra rồi, biết thế bữa trước chụp cho bác xem cái hình thì cụ thể thì hơn rồi.
    thay a15 là lại chạy như gái 18 thôi ko phải lăn tăn đâu bác ơi,còn tiếng thì ko liên quan tới tcom đâu
    bác mua ic về thay 5p là xong thôi mà

Comment

Nguyên văn bởi tenchubv Xem bài viết
      Có thể mô tả không chuẩn nhưng con của em hình bị nhòe, tối hẳn đi, mầu đỏ rực lên, rất giông với mấy ảnh các bác post bi hỏng A15F. Hôm qua đem vác mạch T-con đến bac Hungkito thay con AS15F mất 200K, về nhà lắp vào ngon luôn. Đúng là chết con AS15F thật bác ạ.

Cảm ơn các bác nhé.
      bác ơi as15 gì mà thay 200k bác bị chém rồi

Comment

Báo cáo sửa chữa.
        Đúng như dự đoán và sự trợ giúp của các bạn, mình đổi bo lắp vào chạy hình ảnh rất đẹp, cám ơn tất cả các bạn đã trợ giúp.

BEST REGARDS.

Comment

Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
          bác ơi as15 gì mà thay 200k bác bị chém rồi
          ồ, thay ic mua 50 k, công thay, rồi bảo hành cho việc thay lấy tất cả 200 k mà cũng gọi là chém á,
          bạn có bo tcom sony 32S400A ko mai đổi cho tôi, hoặc thay cho tôi , lấy bn tôi trả.
          à mà máy của bác kia 40 ink đó,
          ic bác ý ko thay đc, mang qua mình mình cũng ko bít thay thế nào đành phải nhờ người khác làm hộ đó,
          bác tốt thế mai qua hàn hộ em con as15. em cảm ơn.
          hotline: 0938888333
          0944999598
          sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
          địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
          cơ quan chợ trời hà nội

Comment

200k nếu lấy của ae thợ thí đúng là bị chém,vì mình cũng hay thay cho mấy anh bạn chả lấy đồng nào cả,chỉ 2 tấm vé số,ly cafe là được rồi.Còn của"thường dân"thì lại quá rẻ.

Comment

Toàn cảnh thầy cả nói xấu nhau làm j anh em 1 nhà mà . nói như bác buikhacthinh thì vô cùng lắm thợ với thợ khi đã biết nhau thì k nói làm j cả !
              Vấn đề là vào đây có nhiều người k phải là thợ chuyên nghiệp đâu theo tôi thì Hungkito lấy 200k với bạn khách hàng đó là hợp lý vì bạn đó chấp nhận rất vui vẻ và có khi bạn đó k phải là thợ ! qua đây muốn anh em khi nói chuyện giá cả thì nên tế nhị chút >> chúc anh em gặt hái đc nhiều lúa trong dịp tết đang tới !
              Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
              Call : 0989 30 30 36

Comment

Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                ồ, thay ic mua 50 k, công thay, rồi bảo hành cho việc thay lấy tất cả 200 k mà cũng gọi là chém á,
                bạn có bo tcom sony 32S400A ko mai đổi cho tôi, hoặc thay cho tôi , lấy bn tôi trả.
                à mà máy của bác kia 40 ink đó,
                ic bác ý ko thay đc, mang qua mình mình cũng ko bít thay thế nào đành phải nhờ người khác làm hộ đó,
                bác tốt thế mai qua hàn hộ em con as15. em cảm ơn.
                200k là giá thợ rùi, vô BH nó chém 800k mà mặt còn ko thèm cười nữa kìa.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                  200k nếu lấy của ae thợ thí đúng là bị chém,vì mình cũng hay thay cho mấy anh bạn chả lấy đồng nào cả,chỉ 2 tấm vé số,ly cafe là được rồi.Còn của"thường dân"thì lại quá rẻ.
                  à vâng. em cũng nghĩ như bác đây.
                  có khi nếu là thợ hợp tác em tặng luôn cả as15. còn nếu là thợ kiểu chưa làm đã hỏi tiền, rồi có chắc chắn ko anh thì có khi ko nên làm thì hơn
                  mọi bài học đều có học phí của nó
                  trên này nhiều bạn thợ đeens thay con as cũng ko làm đc . còn nói về chém khách hàng thì cái khoản này em còn thua các bác nhiều lắm, diễn đàn này có nhiều người lắm ko phải của riêng ai đâu, vì thế không phải nói gì cũng đc đâu, và người ta hiểu hết đó
                  xin thưa bác kia là người dùng đó các bác.
                  em cũng ko thích các bác đến nhà em làm rồi vào đây báo giá là hết bn tiền đâu
                  và cũng xin lỗi là cũng ko thích các bác lên điễn đàn để soi mói em đâu, nhiều bác tận hcm, cần thơ , long an.....biết em là ai đâu mà phán em kinh lắm, ko bít lúc phán thế có nghĩ hay ko
                  hotline: 0938888333
                  0944999598
                  sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                  địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                  cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Xin lỗi bác Hùng vì đã nói ra giá là 200K. Em thấy bác Hungkito lấy 200k là hợp lý rồi mà.
                    Em đúng là "dân thường" thôi nên không thể đòi hỏi giá thấp như giá linh kiện được. Cảm ơn bác Hùng nhiều.

Tuy nhiên, em cũng không phải là "dân thường" gà các bác ạ. Khi tivi bị hỏng, em cũng lên mạng đọc nhiều và đoán là chết AS15. Nhưng để em kể cho các bác câu chuyện về lương tâm nghề nghiệp của một số đồng chí gọi là thợ bây giờ.

Tivi em bị vậy, em đã nghiên cứu khá kỹ và lên net tìm địa chỉ sửa tại nhà và gọi Công ty điện tử điện lạnh Bách Khoa Sửa Tivi LCD, LED - Sửa Chữa Ti Vi Tại Nhà: 0915555678, đia điểm 447 ÂU CƠ (04) 39728907. Hôm sau các bác cho 2 bạn thợ đến. Khi đến thì ngồi xem nốt trận VN - Malay với em xong đứng dậy phán 1 câu: chết panel anh ạ. Không thèm mở TV ra xem mạch nó thế nào. Em đề nghị các bạn thợ đó mở ra xem đã rồi tính thì các bạn ý bảo không cần đâu, chết panel rồi. Em buồn hết cả người đành mời các bạn ra về cho lành.

Tối đến em tự bung TV ra xem, tìm đến cho board T-con (xem trên Youtube nó hướng dẫn) thì thấy rõ là có con AS15-F. Thế là hôm sau chạy ra một bác sửa TV gần nhà gọi vào xem. TV đã cởi trần sẵn rồi nên bác xem con T-con xong, nhìn hiện tượng thì bảo hết 800K. Em bảo là có phải thay mạch đâu, chỉ thay AS15 thôi nên 400K làm cho nhanh thì nhất định không chịu. Chắc cũng thợ vườn nên không tự thay được. Thế là em đành ngậm ngùi mời về.

Em lại lên diễn đàn mình tìm được bác Hùng, gọi điện và mang board T-con chạy từ Ciputra đến Thái Thịnh nhờ bác ý thay cho. Xong về lắp vào ngon luôn.
                    Tiền nong là 1 chuyện, cái chính là em rất ghét cảm giác bị lừa các bác ạ. Em biết là AS15 chỉ có vài chục nghìn 1 con nhưng sẵn sàng trả vài trăm nghìn tiền công nữa vẫn vui vẻ. Làm nghề thì phải sống được bằng nghề chứ nên em kô bao giờ tiêc trả công thợ. Nhưng tính em thì rất ghét bị lừa.

Quay trở lại top thợ đầu tiên của suativi.info, em thấy đạo đức của con người bây giờ đi xuống quá. Nếu em là gà như rất nhiều người "dân thường" khác thì tin các chú ấy, bán xác TV cho các chú đề lấy vài trăm rồi lại phải bỏ cả chục triệu đi mua TV mới thì nhục quá. Các chú đó lừa được em, về mất mấy chục thay con AS15 về bán được con Sony hàng xách tay ít nhất 5-6 triệu. Theo các bác thế có gọi là lừa đảo không ạ.

Nhân tiện đây, em rất hay sửa chữa linh tinh ở nhà, cả bạn bè hàng xóm nữa. Vì thế rất muốn làm quen với các bác thợ có thể giúp đoán bệnh và sửa chuẩn. Tiền nong thì em không quan tâm, các bác cứ tính công thoải mái, miễn đừng lừa em là được.

Comment

Nguyên văn bởi tenchubv Xem bài viết
                      Xin lỗi bác Hùng vì đã nói ra giá là 200K. Em thấy bác Hungkito lấy 200k là hợp lý rồi mà.
                      Em đúng là "dân thường" thôi nên không thể đòi hỏi giá thấp như giá linh kiện được. Cảm ơn bác Hùng nhiều.

Tuy nhiên, em cũng không phải là "dân thường" gà các bác ạ. Khi tivi bị hỏng, em cũng lên mạng đọc nhiều và đoán là chết AS15. Nhưng để em kể cho các bác câu chuyện về lương tâm nghề nghiệp của một số đồng chí gọi là thợ bây giờ.

Tivi em bị vậy, em đã nghiên cứu khá kỹ và lên net tìm địa chỉ sửa tại nhà và gọi Công ty điện tử điện lạnh Bách Khoa Sửa Tivi LCD, LED - Sửa Chữa Ti Vi Tại Nhà: 0915555678, đia điểm 447 ÂU CƠ (04) 39728907. Hôm sau các bác cho 2 bạn thợ đến. Khi đến thì ngồi xem nốt trận VN - Malay với em xong đứng dậy phán 1 câu: chết panel anh ạ. Không thèm mở TV ra xem mạch nó thế nào. Em đề nghị các bạn thợ đó mở ra xem đã rồi tính thì các bạn ý bảo không cần đâu, chết panel rồi. Em buồn hết cả người đành mời các bạn ra về cho lành.

Tối đến em tự bung TV ra xem, tìm đến cho board T-con (xem trên Youtube nó hướng dẫn) thì thấy rõ là có con AS15-F. Thế là hôm sau chạy ra một bác sửa TV gần nhà gọi vào xem. TV đã cởi trần sẵn rồi nên bác xem con T-con xong, nhìn hiện tượng thì bảo hết 800K. Em bảo là có phải thay mạch đâu, chỉ thay AS15 thôi nên 400K làm cho nhanh thì nhất định không chịu. Chắc cũng thợ vườn nên không tự thay được. Thế là em đành ngậm ngùi mời về.

Em lại lên diễn đàn mình tìm được bác Hùng, gọi điện và mang board T-con chạy từ Ciputra đến Thái Thịnh nhờ bác ý thay cho. Xong về lắp vào ngon luôn.
                      Tiền nong là 1 chuyện, cái chính là em rất ghét cảm giác bị lừa các bác ạ. Em biết là AS15 chỉ có vài chục nghìn 1 con nhưng sẵn sàng trả vài trăm nghìn tiền công nữa vẫn vui vẻ. Làm nghề thì phải sống được bằng nghề chứ nên em kô bao giờ tiêc trả công thợ. Nhưng tính em thì rất ghét bị lừa.

Quay trở lại top thợ đầu tiên của suativi.info, em thấy đạo đức của con người bây giờ đi xuống quá. Nếu em là gà như rất nhiều người "dân thường" khác thì tin các chú ấy, bán xác TV cho các chú đề lấy vài trăm rồi lại phải bỏ cả chục triệu đi mua TV mới thì nhục quá. Các chú đó lừa được em, về mất mấy chục thay con AS15 về bán được con Sony hàng xách tay ít nhất 5-6 triệu. Theo các bác thế có gọi là lừa đảo không ạ.

Nhân tiện đây, em rất hay sửa chữa linh tinh ở nhà, cả bạn bè hàng xóm nữa. Vì thế rất muốn làm quen với các bác thợ có thể giúp đoán bệnh và sửa chuẩn. Tiền nong thì em không quan tâm, các bác cứ tính công thoải mái, miễn đừng lừa em là được.
                      hay! ông này nghĩ đc! Nếu người dân mà ai cũng hiểu như ông thì thợ chân chính chúng tôi còn đất sống. Chẳng qua người dùng thấy thợ làm trước mặt....thì đánh giá công họ quá thấp, nên có nhiều thợ đành phải " buông rèm" nên cũng chẳng trách họ đc. Còn nói sai bệnh để mua bán hay chuộc lợi lớn sai với giá trị công việc thực tế thì đó là lừa đảo. Nếu nói đúng bệnh đó mà giá cao hơn bạn chớ có nói họ lừa đảo nghe.
                      Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                      Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Về tác giả

Collapse

pvc28 Tìm hiểu thêm về pvc28

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X