Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp tivi samsung 21k3s bị mất tiếng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp tivi samsung 21k3s bị mất tiếng.

chạy tda9381 và bs 3505d b3 ic tiếng tda8944j vỉ dài. lúc đầu có tiếng lúc nhỏ lúc to bây giờ nó tịt luôn. kích vào ic tiếng vẫn nghe sẹt sẹt ở loa. em hút trống chân số 10 ra vẫn thế và tháo bỏ 2 transito đường mute. thay cả ic tiếng và mở mã ra chỉnh lại setreo cũng vẫn không có tiếng mong ae giúp. cảm ơn

em đã làm xong.

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      em đã làm xong.
      làm thế nào vậy bạn

Comment

mình đang làm con samsung cs21k3 mất tiếng đo nguồn mới đầu không có mình thay cầu trì thì có nguồn cáp cho ic tiếng khoảng 10v sau đó mình thay con ic mới TDA 8944 vào nó xẹt xẹt một tí rồi mất giờ vỗ vào chân ic cũng không thấy tiếng nguồn cấp vẫn có 10v đã hút chân 10 mute ra vẫn vậy ae ai giúp mình với

Comment

alo cho minh. nếu trong tầm tay mình sẽ chỉ hết

Comment

Mình có cái Samsung Slim 21 chạy chíp dán . hiện tượng đèn nguồn nháy liên tục , B+ đủ 125v , nhưng nguồn + 16,5v chỉ còn 10v . nguồn -16,5v thì lại cao đến 18v , 200v thì tụt còn 50v , đốt tim còn 2v . mình đã thay ic mành và các tụ lọc . kiểm tra hết linh kiện phần quét dọc nhưng vẫn kg được . nhờ anh em cao thủ chỉ giáo dùm. xin cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi huykhoidntd Xem bài viết
              làm thế nào vậy bạn
              Đây bạn, khacvietvt
              đã chia xẻ từ lâu.
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...8/index58.html
              Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                em đã làm xong.
                biết thi chỉ giáo đi
                ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                  Đây bạn, khacvietvt
                  đã chia xẻ từ lâu.
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/...8/index58.html
                  hay ............

Comment

đúng như bạn vũngtau là thay tụ 50v10uf khi máy bị lúc lớn lúc nhỏ hoặc không có tín hiệu thì thay. tiếng nhỏ luôn thì chết ic. kiểm tra kích thử ic tiếng công xuất có tốt hay không. 9844j chân 10 là chân mute đo thử có bị đường mute không. 9381 có 1 đường lệnh 5v chạy qua 2 transito rồi đưa vào chân ic 8944j mình k nhớ là chân nào. ở 2 con transito này xem có con nào bị rỉ k. nếu bt thì từ cực e về mass của transito có tụ hóa nối tắt lại xem có tiếng k. đường auto âm lượng có con q903 hay 904 hở bỏ chân b ra
                    Nguyên văn bởi viponile Xem bài viết
                    biết thi chỉ giáo đi

Comment

oh dung la nhu the

Comment

alo6 cho mình 0903942973 mình trả lời trực tiếp trong lúc bạn đang ngồi trước mạch tivi.vì 21k3 này nó mất tiếng dù bạn có thay hết toan bộ IC rồi cũng vậy tiếng vẫn mất mà thôi

Comment

bạn kiểm tra nguội phần thứ sau CỤT rồi gắn ver mới vào,mấy đời máy này bạn k thể tháo ver ra trống chân rồi kiểm tra nó k có đường hồi tiếp ver nó bảo vệ cúp máy ngay k đo dc gì.đường 200v xem lại thay tụ đi,xem nguồn driver đủ k,mấy máy này lấy từ B+ xuống nuôi cuộn driver ngang.

Comment

Về tác giả

Collapse

H0angL0ng Tìm hiểu thêm về H0angL0ng

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X