Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tv TCL mất màu đỏ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tv TCL mất màu đỏ

nhà em đang dùng tv crt TCL, nay tự nhiên bị mất màu đỏ, 2 màu kia vẫn ok. nhưng k phải mất hẳn mà khi mất thì tắt đi mở lại thì lại bình thường, xem 1 lúc thì lại mất. Mất tất cả các đài luôn ạ. Em k rành điện tử nên hỏi thử các bác, giờ nó hư gì và sửa đắt k vì tv đời cũ, sửa vài trăm thì hơn tiền tv rồi, nếu rẻ thì em ráng sửa ạ

Nguyên văn bởi the_nhokkon Xem bài viết
    nhà em đang dùng tv crt TCL, nay tự nhiên bị mất màu đỏ, 2 màu kia vẫn ok. nhưng k phải mất hẳn mà khi mất thì tắt đi mở lại thì lại bình thường, xem 1 lúc thì lại mất. Mất tất cả các đài luôn ạ. Em k rành điện tử nên hỏi thử các bác, giờ nó hư gì và sửa đắt k vì tv đời cũ, sửa vài trăm thì hơn tiền tv rồi, nếu rẻ thì em ráng sửa ạ
    mới mở chạy bình thường 1 lúc sau bị chắc có lẽ do chạy nóng lên hở mạch , lúc nó bị bệnh bạn vỗ vỗ vào máy xem thử nó có lại ko/? nếu có lại thì chỉ cần hàn lại mạch thôi bạn à chi phí ko cao đâu nếu thợ có lương tâm thì 20k còn ko thì 50k cao lắm cũng 80k là cùng

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      mới mở chạy bình thường 1 lúc sau bị chắc có lẽ do chạy nóng lên hở mạch , lúc nó bị bệnh bạn vỗ vỗ vào máy xem thử nó có lại ko/? nếu có lại thì chỉ cần hàn lại mạch thôi bạn à chi phí ko cao đâu nếu thợ có lương tâm thì 20k còn ko thì 50k cao lắm cũng 80k là cùng
      nhưng sao khi nó bị thì tắt đi mở lại liền thì hết, nếu do nóng hở mạch thì với vài giây tắt đi mở lại k thể nguội nhanh vậy dc

Comment

-
        .-
        tốt nhất là nên mua tivi mới chưa sửa mà đã sợ đắt thì có điều kiện làm cái mới cho xong.

Comment

Nếu bạn là thợ đt hay ít ra cũng hơi võ vẽ về đt thì chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn sửa được còn bạn không biết tí gì vê đt thì có nói bạn cũng không hiểu được.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
            -
            .-

tốt nhất là nên mua tivi mới chưa sửa mà đã sợ đắt thì có điều kiện làm cái mới cho xong.
            nhà k có dk mà bác, xài cái TCL đời cổ là bác cũng hiểu rồi
            Nguyên văn bởi phucdothai Xem bài viết
            Nếu bạn là thợ đt hay ít ra cũng hơi võ vẽ về đt thì chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn sửa được còn bạn không biết tí gì vê đt thì có nói bạn cũng không hiểu được.
            e cũng biết vậy nên chỉ hỏi xem nó hư nặng k, ra tiệm thì sửa hay thay có đắt k thôi

Comment

nhà k có dk mà bác, xài cái TCL đời cổ là bác cũng hiểu rồi

e cũng biết vậy nên chỉ hỏi xem nó hư nặng k, ra tiệm thì sửa hay thay có đắt k thôi
              nó bị hở mạch trên bo đuôi đèn hình rồi , em có mỏ hàn hàn lại là ổn thôi ,

Comment

abcd

chà,bạn biết nó mất 1 trong 3 tia,chắc phải rành điện tử chớ
                hỷk;i'[o
                P

Comment

bác mở e nó ra xem 3 con transitor ở đuôi đèn hình.1 trong 3 con bị lỏng chân.bác hàn vào là dc thôi. rồi hàn qua mấy cái gần bong nữa cho nó chắc ăn

Comment

Về tác giả

Collapse

the_nhokkon Tìm hiểu thêm về the_nhokkon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X