Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[ Cần Giúp ] Tivi TOSHIBA 40PB10V Bị lỗi nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tháo IC UM801S ra khỏi mạch đo ôm tại chân tụ 450 82mf(dùng thang x10)

Comment

Chào các bác em nhận được con TOSHIBA 40PB10V bi lỗi nguồn không lên , click nút power đèn báo vẫn đổi , nhưng máy không hoạt động , em kiểm tra , em kiểm tra thì không co nguồn 13v nhưng nguồn chính từ diot vẫn ra tới chân QM855 , điện từ QM855 không ra 13v , bác nào đã gặp xin chỉ em với , em cám ơn !

Comment

Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
        Chào các bác em nhận được con TOSHIBA 40PB10V bi lỗi nguồn không lên , click nút power đèn báo vẫn đổi , nhưng máy không hoạt động , em kiểm tra , em kiểm tra thì không co nguồn 13v nhưng nguồn chính từ diot vẫn ra tới chân QM855 , điện từ QM855 không ra 13v , bác nào đã gặp xin chỉ em với , em cám ơn !
        có khi mất nguồn 13v nên có hiện tượng vậy, bác up ảnh lên cho tiện ạ
        Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
        Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

hình em chụp hơi xấu bác thông cảm

Comment

tosiba thi chết ic nguôn chắc rôi. bạn hút ic nguồn ra. đo 2 bên chân tụ 450v . 2 con thi chan dính nhau bỏ. đo 2 chân bên hui. đồng hồ x1. 1 bên lên niu 1 bên lên ít hoặc k lên là đi mua con ic nguồn mới đóng zô. bỏ lại cầu chì. nó mà k dc còn bị cham lung tung nua thì chịu. chỉ bác chưa chắc làm dc

Comment

chào các bác.e cũng đang gặp 1 em toshiba 40pb200v. khách mang đến ko có đèn báo. em kiểm tra thì đứt cầu chì,cặp mos nguồn chết.thay cầu chì và mos có 13v.cắm mạch vào bật nguồn thì lại nổ cầu chì và đi 2 con mos.e kiểm tra kĩ ko chập gì cả.bác nào gặp qua giúp e với

Comment

Nguyên văn bởi BLH2511 Xem bài viết
                chào các bác.e cũng đang gặp 1 em toshiba 40pb200v. khách mang đến ko có đèn báo. em kiểm tra thì đứt cầu chì,cặp mos nguồn chết.thay cầu chì và mos có 13v.cắm mạch vào bật nguồn thì lại nổ cầu chì và đi 2 con mos.e kiểm tra kĩ ko chập gì cả.bác nào gặp qua giúp e với
                chết ic dao động cho 2 con fet đó bác.

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                  chết ic dao động cho 2 con fet đó bác.
                  bác có IC đó ko ah.hay bác biết chỗ nào bán chỉ giúp e với.e tra datasheet mà ko có.cũng không thấy chỗ bán

Comment

Về tác giả

Collapse

NGÔ Tìm hiểu thêm về NGÔ

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X